Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

eolohd

Active Member
Ðề: Giúp đỡ về wifi Himedia Q10 IV

Himedia dạo này bị lỗi wifi liên tục, nhưng thấy một số topic hỏi cách khắc phục lỗi wifi himedia h8 đều bị đóng cả rồi, :( có phải đã fix được lỗi ?

vâng, tất cả các con H8 lỗi đều đã được hãng khắc phục và thay main mới miễn phí cho khách. Khách hang có thể chọn đổi mới H8 nếu không muốn thay main hoặc đổi trả lấy lại tiền hoặc qua dòng khác. Tiếc là chỉ có hang chính hãng Himedia Việt Nam phân phối mới có chính sách này, chia buồn bác nào mua nhầm hang ngoài :(
Đại lý chính hãng của himedia còn được bồi thường 1 khoản kha khá, kaka...
Bác lỡ nhập từ nguồn hang ngoài, ko có xuất xứ thì đành phải gửi qua lại Trung Quốc nơi bác nhập nhé, bác bán thanh lý hàng lỗi như vậy tội khách hàng mua phải :(

tienlequoc

Well-Known Member

mình cảnh báo lần đầu:

1. Nếu bác có vấn đề về sản phẩm nào hoặc thắc mắc/ kiến nghị, vui lòng lập thớt riêng, ko đào mộ sản phẩm khác.

2. Bác kinh doanh/ chiến lược kinh doanh/ mua bán/ chính sách bảo hành/ đổi trả... mình không ý kiến, nhưng nếu liên tục spam theo kiểu này mình sẽ mời bác ra khu vực khác chơi.

Thân chào!

Mới làm mod kiếm chỗ khai đao cái đi, mối ở trên được đấy, spam hoài ức chế.

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Công nhận bác Âu còn kiên nhẫn, em ức chế quá phải chửi ở post khác rồi. Khai đao ngay và luôn, kiểu y chang cái nick thegioiandroidtv hồi xưa, 2 năm trước.

oldfriend

Moderator
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Công nhận bác Âu còn kiên nhẫn, em ức chế quá phải chửi ở post khác rồi. Khai đao ngay và luôn, kiểu y chang cái nick thegioiandroidtv hồi xưa, 2 năm trước.

thì cũng cảnh cáo lần 1, lần 2 thôi, chứ rảnh đâu đi xóa bài spam với cảnh cáo hoài, với lại hình như trong thớt Android trước giờ bác Tiến chưa ban nick ai cả, nên mình chẳng muốn thế đâu =))

tienlequoc

Well-Known Member

thì cũng cảnh cáo lần 1, lần 2 thôi, chứ rảnh đâu đi xóa bài spam với cảnh cáo hoài, với lại hình như trong thớt Android trước giờ bác Tiến chưa ban nick ai cả, nên mình chẳng muốn thế đâu =))

Nhầm lẫn to: Trước đã ban một lần 1 đống nick clone để cạnh tranh ko lành mạnh của itvplus, eBop,... sticky lên trên làm gương cho các đơn vị khác luôn giờ gỡ xuống rồi, cần thì sticky lại để cảnh báo mấy ông khác. Còn rải rác thì nhiều vô kể.

Chỉnh sửa lần cuối:

vâng, tất cả các con H8 lỗi đều đã được hãng khắc phục và thay main mới miễn phí cho khách. Khách hang có thể chọn đổi mới H8 nếu không muốn thay main hoặc đổi trả lấy lại tiền hoặc qua dòng khác. Tiếc là chỉ có hang chính hãng Himedia Việt Nam phân phối mới có chính sách này, chia buồn bác nào mua nhầm hang ngoài :(
Đại lý chính hãng của himedia còn được bồi thường 1 khoản kha khá, kaka...
Bác lỡ nhập từ nguồn hang ngoài, ko có xuất xứ thì đành phải gửi qua lại Trung Quốc nơi bác nhập nhé, bác bán thanh lý hàng lỗi như vậy tội khách hàng mua phải :(

Hàng nhập từ đâu đó là bị mật trong kinh doanh chả lẽ đi khoe cho bác biết? :) mà đợi có main mới để thay là tin tốt rồi , vấn đề sắp cũng được giải quyết rồi :D, hy vọng sớm sớm chút khỏi phải thanh lý lỗ vốn kiểu này.

vdanh

Member

Mình đang xài con q6ii. Sao cái app dangcaphd của bị văng ra ngoài vậy. Click vào mở dc mấy giây là bị văng ra ngoài.

hongnguyen123

Well-Known Member

Hình đang xài con Himedia H8 , cho mình hỏi làm sao gom được bộ nhớ trong thành 1 để cài được nhiều app

HCMLIKÉ

Member

Hình đang xài con Himedia H8 , cho mình hỏi làm sao gom được bộ nhớ trong thành 1 để cài được nhiều app

Hi bạn,
Phiên bản ROM mới nhất hiện nay của H8 vẫn chưa cho gom bộ nhớ thành 1, bên Hãng HiMedia cũng đang điều chỉnh bản ROM theo yêu cầu này, có lẽ sẽ gom đc bộ nhớ trong bản update ROM tiếp theo.

meocon

Well-Known Member

Mình đang xài con q6ii. Sao cái app dangcaphd của bị văng ra ngoài vậy. Click vào mở dc mấy giây là bị văng ra ngoài.

MOdel này hình như chạy androi 4.2 , chắc ko tương thích rùi a , a kiểm tra lại HDH và lien lạc bên dangcaphd xem

hongnguyen123

Well-Known Member

Hi bạn,
Phiên bản ROM mới nhất hiện nay của H8 vẫn chưa cho gom bộ nhớ thành 1, bên Hãng HiMedia cũng đang điều chỉnh bản ROM theo yêu cầu này, có lẽ sẽ gom đc bộ nhớ trong bản update ROM tiếp theo.

Cảm ơn bạn nhiều ,hy vọng có bản update mới

haipv

Active Member

E mới mua q10 iv mà lắp ổ cứng gắn trong 2T máy k nhận.cắm ổ cứng di động qua cổng Usb thì vẫn ngon.bác nào chỉ dùm.máy mới mua xong

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

E mới mua q10 iv mà lắp ổ cứng gắn trong 2T máy k nhận.cắm ổ cứng di động qua cổng Usb thì vẫn ngon.bác nào chỉ dùm.máy mới mua xong
Ở Hà Nội thì bác mang qua e hỗ trợ ạ :D.
Việc này do nhiều nguyên nhân lắm, e gặp thường xuyên.
Ví dụ: chưa lắp ổ cứng theo đúng quy cách, chưa cắm chặt tay; ổ cứng có vấn đề...

haipv

Active Member

Ở Hà Nội thì bác mang qua e hỗ trợ ạ :D.
Việc này do nhiều nguyên nhân lắm, e gặp thường xuyên.
Ví dụ: chưa lắp ổ cứng theo đúng quy cách, chưa cắm chặt tay; ổ cứng có vấn đề...
Hay qua.Địa chỉ bác ở đâu thế

meocon

Well-Known Member

Sao có pro ko mua Pro luôn bác :) giá ko chênh nhiêu :)

Pro mới ra lỗi nhiều mà chưa thấy có bản fw mới để fix.

meocon

Well-Known Member

sau 1 ngày thử e có thêm 2 vấn đề các bác chỉ giùm:
1.tv mở dc clip 4k mà đầu mở thì có tiếng mà k có hình ( tv nhà e 4k )
2.mở file iso phụ đề rời ntn các bác, đổi tên sub trùng tên file à các bác.trước e dùng imax nó cho lấy sub trong folder mà k cần đổi tên sub

Hiện tại sub rời khoan tính , chờ FW mới nha a

haipv

Active Member

sau 1 ngày thử e có thêm 2 vấn đề các bác chỉ giùm:
1.tv mở dc clip 4k mà đầu mở thì có tiếng mà k có hình ( tv nhà e 4k )
2.mở file iso phụ đề rời ntn các bác, đổi tên sub trùng tên file à các bác.trước e dùng imax nó cho lấy sub trong folder mà k cần đổi tên sub

haipv

Active Member

Sao có pro ko mua Pro luôn bác :) giá ko chênh nhiêu :)
số của e quá nhọ.mua con siêu phẩm minix neo u1 nghe nói là chơi 4k tốt nhất thì lại k chơi dc 3d iso nên e mới đi đổi sang q10.

quynhhp82

Member

Em có việc trình bày thế này ạ, em muq Q10 Pro đợt đầu theo topic của bác Âu. Q10 của em rất tốt, không có một lỗi gì ngoài việc nó không pass âm thanh 2 kênh, em đã chỉnh như bác Âu hướng dẫn, RAW hết nhưng vẫn không được. Chỉnh volume to cái dàn to theo, tắt tiếng dàn tắt theo. Em cũng đã tải file bác Âu cho đường link về mở bằng phần mềm mặc định cũng vậy. Em cũng đã nhờ bác Chiến xem giúp em nhưng cũng không được. Tuy nhiên pass Dts thì được ạ. Xem file trong máy hay file từ ứng dụng Dangcaphd đều hiện Dts đỏ và âm thanh ra đúng 5.1. Em muốn hỏi là:
- Việc pass âm thanh 2 kênh ấy ạ, nó có phụ thuộc vào DAC ngoài hay kể cả không cắm vào DAC nó vẫn pass, trường hợp có DAC mà DAC không giải mã được (ví dụ file 24 bit 192kHz thì có phải sẽ không có tín hiệu, của em đây mở file nào DAC cũng hiện 48kHz kể rả file nhạc Asia em đã kiểm tra trên máy tính có 44,1kHz cũng hiện 48 hết ạ.
- Thứ 2 em muốn nhờ bác nào chỉnh được chỉnh giúp em với ạ, em bật teamview các bác chỉnh ạ.
- Em muốn hỏi hãng có thể đổi cho em cái khác mà hãng test trước giúp em chức năng này được không. Em sẵn sàng chịu mất thêm chi phí nếu nó không thuộc diện bảo hành và các chi phí khác nếu có ạ. Mục đích của em là phải pass được nhạc 2 kênh để em nghe lossless ạ.
Em xin cảm ơn.

Bên trên