Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mình mua Q5IV về, thấy cài sẵn vài ứng dụng:

1/ Trình duyệt : Tên hình như là Skyfire ? Đặt homepage cho nó rồi, nhưng mỗi lần mở lại trình duyệt là trang trống.
- Nhờ chỉ dùm cách làm homepage tự động hiện khi mở trình duyệt.

2/ Gắn USB có thư mục chứa phim MP4: 01.mp4, 02.mp4, 03.mp4, 04.mp4, 05.mp4 v.v...
- Làm sao xem tự động liên tục các file trong thư mục này ? Ví dụ mở 01.mp4 thì tự động phát tiếp các file kế tiếp.

vipbkgz

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

2/ Gắn USB có thư mục chứa phim MP4: 01.mp4, 02.mp4, 03.mp4, 04.mp4, 05.mp4 v.v...
- Làm sao xem tự động liên tục các file trong thư mục này ? Ví dụ mở 01.mp4 thì tự động phát tiếp các file kế tiếp.

Cho vào cùng 1 thư mục, xem bằng trình mặc định, hết file này sẽ tự chạy file kế tiếp

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

trong tầm 2 triệu đồng thì ba hãng, minix, himedia, hay my gica thì loại nào p/p nhất vậy bác Itvplus ơi?

Trong tầm 2tr thì không có sp nào qua nổi Himedia Q3 IV

khong_ai_ca

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Bác eolohd cho em hỏi với mấy đầu Himedia cũ mua từ đầu năm 2012 như con HD900B của em là không xài được mấy ứng dụng android mới hả? nếu có cách cài đặt ra sao hả bác? có tận dụng được chức năng bắt wifi của đầu để xem youtube hay cải ứng dụng để xem phim trực tuyến được không?
Hôm qua là lần đầu em kết nối wifi cho cái đầu 900B (hồi đó giờ chỉ để phát phim HD thôi), loay hoay mãi máy chỉ phát được mấy đoạn youtube ngăn ngắn khoảng vài phút, mà có loại phát được có loại bị next liên tục :(
Tìm hiểu trên mạng thì firmware của dòng này đã ngưng update từ 2013 rồi.
Chẳng lẽ lại bỏ con này đi mua mấy con đời mới như Q10, tiếc quá bác ạ!
P/s: Hồi mới mua về em còn hứng thú suốt ngày up FW với cài gói apps cho HD900B do anh em sưu tầm, lâu ngày chăm chú vô dàn 2ch nên giờ quên sạch!
Tks bác tư vấn!
Các bác nào biết thì giúp em luôn với ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:

vytidu

Member

Bác cho em hỏi, em đang dùng Kodi 14.1 trên Q10II, dạo gần đây Kodi hay có bệnh: khi chọn 1 add-on nào bất kỳ thì nó cứ "working ..." 1-2 vòng rồi đứng luôn. Em phải ra settings của AB buộc dừng kodi nhưng vào chọn mở add-on vẫn bị.

3dong

Member

COn Q5 IV của mình không nhận webcam nên không dùng được Skypee và các ứng dụng tương như Minix. đề nghị nsx bổ sung vào trong bản rom mới

phongsun01

con Q5 IV của em thỉnh thoảng bật lên lại bị treo, đứng lại ở màn hình khởi động. 2-3 ngày bị 1 lần như vậy. có bác nào bị tương tự ko? với lại em hỏi là cứ để em nó chạy 24/24 có sao ko ạ? (em toàn xem xong là tắt luôn, lúc nào xem thì mới bật lại)

khong_ai_ca

Well-Known Member

`CÁC BÁC GIÚP EM VỚI ĐI Ạ!

himediatechvn

Active Member

con Q5 IV của em thỉnh thoảng bật lên lại bị treo, đứng lại ở màn hình khởi động. 2-3 ngày bị 1 lần như vậy. có bác nào bị tương tự ko? với lại em hỏi là cứ để em nó chạy 24/24 có sao ko ạ? (em toàn xem xong là tắt luôn, lúc nào xem thì mới bật lại)

bác đang sử dụng firmware bao nhiêu vậy ah?/
Nếu đang dùng firmware 1.0.6 thì up lên 1.0.7 đi ah, và cài thêm phần mềm tối ưu cho Q5 nữa đây ah
Q5_SystemOptimizationTool.apk

nbhien

Member

Mình xem xong thì thoát ra màn hình chính sau đó ngừng bằng điều khiển, không rút điện.

phongsun01

bác đang sử dụng firmware bao nhiêu vậy ah?/
Nếu đang dùng firmware 1.0.6 thì up lên 1.0.7 đi ah, và cài thêm phần mềm tối ưu cho Q5 nữa đây ah
Q5_SystemOptimizationTool.apk

Em lên 1.0.7 rồi ợ. Tại mua ở tỉnh, cưar hàng có mỗi 1 con, mà ông kĩ thuật (kiêm bán hàng) ở đấy thì chả biết j. Bảo test với hướng dẫn mà cứ ù ù cạc cạc. Em lại phải tự test, xong về tự up rom. Nói chung dùng thì ổn, xem phim online mượt (nhà em dùng gói thấp nhất của vnpt, tốc độ khoảng 500kB), mỗi tội hay treo thế liệu ko biết có thọ được lâu ko

eolohd

Active Member

Bác eolohd cho em hỏi với mấy đầu Himedia cũ mua từ đầu năm 2012 như con HD900B của em là không xài được mấy ứng dụng android mới hả? nếu có cách cài đặt ra sao hả bác? có tận dụng được chức năng bắt wifi của đầu để xem youtube hay cải ứng dụng để xem phim trực tuyến được không?
Hôm qua là lần đầu em kết nối wifi cho cái đầu 900B (hồi đó giờ chỉ để phát phim HD thôi), loay hoay mãi máy chỉ phát được mấy đoạn youtube ngăn ngắn khoảng vài phút, mà có loại phát được có loại bị next liên tục :(
Tìm hiểu trên mạng thì firmware của dòng này đã ngưng update từ 2013 rồi.
Chẳng lẽ lại bỏ con này đi mua mấy con đời mới như Q10, tiếc quá bác ạ!
P/s: Hồi mới mua về em còn hứng thú suốt ngày up FW với cài gói apps cho HD900B do anh em sưu tầm, lâu ngày chăm chú vô dàn 2ch nên giờ quên sạch!
Tks bác tư vấn!
Các bác nào biết thì giúp em luôn với ạ!

Dòng HD900B và HD910B dừng ở Android 2.2 bác ạ, mình đã test kỹ 1 em HD910B rồi, có thể cài vài app vào như Zing Mp3 (bản cũ) chẳng hạn.. nhưng đều không chạy nổi vì có lẽ hàm API của các app đều dùng từ thư viện Android 2.3 trở lên (2.3 và bản đột phá của Android, khác xa với 2.2 trở về trước). Do vậy không còn cách nào để hồi sinh stream online cho dòng HD900B của bác đâu. Bác cứ giữ em nó chơi HD offline thôi ạ.

HCMLIKÉ

Member

Em lên 1.0.7 rồi ợ. Tại mua ở tỉnh, cưar hàng có mỗi 1 con, mà ông kĩ thuật (kiêm bán hàng) ở đấy thì chả biết j. Bảo test với hướng dẫn mà cứ ù ù cạc cạc. Em lại phải tự test, xong về tự up rom. Nói chung dùng thì ổn, xem phim online mượt (nhà em dùng gói thấp nhất của vnpt, tốc độ khoảng 500kB), mỗi tội hay treo thế liệu ko biết có thọ được lâu ko

Gói thấp nhất của VNPT, bạn vẫn xem tốt các phần mềm như Youtube, ZingTV bạn nhé. Bạn chọn lại chất lượng hình ảnh thấp thấp tí tầm 480p hoặc 360p là xem được.

Việc đứng hình thường xuyên do đường truyền thấp thôi, không ảnh hưởng đến tuổi của máy đâu bác, vì Android TV Box là thiết bị chuyên dụng truy cập internet mà.

Khi nào có gói khuyến mãi cáp quang giá rẻ, bạn nâng cấp đường truyền xem hd cho đã nhé :)

hosino

Member

Cho mình hỏi công ty có chính sách trả hàng không? Tại lúc chưa mua thì máu quá trả tiền luôn không thử (mua hôm qua- con Q5 từ đại lý Mega), giờ thấy không phù hợp, nếu có thì phí tính thế nào?

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Bác cứ đem qua nơi mua hàng, đổi sản phẩm khác cho phù hợp, hoặc thương lượng trả lại, đơn giản mà.

Bên Himediatech kiểm tra và báo lại nsx dùm vấn đề Q10IV khi cắm vào ampli bằng jack hoa sen loa kêu xì xì rất to dù đang ở màn hình chính. Các thương hiệu khác ko hề gặp tình trạng trên. Điều này ảnh hưởng rất lớn với những ai đang xài dàn âm thanh cao cấp. Đề nghị Himedia fix sớm.

quanglh73bg

Active Member

Mình dùng Q10ii emmc không bị hiện tượng trên, mình vẫn dùng cổng này đưa ra amply để nghe nhạc lossless hoặc xem thuý Nga mà. Có thể do lỗi cục bộ chiếc của bạn thôi.
Bên Himediatech kiểm tra và báo lại nsx dùm vấn đề Q10IV khi cắm vào ampli bằng jack hoa sen loa kêu xì xì rất to dù đang ở màn hình chính. Các thương hiệu khác ko hề gặp tình trạng trên. Điều này ảnh hưởng rất lớn với những ai đang xài dàn âm thanh cao cấp. Đề nghị Himedia fix sớm.

Mình dùng Q10ii emmc không bị hiện tượng trên, mình vẫn dùng cổng này đưa ra amply để nghe nhạc lossless hoặc xem thuý Nga mà. Có thể do lỗi cục bộ chiếc của bạn thôi.

Q10IV chứ ko phải Q10II bạn ạ.
Mình đã qua chỗ mua test 10 cái đều bị,cuối cùng phải đổi sang Xtreamer.
Nghe nhạc lossless mà nó xì xì thì đập bỏ chứ xài sao đc.

hungmh80

Active Member

Q10IV chứ ko phải Q10II bạn ạ.
Mình đã qua chỗ mua test 10 cái đều bị,cuối cùng phải đổi sang Xtreamer.
Nghe nhạc lossless mà nó xì xì thì đập bỏ chứ xài sao đc.

Hình như dòng Q10 IV nó bị thế đấy , ai khó tính chắc không chịu được .

Làm thế nào lấy lại status bar và notification cho Q5IV ?

Bên trên