Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

dunga

Active Member
Vừa up lên FW 1.09 chính hãng nhưng chưa thấy gì khác biệt.
Bác nào chỉ giúp cho mình cách xem trình mặc định ra đc menu nhỉ? DVD thôi.

dunga

Active Member
Bác nào đã cài thì review cái FW1.08 quảng cáo xem full menu BD của Itvplus cái nhể, nhất là đã test các ctrinh ASIA, PBN... Thanks

Cho mình hỏi Có app nào mình getlink acc vip xong rồi mình copy link đó vào trình xem phim vừa down vừa xem phim lun ko vậy mấy bác .!

Tình hình mới up lên fw 1.0.9 ko hiểu vừa xem phim khoảng 5p máy tự động tắt lun .!Có ai bị vậy ko ?

luckystar2017

MÌnh đang dùng firmware 108, tự nhiên máy báo phải cập nhật lên firmware 109 thông qua internet, rồi mình cancel thì lâu lâu lại nhảy lên bản thông báo kêu up. Bữa rãnh up thử và sau khi up hoàn thiện xong, máy lỗi từa lưa hết. Ai giúp mình với

haovh_85

Well-Known Member
MÌnh đang dùng firmware 108, tự nhiên máy báo phải cập nhật lên firmware 109 thông qua internet, rồi mình cancel thì lâu lâu lại nhảy lên bản thông báo kêu up. Bữa rãnh up thử và sau khi up hoàn thiện xong, máy lỗi từa lưa hết. Ai giúp mình với
Update lên bạn reset máy lại cho ổn định nhé!

dunga

Active Member
Chạy thử bản 1.08 của Itvplus có app Bluray disc, bật file Iso BD của PBN, Asia màn hình đen xì! :(

kodiitvplus

Well-Known Member
đã test firm 1.0.9. Chưa thấy khác biệt gì nhiều với 1.0.8. Dùng vẫn ổn chưa thấy bug

manhhung1420

Active Member
các bác cho em hỏi sao e setup được chế độ màu 10bit, cứ khởi động lại Box thì nó lại nhảy về 8bit ?

dttanh

Member
mình đang dùng Q10PRO FW 1.09, muốn nghe nhạc mà không bật màn hình TV, tuy nhiên khi tắt màn hình đi thì nhạc cũng tắt luôn, có cách nào chỉ tắt màn hình mà nhạc không tắt không nhỉ

oldfriend

Moderator
mình đang dùng Q10PRO FW 1.09, muốn nghe nhạc mà không bật màn hình TV, tuy nhiên khi tắt màn hình đi thì nhạc cũng tắt luôn, có cách nào chỉ tắt màn hình mà nhạc không tắt không nhỉ

Cách 1: sau khi tắt màn hình - nhạc dừng - bấm nút ok trên remote

Cách 2: up lên android 7 :D. sau khi tắt màn hình - nhạc dừng 1 giây - nhạc tự chạy tiếp.

Cách 1: sau khi tắt màn hình - nhạc dừng - bấm nút ok trên remote

Cách 2: up lên android 7 :D. sau khi tắt màn hình - nhạc dừng 1 giây - nhạc tự chạy tiếp.
Bạn cho mình hỏi mới up lên AD 7 mà muốn giao diện trong suốt thì cài fw hay app giao diện vậy .!Down phim Bluray mà về chưa test chạy ra sao .! Dùng trình xem phim nào ổn nhất .!Ko biết có app xem phim bluray nào ok ko ,hay phải xài mặc định của máy.!muốn vọc nhiều để tìm hiểu nhiều hơn,chưa biết vọc sao.hihi .!Mới mua máy về nên còn gà.!Thanks mng đã giúp nha .!

oldfriend

Moderator
Bạn cho mình hỏi mới up lên AD 7 mà muốn giao diện trong suốt thì cài fw hay app giao diện vậy .!Down phim Bluray mà về chưa test chạy ra sao .! Dùng trình xem phim nào ổn nhất .!Ko biết có app xem phim bluray nào ok ko ,hay phải xài mặc định của máy.!muốn vọc nhiều để tìm hiểu nhiều hơn,chưa biết vọc sao.hihi .!Mới mua máy về nên còn gà.!Thanks mng đã giúp nha .!

1. Giao diện trong suốt thì up fw custom, hoặc đơn giản hơn là chỉ cần update phần trong suốt thôi là được. Link cái phần trong suốt ấy mình không nhớ, chắc trên futeko vẫn còn.

2. Phim Bluray tất cả các thể loại thì dùng trình mặc định là tốt nhất. Nếu muốn quản lý phim theo kiểu thư viện và fan art thì dùng Kodi quản lý, nhớ cài wraper để nó Kodi móc trình mặc định lên chơi.

3. Có app chơi Bluray full menu nhưng hiện mới chỉ có trên android 5, android 7 chưa có.

Nhớ chuyển ngôn ngữ máy về tiếng Việt để xem phụ đề.

1. Giao diện trong suốt thì up fw custom, hoặc đơn giản hơn là chỉ cần update phần trong suốt thôi là được. Link cái phần trong suốt ấy mình không nhớ, chắc trên futeko vẫn còn.

2. Phim Bluray tất cả các thể loại thì dùng trình mặc định là tốt nhất. Nếu muốn quản lý phim theo kiểu thư viện và fan art thì dùng Kodi quản lý, nhớ cài wraper để nó Kodi móc trình mặc định lên chơi.

3. Có app chơi Bluray full menu nhưng hiện mới chỉ có trên android 5, android 7 chưa có.

Nhớ chuyển ngôn ngữ máy về tiếng Việt để xem phụ đề.
Cám ơn nhiều nha .!Mà mình đang ở AD 7 nâng cấp fw custom cũ giao diện đc ko bạn,vs lại dùng bản root cho Q5 pro đc ko ?!

ngonphi_bg

Member
Các bác dùng phần mềm nào nghe nhạc lossless vậy? Em dùng Neutra Music Play cho Q10-IV thỉnh thoảng bị giật lag khó chịu quá. Bác nào biết khắc phục không ạ. Thanks.

Bên trên