Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

nvlam

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Chinh wa h/w+ là có tiếng

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

mình mới mua cái Q3 mà sao xem phim trên app ITV Phim chỉ có hình không có tiếng vậy các bác nhỉ . thấy mấy phim đó đề âm thanh DTS 5.1 . mình dùng cáp hdmi cắm trực tiếp vào tv .giờ làm sao xem có tiếng dc vậy các bác

https://www.fshare.vn/file/QDB6NJE4675X
https://www.fshare.vn/file/2J6Z9ZXG7BPD

cài codec và player này vô nha a

vukinkong113

Chào các bác, tình hình là em cũng thích con Q5IV nên mới tậu em nó về sáng hôm nay, mọi thứ vẫn ổn, ngoại trừ vấn đề về mạng, chạy cực kì chậm, mạng nhà em là FPT 15mb/s , thử dùng đủ mọi cách vẫn ko lên trang web nhanh được, em thử lên máy tính để lên mạng xem phim thử, kết quả là vẫn bình thường, nhưng khi lên web trên con himedia q5IV thì nó lại chậm, load 1 trang web tầm 40 50s, bác nào có cao kiến nào giúp em cải thiện tốc độ mạng giúp em được không, ngàn lần cảm ơn các bác :((

oldfriend

Moderator
Chào các bác, tình hình là em cũng thích con Q5IV nên mới tậu em nó về sáng hôm nay, mọi thứ vẫn ổn, ngoại trừ vấn đề về mạng, chạy cực kì chậm, mạng nhà em là FPT 15mb/s , thử dùng đủ mọi cách vẫn ko lên trang web nhanh được, em thử lên máy tính để lên mạng xem phim thử, kết quả là vẫn bình thường, nhưng khi lên web trên con himedia q5IV thì nó lại chậm, load 1 trang web tầm 40 50s, bác nào có cao kiến nào giúp em cải thiện tốc độ mạng giúp em được không, ngàn lần cảm ơn các bác :((

của mình ko bị, bạn reset lại xem sao :)

doanthanphong

các bạn cho mình hỏi dùng webcam nào tương thích với himedia Q10 vậy? mình mún dùng webcam để chat video với người thân ở nước ngoài, thanks.

nhtphong

Active Member

mình mới mua cái Q3 mà sao xem phim trên app ITV Phim chỉ có hình không có tiếng vậy các bác nhỉ . thấy mấy phim đó đề âm thanh DTS 5.1 . mình dùng cáp hdmi cắm trực tiếp vào tv .giờ làm sao xem có tiếng dc vậy các bác

Làm đi làm lại hoài cũng ko dc >.<

luis783

Member

Cài app nào để có thể hiện phím back và home ảo trên himedia q3 vậy bạn ơi?

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Q10 IV nên cho chỉnh wallpaper, live... và hướng mở cho ae cài launch cho đổi gió...
Và những Icon Browser... cố định nên cho chỉnh theo ý thích...
Phát triển launch tiện lợi hơn và đẹp hơn nữa cho Q10 IV

ruatmap

Member

Video mặc định chạy vài video tự nhiên đến đúng đoạn nào đó crash bật lại thì đúng ngay đó crash nữa, XBMC, MXplayer thì ko bị.
FIle bị file ko, ko hiểu tại sao.

tqt1986

Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Đúng rồi. Mình cũng bị y vậy đó. Chắc là do rom. Có ai bị vậy nữa không.

baby1982

Member

Q10 IV: Chuột USB thì nhận, chuột wireless thì không nhận. Cắm sang PC xài ầm ầm.

itvplus

Active Member

Cài app nào để có thể hiện phím back và home ảo trên himedia q3 vậy bạn ơi?

bác root máy đi rùi cài phần mềm fullscreen lên là đc a nhé

itvplus

Active Member

Q10 IV: Chuột USB thì nhận, chuột wireless thì không nhận. Cắm sang PC xài ầm ầm.

bác dùng chuột gì vậy?
bên em cũng dùng nhiều chuột wireless có vấn đề gì đâu ah

vipbkgz

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi Q3 IV hỗ trợ HDD có dung lượng tối đa bao nhiêu vậy

doanthanphong

các bác chỉ em cách root Q10IV nhé, em mún cài phím back và home ảo trên win. thanks các bác

tqt1986

Member
Vừa cập nhật lên android5.0 thì không dùng được Hicontrol nữa. Có fix được không.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Vừa cập nhật lên android5.0 thì không dùng được Hicontrol nữa. Có fix được không.

File hicontrol.apk chỉ dành cho 4.4 , phải chờ file khác thui

Bên trên