Hội anh em chơi Sony KDL w700B

nhcuong244

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Mình mua ở Mykim 13tr7, minh lu bu quá cũng chưa test đc j. Bạn test thử flash xem sao?

TiviNew

con này bây giờ không về hàng nữa đâu bác ak

---------- Post added 14-03-2014 at 16:56 ----------

e cũng bán chỉ có 13t7 thôi bác nak

manhhuy8x

Active Member

Đúng rùi bác nhcuong244, khởi động thì nhanh lắm, mà vào app thì chậm, khi đã vào được app thì thỉnh thoảng bị giật giật nữa, 1 lúc sau mới hết.
Mình mới mua 42w700b hôm qua, xài cũng ok nhưng sao ko có flash trình duyệt, khởi động vào app cũng chậm nữa. Bật tivi tầm 30s sau mới tinh chỉnh được. Hay tại mình chưa biết điều chỉnh nhỉ?
Chào các bác !
Vấn đề này thì Thắng xin giải thích nôm na đây chỉ là 1 chiếc TV Internet nên vẫn chưa thể đáp ứng được là 1 chiếc Smart đúng nghĩa , nên việc vào app chậm là điều đương nhiên thôi , nhưng hình ảnh thì cũng không có gì để chê được ở 1 chiếc TV tầm trung thế này
Còn muốn lướt web và sử dụng apps nhiều thì nên chọn một chiếc TV Smart đúng nghĩa như của Samsung và LG
Thân !

nhcuong244

Tại bữa tính lấy lg la6200 mà cháy hàng nên lấy con này. Hình ảnh kiểu dáng thì đẹp thật nhưng ứng dụng hơi buồn

nhcuong244

Chán nhất là ko có flash trình duyệt, trước khi mua lên đọc trên diễn đàn thấy mấy bác nói chạy flash vi vu, thế là ... :-(

manhtruonglp

M nghịch lên service menu.rồi ấn nút 2 mũi tên xoay tròn nó ra menu khác rôi có chỉnh write read linh tinh... k nhó.có cách nào reset toàn bộ cái mục đấy k bạn

Chán nhất là ko có flash trình duyệt, trước khi mua lên đọc trên diễn đàn thấy mấy bác nói chạy flash vi vu, thế là ... :-(
Không có flash ag. Thế về dòng 2013 dùng đê các bác ơi. tết vừa mua 804 xong tưởng năm nay có flash đang tiếc. may quá.

manhtruonglp

mới thử update offline qua usb.mất khoảng 7'. :) System Software Update (Version PKG2.085GAA) For Asia Pacific. khởi động quá chậm.mất khoảng 10-20s để nhận tương tác từ điểu khiển sau khi on.chuyển kênh kĩ thuật số chậm hơn analog.đang nghiên cứu để có bài review sơ bộ.
mới chế cái anten này.để trong nhà.khu sát bờ sông long biên bên tân ấp. dò được 88 kênh xem được hơn 2 chục kênh. mai lôi ra ngoài xem có bắt được bọn avg k.mấy kênh vtv hd cũng tàm tạm.tùy chương trình sx nét hay k.
http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/797605-anten-cho-dvb-t2-2.html

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhờ các bác tư vấn giúp: em định mua tv này nhưng muốn xem 3d, vậy có thể mua HD player để biến thành tv 3d được không? Cám ơn các bác.

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Nhờ các bác tư vấn giúp: em định mua tv này nhưng muốn xem 3d, vậy có thể mua HD player để biến thành tv 3d được không? Cám ơn các bác.

Không được bác ạ. Bác phải có tv 3D. Hiện tại 42w804a đang có giá khoảng 15 triệu, xem được 3D và chất lượng 2D thì tuyệt đẹp.

Haxen

Well-Known Member

Dòng này đâu có 3D đâu mà xem được bác, chừng nào nó hỗ trợ 3D thì mới xem được

Mr Hung-BL

Mình đã mua con này hơn tháng nay.
Mới chỉ đơn giản như youtube, zingtv, fpt thôi.. Film thì chạy HDMI qua con lap Asus.. thấy cũng ổn. Đá banh thấy có chế độ Football coi thích hơn hẳn.
Đặc biệt có cái khoản điều khiển youtube bằng Ipad (4) rất ok, khỏi mất công bấm.
Còn xem film từ USB hay ổ cứng thì chưa thử.
Đang tìm hiểu cách bắt DVB-T2 xem truyền hình HD thế nào, cái HTVC củ chuối quá
Sao các bác bảo có support Flash? Cái này không thấy mà..

ghtung

Member

Em muốn mua tv tầm 42 inch, tầm 13-14tr tại thời điểm này thì chọn dòng nào các bác nhỉ. Nhu cầu của em thì chủ yếu là xem phim từ usb nên yêu cầu TV phải đọc được nhiều định dạng, nhiều loại sub. Nghe các bác dùng Sony 700b nói thì dòng này có vẻ hơi kém so với nhu cầu của em thì phải.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

ko dc đâu bác, nếu vậy sao các hãng bán dc tivi 3D ^^
Em muốn mua tv tầm 42 inch, tầm 13-14tr tại thời điểm này thì chọn dòng nào các bác nhỉ. Nhu cầu của em thì chủ yếu là xem phim từ usb nên yêu cầu TV phải đọc được nhiều định dạng, nhiều loại sub. Nghe các bác dùng Sony 700b nói thì dòng này có vẻ hơi kém so với nhu cầu của em thì phải.
nếu muốn nhiều định dạng thì bác phải đầu tư thêm 1 đầu HD hoặc chọn các dòng LG thì khỏi lo ko đọc dc định dạng
em tìm hết trong mấy cái menu của W700B rồi mà không thấy đâu hết... Nhờ bác hướng dẫn tận tình ạ...
giả lập 3D cho hình ảnh thui bác, chứ ko có ra 3D đâu bác

Bên trên