Hội anh em chơi Sony KDL w700B

I3aby_Killer3

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Bác nào mua rồi xem lại hộ mình con này xem có bị bóng ma không nhỉ. Định mua mà bữa ra xem thấy băn khoăn quá :)

bác mang ra 133 thái hà là nhanh nhất

E gọi 113 Thái Hà thì được câu trả lời là của anh phải thay màn hình hết 4tr.
Với con LCD cỏ mua mới cách đây 3 năm giá 6,5tr, giờ bảo thay 4tr, đúng là pó tay.
Bác nào biết cách (chỗ) sửa mách giùm với.
Xin cảm ơn.

justdied

Mấy bác thương gia cho hỏi nên mua W700B hay W804A ạ? Hai con này đều Internet Tivi hết đúng không?

bvht

Mấy Bác thương gia HN cho e xin giá con này mà 32 In với ah. Mai mốt e lấy. tks.

ndchieu22

Well-Known Member

Mấy bác thương gia cho hỏi nên mua W700B hay W804A ạ? Hai con này đều Internet Tivi hết đúng không?

Hi bác!

2 con này đều có internet tv bác nhé, nhưng theo em bác nên chọn 42w804 vì cùng tầm tiền nhưng hình ảnh của 42w804 đẹp hơn con 42w700B và lại có thêm 3D thỉnh thoảng bác tận hưởng.

DigiCity Group

Well-Known Member

hi bác, theo em bác nên chọn 42w804 2 model này giá tiền cũng ngang nhau mà 42w804 thì hình ảnh đẹp và có thêm 3d nữa. tại sao lại k dùng bác nhỷ, dòng này 2013 có nhiều a e hd dùng rồi nên bác có thể hỏi thêm về chất lượng.
Thân.

renhat

Well-Known Member

E gọi 113 Thái Hà thì được câu trả lời là của anh phải thay màn hình hết 4tr.
Với con LCD cỏ mua mới cách đây 3 năm giá 6,5tr, giờ bảo thay 4tr, đúng là pó tay.
Bác nào biết cách (chỗ) sửa mách giùm với.
Xin cảm ơn.
theo e thi bác bán lại cho trung tâm bảo hành. lấy tiền mua con mới!

phoipha81

Member
Các Bác Thương gia Hà Nội inbox cho em xin giá rổ của 2 em: 42W700B và 42W804 nhé!

Con 42W804 là Model của 2013 mà mua vào thởi điểm này, giữa 2014 thì có phải "lăn tăn" hay lưu ý gì về chất lượng không ạ?

Em đang dùng CRT định lên đời Smart TV, nếu có ngây ngô mong AE bỏ quá cho nghe!
ĐTN
Update!
Em đã nhận đc BG của bác DigiCity Group! Thank bác!
Dạ muốn xin thêm BG từ các Thương Gia khác nữa ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:

kientrung84

Các Bác Thương gia Hà Nội inbox cho em xin giá rổ của 2 em: 42W700B và 42W804 nhé!

Con 42W804 là Model của 2013 mà mua vào thởi điểm này, giữa 2014 thì có phải "lăn tăn" hay lưu ý gì về chất lượng không ạ?

Em đang dùng CRT định lên đời Smart TV, nếu có ngây ngô mong AE bỏ quá cho nghe!
ĐTN
Update!

Có riêng một thớt khuyên nên mua W700 hay W804 mà, bác sang thớt đấy nghiên cứu xem.

Xem thớt đấy bác sẽ thấy một số bác mua W804 dính lỗi hở sáng, có ý kiến nói tỷ lệ W804 bị lỗi hở sáng tương đối nhiều. Cho nên bác mua W804 thì phải chọn cẩn thận.

renhat

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

ĐTN
Update!
dạ giá e đã ib cho bác rùi đới.

I3aby_Killer3

Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Có riêng một thớt khuyên nên mua W700 hay W804 mà, bác sang thớt đấy nghiên cứu xem.

Xem thớt đấy bác sẽ thấy một số bác mua W804 dính lỗi hở sáng, có ý kiến nói tỷ lệ W804 bị lỗi hở sáng tương đối nhiều. Cho nên bác mua W804 thì phải chọn cẩn thận.

Được chọn con không hở sáng mà lấy mới lạ đấy bác. 50/50 thôi. :))

TriL@T

Anh em cho mình hỏi, vậy bây h mình có thằng sony này rồi, đã có tích hợp đầu thu mà sử dụng cable kỹ thuật số của sctv mà vẫn dùng đầu thu riêng của nó vậy có phí cái chức năng của TV mình không?
Một câu hỏi ngu nữa là bây h em chỉ xài cable analog của SCTV rồi cắm trực tiếp lên con sony này, sau đó dò tín hiệu Digital liệu có xem đc như khi mình sử dụng antena trời không, bác nào có thử nghiệm cho e chút lời khuyên :)

TriL@T

Anh em cho mình hỏi, vậy bây h mình có thằng sony này rồi, đã có tích hợp đầu thu mà sử dụng cable kỹ thuật số của sctv mà vẫn dùng đầu thu riêng của nó vậy có phí cái chức năng của TV mình không?
Một câu hỏi ngu nữa là bây h em chỉ xài cable analog của SCTV rồi cắm trực tiếp lên con sony này, sau đó dò tín hiệu Digital liệu có xem đc như khi mình sử dụng antena trời không, bác nào có thử nghiệm cho e chút lời khuyên :)

choconbidien

600B với 700B khác nhiều không bác ơi, em lại đang băn khoăn cả em 600B với em LG42LB631 :(

ndchieu22

Well-Known Member

600B với 700B khác nhiều không bác ơi, em lại đang băn khoăn cả em 600B với em LG42LB631 :(

42Lb631T là dòng có smart tv chạy nền HDH webOS bác nhé
40W600B là dòng có internet tv không sử dụng HDH

Giá cả thì LG mềm hơn sony nhưng BH ít hơn 1 năm, bác có nhu cầu em nào thì cứ call em theo chữ ký

thanks!

crazyfrog_no99

em mới mua bên NK được 3 hôm. sáng sớm nay còn xem bóng, trưa nay bật Tivi, hiện lên chữ sony rồi tắt ngóm, đèn dưới logo Sony nháy đỏ. rút điện để đó đợi kỹ thuật viên sang xem.
chắc là không ai đen như em. tậu TV xem WC mà bị như thế :(

kimanh

W600B và W700B hình như chỉ khác nhau về kiểu dáng thôi phải không các bác?

vimvq1987

Đợt này về VN là em khuân ngay em này. Các bác bán hàng cho em giá model 42" và 47-48" với ạ :D

haidtd

Member

Con này 48 inch bao tiền vậy, mới mua con 42 cho bố mẹ, đang định mua 1 con để phòng

Bên trên