Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

xcuopx

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

bác bị tình trạng này liên tục không, bác đang xài trên bản ROM nào thế.

Thưa bác thực sự em rất chán vì em đang dùng bản room 10b khi em restart lại về tình trạng ban đầu thì xem phim rất bình thường ạ ! nhưng được 1 thời gian nó lại lập lại tình trạng như vậy , em cam kết ko phải do đường mạng vì hiện tượng này nó thường đi kèm với tình trạng trình duyệt chạy được 1 lúc rồi đứng đơ ra và sau đó hiện lên dòng trình duyệt không nhận được dữ liệu bạn có tắt ko(đại loại như thế) , và nếu cứ bật tắt trình duyệt thì em thấy bộ nhớ ram nó cứ tăng lên 20% > 30% , 40% . đặc biệt có những lúc trình duyệt ko thể nào vào nổi google nhưng nếu sử dụng trình duyệt khác hay vào chplay thì vẫn vô tư hoặc vào các phần mềm khác vẫn có mạng bình thường ! em ko hiểu do Flash của Neo x7 này bị lỗi ko nữa , hay hoạt động lâu ram của neo nó đểu nữa

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Thưa bác thực sự em rất chán vì em đang dùng bản room 10b khi em restart lại về tình trạng ban đầu thì xem phim rất bình thường ạ ! nhưng được 1 thời gian nó lại lập lại tình trạng như vậy , em cam kết ko phải do đường mạng vì hiện tượng này nó thường đi kèm với tình trạng trình duyệt chạy được 1 lúc rồi đứng đơ ra và sau đó hiện lên dòng trình duyệt không nhận được dữ liệu bạn có tắt ko(đại loại như thế) , và nếu cứ bật tắt trình duyệt thì em thấy bộ nhớ ram nó cứ tăng lên 20% > 30% , 40% . đặc biệt có những lúc trình duyệt ko thể nào vào nổi google nhưng nếu sử dụng trình duyệt khác hay vào chplay thì vẫn vô tư hoặc vào các phần mềm khác vẫn có mạng bình thường ! em ko hiểu do Flash của Neo x7 này bị lỗi ko nữa , hay hoạt động lâu ram của neo nó đểu nữa

Bác có thể về lại bản 008 xem còn tình trạng như vậy không.

linhpang

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Các bác cho em hỏi là mua cái bàn phím và chuột không dây loại nào cho minix x5 mini với ? Thanks các bác nhé>>>>

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Các bác cho em hỏi là mua cái bàn phím và chuột không dây loại nào cho minix x5 mini với ? Thanks các bác nhé>>>>

Chuột bay, bàn phím có thể dùng RC 11
Chuôt + Bàn phím thường thì Fuhlen ko tương thik với dòng MINIX nhé

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Đang dùng cái Mele f10 rất chán
đầu giá trên HHVN đc bộ bàn phím chuột ko dây Buffalo ngon bổ rẻ
loại thế này https://www.facebook.com/banphimbuffalo

binhhq8x

Mình cần giải đáp :
Neo X7 có dùng được camera cắm ngoài qua cổng USB không nhỉ

vothuong29

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

được đó bạn, xài bình thường, mình xài nó kết hợp cùng skype thì rất tuyệt vời ông mặt trời.
Chắc là được thôi

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình cần giải đáp :
Neo X7 có dùng được camera cắm ngoài qua cổng USB không nhỉ

Bác dùng loại webcam logictech seri C là hỗ trợ tốt nhất, cụ thể có vài dòng sau đã được test bác nhé: C110, C170, C210, C920 and C525. Các dòng khác có thể hỗ trợ nhưng chưa test. :)

Daithanhthai

Active Member

Mình lục lại đc cái wc cùi như thế này
Camera máy tính vtcom, Camera cho máy tính, giá camera cho máy tính laptop và màn LCD
Dùng mọi tính năng liên quan đến camera đều ok nhưng dùng với skype thì ko đc. Gọi đến thì ko thấy báo gì, gọi đi thì kết nối xong là xịt. Treo luôn skype
Ko thấy các bác bán hàng demo video nào thực hiện cuộc gọi video với skype nhỉ

Mình lục lại đc cái wc cùi như thế này
Camera máy tính vtcom, Camera cho máy tính, giá camera cho máy tính laptop và màn LCD
Dùng mọi tính năng liên quan đến camera đều ok nhưng dùng với skype thì ko đc. Gọi đến thì ko thấy báo gì, gọi đi thì kết nối xong là xịt. Treo luôn skype
Ko thấy các bác bán hàng demo video nào thực hiện cuộc gọi video với skype nhỉ
em đang dùng logitech c270 rất ok nhé. gọi skype bên đối diện nhìn mình nét căng với cả tích hợp cả mic lên gọn mỗi tội giá hơi chát :(

Daithanhthai

Active Member

em đang dùng logitech c270 rất ok nhé. gọi skype bên đối diện nhìn mình nét căng với cả tích hợp cả mic lên gọn mỗi tội giá hơi chát :(

Bác dùng với box nào thế ạ?

itvplus

Active Member
Mình khuyên các bạn chơi Android box nếu có nhu cầu camera thì nên chọn X5 thường hoặc X7 thì có cổng mirco 3.5, lúc đó bạn mua mấy cái webcam giá hơn 100k là dùng ngon lành rùi, k cần phải mua mấy loại Logiteck đắt đỏ lắm.
Nếu k thì mua luôn box tích hợp sẵn Camera như CS968, tích hợp camera 2.0 mà cấu hình giống X7

Bác dùng với box nào thế ạ?
mình dùng x7
Mình khuyên các bạn chơi Android box nếu có nhu cầu camera thì nên chọn X5 thường hoặc X7 thì có cổng mirco 3.5, lúc đó bạn mua mấy cái webcam giá hơn 100k là dùng ngon lành rùi, k cần phải mua mấy loại Logiteck đắt đỏ lắm.
Nếu k thì mua luôn box tích hợp sẵn Camera như CS968, tích hợp camera 2.0 mà cấu hình giống X7
E trc cũng vì thấy x7 có đường cắm mic nên đâm đầu vào vì nhà sẵn em wc thừa nhưng khi dùng thì thất vọng tràn trề, chạy skype mờ lắm bác ạ. sau đầu tư logitech công nhận có tiền nó khác :D

itvplus

Active Member

mình dùng x7

E trc cũng vì thấy x7 có đường cắm mic nên đâm đầu vào vì nhà sẵn em wc thừa nhưng khi dùng thì thất vọng tràn trề, chạy skype mờ lắm bác ạ. sau đầu tư logitech công nhận có tiền nó khác :D

X7 thì hỗ trợ tốt nhất WC logictech dòng C series mà bác.

thaovjp89

Well-Known Member
Đây là khu vực hỏi đáp, giải quyết các thắc mắc của phía khách hàng vs nhà phân phối. Mong các bác rao vặt đúng nơi quy định,..

Sau thành công vang dội của dòng sản phẩm nâng cấp Tivi thường thành smart tv Minix Neo X5, X7, Minix Việt Nam tiếp tục tung 1 cú sút đầy ấn tượng với sự ra mắt siêu phẩm mới Neo X8-H dùng chíp lõi tứ cao cấp 2.0Ghz của Amlogic S802-H, Ram 2Gb, đồ họa lõi tám, phát phim 4K.
Những tính năng, công nghệ hiện đại tích hợp trong Neo X8-H xem tại đây : minix neo x8h, neo x8-h, minix neo x8-h, neo x8-h. minix neo x8h chính hãng

hunglinh8989

Cho mình hỏi xem flash trên minix như thế nào vậy ???

khoangoaibp

Cho minh hoi firmware neo g4 005 20140530 co bi loi wifi khong vay.

Bên trên