Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

thaovjp89

Well-Known Member
Không biết đây là ưu hay nhược điểm - không thể cài app ngoài - file .apk từ ngoài "bộ nhớ máy, usb, thẻ nhớ" vào Q 5II. Bản Rom trước đó không có CHPLAY thì cài ngon lành

tat100

Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Không biết đây là ưu hay nhược điểm - không thể cài app ngoài - file .apk từ ngoài "bộ nhớ máy, usb, thẻ nhớ" vào Q 5II. Bản Rom trước đó không có CHPLAY thì cài ngon lành

Mình vẫn cài app ngoài file apk vào Q5II bình thường mà Bác,chỉ có điều khi bấm OK để cài thì phải bấm trên remote

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Trước đây,em cũng cài các app apk chứa ngoài thẻ nhớ,usb,dùng chuột bay không ăn,em dùng bàn phím chuyển lên xuống,enter là cài được

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mình vẫn cài app ngoài file apk vào Q5II bình thường mà Bác,chỉ có điều khi bấm OK để cài thì phải bấm trên remote

ak ak, cái này thì em chưa dùng, vậy là Okie rùi

usbvn

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Có 5 ổ Bluray chia sẻ với anh em HD, các bác nào có nhu cầu Copy em free.
Có 1 ổ Hoạt hình cho các Bé, anh em nào copy cho con em cũng Free.
Có 1 ổ Thúy Nga từ 1 đến 108 cũng Copy free cho anh em nào thích sưu tầm nhé.

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Có 5 ổ Bluray chia sẻ với anh em HD, các bác nào có nhu cầu Copy em free.
Có 1 ổ Hoạt hình cho các Bé, anh em nào copy cho con em cũng Free.
Có 1 ổ Thúy Nga từ 1 đến 108 cũng Copy free cho anh em nào thích sưu tầm nhé.

Quá đã, mình ở Saigon. Thế bác chủ ở đâu ạ.

tat100

Member

Đã có firmware mới cho Himedia Q5 II chưa nhỉ?

tat100

Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Em chưa thấy có, cứ ít ROM dư thế này lại hay B-)

Vì HDViet xem trên Himedia Q5 II vẫn xấu hơn nhiều so với ATV 1200,CX-919 và MINIX NEO X5

hongtuan

Member

Npp đâu rồi nhỉ? chả thấy cái gì mới cho con q5ii cả thế này >:p

Chắc bận kiếm tiền chưa rãnh bác ơi!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Chắc bận kiếm tiền chưa rãnh bác ơi!

Các bác quên đây là pic gì ak, mời các bác đặt câu hỏi lúc này họ ko trả lời được thì sẽ có câu trả lời sớm nhất cho các bác. Mỗi người đệm 1 câu lại thành pic cafe chém gió rồi. Hiện tại dòng Himedia Q5 II đã có FW mới khắc phục được lỗi hiển thị tiếng tầu trong app xem phim mặc định, còn đang trong quá trình test nếu bác nào thik thì có thể tham khảo và tự đao về update cho thiết bị của mình ạ
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/684045-chia-se-kinh-nghiem-su-dung-25.html

a1provip002

sao App HD Việt chạy trên Q5II chạy loading screen đứng mãi ở 0% :(
còn hayhaytv thì ko login dc, click vào ô textbox để nhập text thì ko hiện lên bản phím ảo :(
bệnh gì zậy các bác

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

sao App HD Việt chạy trên Q5II chạy loading screen đứng mãi ở 0% :(
còn hayhaytv thì ko login dc, click vào ô textbox để nhập text thì ko hiện lên bản phím ảo :(
bệnh gì zậy các bác

./ Bản Hdviet settopbox chưa chạy được trên Q5 II bác nhé, chỉ có thể sài App Free -> chất lượng xấu -> acc Vip đổi 1080p có sắc nét hơn 1 chút
./ hayhaytv chỉ có thể xem trên web App login cũng không hoạt động được đâu ạ
./ bác kiểm tra lại trong phần cài đặt/ Ngôn ngữ và bàn phím - xem lại chế độ nhập đang để thế nào nhé

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

mới xách của ông bạn về dùng thử mà nó lằng nhằng quá, sao không thấy thanh công cụ bên dưới để điều khiển nhỉ, mỗi lần em muốn thoát ứng dụng mà back back thấy mệt muốn chêt.
Vẫn thắc mắc k xem đc youtube, không thấy hình bác ah.

Em cũng đang gặp vấn đề như bác,
Vấn đề là do bản ROM của Himedia chưa hỗ trợ tốt cho các thị trường quốc tế, mấy phần mềm trung quốc thì ngon.
Hi vọng sớm có bản rom mới khắc phục các lỗi vặt của HImedia mà lâu quá, bản rom mới nhất vừa rồi cũng chưa cải thiện đc mấy lỗi cũ.

Tạo nick clone dìm hàng đối thủ liên tục, không thấy như thế là kém văn hóa lắm à.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Hai nick: ngthuhuong89hp, vsthinh ít bài viết nhỉ? Lại đăng ký cùng ngày nữa :-?.

hienten

Hayhaytv thì dùng được nếu có bàn phím. không sử dụng được chuột lẫn remote. chọn bằng các enter - qua qua lại lại hơi phiền phức nhưng thấy chất lượng rất ok.

Bên trên