Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

yellowriver

Banned
Anh xem nội dung gì, mục nào trên kodi vậy anh. File avancedsettings.xml cũng ko thực sự hữu dụng lắm đâu nên a cũng ko nên lạm dụng quá. Hầu hết người chơi android box himedia đều có sử dụng kodi và thấy ok hết, tất nhiên không thể tránh khỏi có những lúc nào đấy tốc độ mạng bị xuống thấp dẫn đến tình trạng khựng khựng, buffering..Nếu hiện tượng này của anh xảy ra với tần suất quá nhiều anh mang Box qua cửa hàng bên em để kỹ thuật bên em kiểm tra cho anh nhé
Mình dùng kodi xem phim trên HDViet, hoặc video nhạc ở mấy addon chia sẻ mà AE vẫn thường dùng thôi. Cứ xem 1 lúc là bắt đầu lag nhẹ (không bị buffering). Kiểu dư là đi 2-3 bước nhân vật bị con muỗi đốt vào chân nên hẫng cái.:).
Vấn đề này xảy ra khí xem online bất kì nội dung nào qua kodi. Nên chắc tại kodi có lỗi gì đó ko tương thích.
Còn nếu dùng youtube hd thì xem hoài chả bao giờ giật, vấp, loading.
Cáp quang khu vực nhà mình ít người dùng nên rất ổn định về tốc độ.

Chỉnh sửa lần cuối:

kodiitvplus

Well-Known Member
Mình dùng kodi xem phim trên HDViet, hoặc video nhạc ở mấy addon chia sẻ mà AE vẫn thường dùng thôi. Cứ xem 1 lúc là bắt đầu lag nhẹ (không bị buffering). Kiểu dư là đi 2-3 bước nhân vật bị con muỗi đốt vào chân nên hẫng cái.:).
Vấn đề này xảy ra khí xem online bất kì nội dung nào qua kodi. Nên chắc tại kodi có lỗi gì đó ko tương thích.
Còn nếu dùng youtube hd thì xem hoài chả bao giờ giật, vấp, loading.
Cáp quang khu vực nhà mình ít người dùng nên rất ổn định về tốc độ.

Anh gỡ bản kodi đang cài trong máy rồi cài lại bản kodi-itvplus tại đây xem có khắc phục được hiện tượng này ko nhé
Link Download

oldfriend

Moderator
cảm ơn bác old friend có thể qua nhà mình hướng dẫn giúp mình q10pro không xuất DTS khi xem phim bobativi rất mong được giúp đỡ ; mình ở quận 5 số điện thoại 0907637432 cảm ơn trước rất nhiều
Ek, chết em, sáng em sách cặp đi làm, chiều 7h về, hướng dẫn online cho bác thì dc . Mình chỉ bác thế này.

1. Gọi chỗ bác mua hàng, hỏi nó tại sao ai dùng boba cũng xem dc DTS mà máy bác lại ko dc, nó ko xử lý dc thì bắt nó đổi con khác cho bác dùng.

2. Gọi boba bảo tại sao xem dts trên app lại ko dc, trả tiền đê =))

P/s: đùa thế chứ mình khuyến khích bác gọi thẳng chỗ mua hàng để họ hỗ trợ, chứ tự xử vừa lâu vừa mệt ^^

minhloc

cảm ơn bác old friend mình mua box của bạn HD box net trên diễn đàn HD nhưng mình có kiểm tra thì thấy tem bảo hành của huy phú bây giờ mình phải làm thế nào xin ý kiến

kodiitvplus

Well-Known Member
cảm ơn bác old friend mình mua box của bạn HD box net trên diễn đàn HD nhưng mình có kiểm tra thì thấy tem bảo hành của huy phú bây giờ mình phải làm thế nào xin ý kiến

mua đâu gọi đấy chứ còn lăn tăn cho bác.Trên cái box mà dán độ 10 cái tem thì bác vứt nó đi quá à ^^. Bác cứ gọi điện ng bán khác hỗ trợ bác

minhloc

lúc trưa mình có đem tới huy phú anh em bên đó có cài bộ codes gì đó mình không biết nhiều về tin học thì không còn hiện lên (định dạng dts không hỗ trợ) nữa nhưng ampli vẫn không nhận dts anh em huy phú nói đó là do bên phát triển phim bobativi chắc là đành chịu thôi cảm ơn các bạn đã hổ trợ mình không biết còn ứng dụng nào khác nữa để xem phim đầy đủ âm thanh ai biết xin chỉ giúp cảm ơn

kodiitvplus

Well-Known Member
lúc trưa mình có đem tới huy phú anh em bên đó có cài bộ codes gì đó mình không biết nhiều về tin học thì không còn hiện lên (định dạng dts không hỗ trợ) nữa nhưng ampli vẫn không nhận dts anh em huy phú nói đó là do bên phát triển phim bobativi chắc là đành chịu thôi cảm ơn các bạn đã hổ trợ mình không biết còn ứng dụng nào khác nữa để xem phim đầy đủ âm thanh ai biết xin chỉ giúp cảm ơn

Kodi + 1 TK Vip Fshare anh có thể xem phim đầy đủ định dạng âm thanh luôn ( lưu ý là muốn xem phim chất lượng cao hỗ trợ đầy đủ âm thanh thì mạng nhà anh cũng cần khỏe chút ). A cần tư vấn gì thêm có thể gọi trực tiếp đến số hỗ trợ kỹ thuật bên em dưới chữ ký anh nhé

oldfriend

Moderator
Ơ, app boba là bên đó phát triển mà, bác xem phim gì mà ko ra dts, tất cả các phim ah ? Ví dụ phim này

thanhcdth

Active Member
Gửi bác old friend mình xem tất cả các phim điều không ra dts
Với bộ MX Play error bác có chỉnh SW Encode chưa, chọn qua lại cái kiểu code thử
Bác chỉnh qua lại các chế độ Audio ở mục setting thử xem được không

Q10 Pro em xem video online trên kodi cứ một lúc là hơi lag nhẹ đều đặn. .....

Phần này hình như do kodi bị chỉnh sai setting, bạn làm theo cách này thử xem còn bị ko nha

mở kodi lên

chọn system ->setting -> Video -> Setting Level (chọn Advanced - nằm ở dưới) -> Acceleration -> Có mấy mục Radio, bạn check vô hết là được(mục đầu tiên là quan trọng nhất, không check thì khi xem những video nặng sẽ bị lag)

p/s: do Kodi bạn xóa mà không clear data thì bộ setting đôi khi nó còn, và có thể làm cho bản kodi cài sau bị lỗi nữa, tốt nhất bạn clear data trước khi Uninstal kodi

hunsao

Member
...thật "dỗi hơi" up fw3.0.4 cho q3 iv . mất công toi , phản hồi chậm lừ đừ kinh . túm lại fw himeda ra tháng 8 có vấn đề (1.0.7 q10pro thì ảnh xấu)./.

hunglong84

Active Member
...thật "dỗi hơi" up fw3.0.4 cho q3 iv . mất công toi , phản hồi chậm lừ đừ kinh . túm lại fw himeda ra tháng 8 có vấn đề (1.0.7 q10pro thì ảnh xấu)./.
Up xuống bản dưới dễ bị brick lắm đó bác,trước e up bản 3.0.3 xuống 1.0.9 dính luôn

Bên trên