Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

[/url]20160329_190310 by Hùng Phạm Việt, trên Flickr[/IMG]

addon HDplay báo lỗi này thì sao các Bác

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Chào các bạn, chả là mình có 1 con AB Himedia H8 và tv sony sony 40r452a kết nối với nhau qua HDMI, giờ mình đang muốn sắm thêm dàn loa 5.1 về để phục vụ nhu cầu xem film âm thanh vòm :cool:. Con AB của mình thì có cổng optical, còn tv của mình còn dư 1 cổng HDMI.
Mình muốn hỏi là nếu mình chỉ mua dàn loa có cổng HDMI rồi kết nối với cổng HDMI còn lại của tv thì có thể xuất ra được âm thanh ko . hay là phải kiếm dàn loa có cổng optical để kết nối riêng với AB ( vì mình thấy loa có cổng optical giá đắt hơn kha khá loại ko có, mà tài chính mình cũng ko dư dả lắm :( ).
Mong ý kiến giúp đỡ từ các bạn, hoặc là có thêm ý tưởng gì cho mình . ;)

đây là mặt sau con TV của mình:

bạn phải phân biệt cổng IN (nhận vào) và OUT (đưa ra). TV bạn dư HDMI IN chứ không phải OUT, còn AB của bạn có HDMI OUT và OPTICAL OUT. Vậy bạn phải chọn dàn loa nào có Optical IN hoặc HDMI IN để kết nối từ H8 của bạn qua nhé.

Hỏi cách phát video online mà không tự động toàn màn hình.

Tôi dùng Himedia Q5IV, dùng trình duyệt mặc định của Himedia để mở các trang web chat. Thông thường, trang web hiện khung có 2 phần, bên trái là video cam, bên phải là nội dung text chat.

Gần đây, web chat thay đổi cách thể hiện video, giống như khung của web xem phim online. Video cam không phát tự động mà có nút Play - nút Full Screen, và chỉ phát video khi click vào nút Play. Tuy nhiên, đối với Himedia thì khi nhấn nút Play sẽ phát toàn màn hình. Như vậy sẽ không thấy phần text được.

Xin chỉ tôi cách phát video online mà không tự động toàn màn hình trong Himedia.
Cám ơn.

Jackan

Member

Tài khoản DangcapHD của ITVPlus cấp cho em bị khóa rồi :-S

lexlutho

Mình đang dùng ATV1800E, mua được vài tháng... đang muốn giao lưu đổi gió sang dòng Himedia chơi thử 4K
Bác nào thích đổi gió inbox mình nhé hehe, chắc Q8 là vừa nhỉ

meocon

Well-Known Member

Mình đang dùng ATV1800E, mua được vài tháng... đang muốn giao lưu đổi gió sang dòng Himedia chơi thử 4K
Bác nào thích đổi gió inbox mình nhé hehe, chắc Q8 là vừa nhỉ

Himedia e có , khi nào thanh lý dc alo e nha , có giá tốt

thaovjp89

Well-Known Member

Các bác dùng qua rồi em hỏi hiện tượng này nhé
Phần đồng bộ CEC trên Himedia - tắt tivi mất âm thanh xuống dàn. Tức là xem youtube hay nghe nhạc mà tắt tivi đi là Stop luôn
Em tìm mãi cái này ko thấy mà tắt bỏ nó đi. Bác nào chỉ em với hay FW mới mặc đinh như vậy ?

dark1102

Member
Mong các bác kỹ thuật của Himedia tìm cách fix lỗi báo máy đã root của MyK+ cho anh em xài :D

himedia q10 pro vs NVIDIA Shield TV thì sao ! các bác cho ý kiến với ?

E mới lấy q10pro. Bác cho xin ít acc vip xem ol. Thanks

chon_hoi

Member

E mới lấy q10pro. Bác cho xin ít acc vip xem ol. Thanks

Tưởng bác được tặng kèm acc vip để xem ol 8->8->. Mình cũng mua Q10pro mà đang dính nhiều lỗi quá, acc tặng kèm có dùng được quái đâu. Vậy tặng làm gì nhỉ?

phuongtv_76

Well-Known Member

Bình tĩnh chờ Nhà SX fix lỗi đi bác, đầu tiên bao h cũng vậy đó

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác dùng qua rồi em hỏi hiện tượng này nhé
Phần đồng bộ CEC trên Himedia - tắt tivi mất âm thanh xuống dàn. Tức là xem youtube hay nghe nhạc mà tắt tivi đi là Stop luôn
Em tìm mãi cái này ko thấy mà tắt bỏ nó đi. Bác nào chỉ em với hay FW mới mặc đinh như vậy ?

Tắt CEC trên tivi ấy. Mò trên box làm gì? :D

Ðề: Giúp đỡ về wifi Himedia Q10 IV

Himedia dạo này bị lỗi wifi liên tục, nhưng thấy một số topic hỏi cách khắc phục lỗi wifi himedia h8 đều bị đóng cả rồi, :( có phải đã fix được lỗi ?

oldfriend

Moderator
Ðề: Giúp đỡ về wifi Himedia Q10 IV

Himedia dạo này bị lỗi wifi liên tục, nhưng thấy một số topic hỏi cách khắc phục lỗi wifi himedia h8 đều bị đóng cả rồi, :( có phải đã fix được lỗi ?

mình cảnh báo lần đầu:

1. Nếu bác có vấn đề về sản phẩm nào hoặc thắc mắc/ kiến nghị, vui lòng lập thớt riêng, ko đào mộ sản phẩm khác.

2. Bác kinh doanh/ chiến lược kinh doanh/ mua bán/ chính sách bảo hành/ đổi trả... mình không ý kiến, nhưng nếu liên tục spam theo kiểu này mình sẽ mời bác ra khu vực khác chơi.

Thân chào!

Tưởng bác được tặng kèm acc vip để xem ol 8->8->. Mình cũng mua Q10pro mà đang dính nhiều lỗi quá, acc tặng kèm có dùng được quái đâu. Vậy tặng làm gì nhỉ?

Hic. Hoá ra là chiêu trò à

Bên trên