Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Các bác cho e hỏi chút; e có 1 con Himedia HD910B, ổ 2TB có samba và 1 con x7; vậy có cách nào play phim từ ổ của con 910b trên x7 đc ko ạ (cả 2 con đang kết nối vào cùng 1 mạng wifi)?

Thanks!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Các bác cho e hỏi chút; e có 1 con Himedia HD910B, ổ 2TB có samba và 1 con x7; vậy có cách nào play phim từ ổ của con 910b trên x7 đc ko ạ (cả 2 con đang kết nối vào cùng 1 mạng wifi)?

Thanks!

Bác có thể cài thêm ứng dụng quản lí file hoặc sẵn có trên X7 có Explorer mục NetworkPlace

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Thanks!

Bác thử vào file explorer trên X7 dò mạng local xem, X7 chắc sẽ nhìn thấy con hemdia, vào thử bên trong xem có nhìn thấy ổ cứng ko thì biết liền bác.

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Bác thử vào file explorer trên X7 dò mạng local xem, X7 chắc sẽ nhìn thấy con hemdia, vào thử bên trong xem có nhìn thấy ổ cứng ko thì biết liền bác.

Thanks bác, e làm đc rồi, dùng es exploper, nhập ip của 910b vào là đc.
Một vấn đề nữa là xbmc for minix ko thấy ổ gắn ngoài; e toàn phải mở bằng mx player

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Một vấn đề nữa là xbmc for minix ko thấy ổ gắn ngoài; e toàn phải mở bằng mx player
Chắc chanwd thấy mà bác. Bác vào add video/brower/root system/mnt/usb storage là bác thấy ổ cứng rùi ok. Back lai se thay folder o cứng trên phần add video

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Xem clip đi bác:
[video=youtube;qw36O8KQFEs]https://www.youtube.com/watch?v=qw36O8KQFEs[/video]

HNT24681

Well-Known Member

Chắc chanwd thấy mà bác. Bác vào add video/brower/root system/mnt/usb storage là bác thấy ổ cứng rùi ok. Back lai se thay folder o cứng trên phần add video

Xem clip đi bác:
[video=youtube;qw36O8KQFEs]https://www.youtube.com/watch?v=qw36O8KQFEs[/video]

Thanks các bác; cái này em làm được rồi.
Em muốn hỏi cách play phim bằng XBMC từ ổ cứng mà em gắn vào con HD-910B ý ạ (thông qua mạng wifi mà 2 con cùng kết nối vào); tại em mở bằng es exploper thì thấy nhưng lại phải mở bằng mx player, còn XBMC thì ko biết làm thế nào. Một vấn đề nữa là khi play bằng MX Player như vậy rất giật chứ ko mượt (mặc dù router của em là loại 300Mbps, thi thoảng em vẫn dùng laptop mở các phim trên HDD gắn ở 910B ngon lành, mượt mà).

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Cách làm như trên, thay vì bác chọn đường dẫn tới ổ cứng usb thì dẫn tới đường dẫn ổ cứng trong himedia của bác. Có thể trong mục Samba đấy.

hoadainhan70

Well-Known Member

Ý bác là xem XBMC bằng HDrepo qua tài khoản Vip Fshare hả bác?
Hay chỉ download thui, nếu download bác phải chuyển được chế độ download vào thẳng Ổ cứng rùi download qua torrent hoặc download trực tiếp cũng đc ah
Tớ cắm một cái USB 32 GB vào X5 rồi tính hỏi các bồ là dùng công cụ gì để down các files trên fshare bằng tài khoản VIP vào cái USB kia chứ không hỏi là tải bằng torrent hay xem trực tiếp bằng XBMC , giống như là ta tải bằng IDM Trên PC vậy . có vài công cụ lượm trên mạng về , có dùng được đâu . Các bồ có ai đã dùng qua hì cho vài ý kiến nhé
mong trả nhời

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Tớ cắm một cái USB 32 GB vào X5 rồi tính hỏi các bồ là dùng công cụ gì để down các files trên fshare bằng tài khoản VIP vào cái USB kia chứ không hỏi là tải bằng torrent hay xem trực tiếp bằng XBMC , giống như là ta tải bằng IDM Trên PC vậy . có vài công cụ lượm trên mạng về , có dùng được đâu . Các bồ có ai đã dùng qua hì cho vài ý kiến nhé
mong trả nhời

Hiện tại chỉ có copy link rồi dán vào thôi. Có mấy tool mấy host nước ngoài thôi fshare chưa có đâu ạ.

Daithanhthai

Active Member

mong trả nhời

Mấy cái app download manager nó đều cho chọn đường dẫn đích lưu file đó bác
Và khi down bác copy link vào trình duyệt (browser) của nó thì nó sẽ lưu theo bác chọn
Em đã dùng mấy app liền đều đc
Bác cứ search trong playstore rồi thử xem ạ

merrymenvn

Hôm qua đi hỏi mấy chỗ mà chả có ai trả lời nên vào đây vậy.

Mình chỉ có nhu cầu lướt web, xem youtube thì X5 mini có đáp ứng đc yêu cầu ko các bạn?
Đang tìm hiểu thêm về hát karaoke nữa, thấy có vẻ x5 mini ko đc, phải x5 mới có cổng kết nối. Nhưng mình thấy nó chỉ có mấy chân 3.5 thì kết nối với mix và âm ly (amply) thế nào nhỉ?

thaovjp89

Well-Known Member

Hôm qua đi hỏi mấy chỗ mà chả có ai trả lời nên vào đây vậy.

Mình chỉ có nhu cầu lướt web, xem youtube thì X5 mini có đáp ứng đc yêu cầu ko các bạn?
Đang tìm hiểu thêm về hát karaoke nữa, thấy có vẻ x5 mini ko đc, phải x5 mới có cổng kết nối. Nhưng mình thấy nó chỉ có mấy chân 3.5 thì kết nối với mix và âm ly (amply) thế nào nhỉ?
Như bác tìm hiểu cũng thấy bác ngắm và yêu X5mini rồi, với nhu cầu như vậy thì vừa đủ với giá thành cũng như xử lí các tác vụ cần thiết
Trên X5mini hiện tại có 2 đường ra âm thanh - HDMI và Optical. Muốn lấy âm thanh xuống dàn ko hỗ trợ 2 cổng trên "Jack tròn hoa sen" bác cần mua thêm Usb sound 5.1 => chuyển đổi âm thanh từ USB 2.0 ra audio 3.5 -> Dùng dây kết nối 1 ra 2 xuống dàn bác cần
Tuy nhiên để tránh sự bất tiện về mặt kết nối khi sử dụng bác có thể tham khảo thêm dòng Mygica ATV 1200

Daithanhthai

Active Member

Như bác tìm hiểu cũng thấy bác ngắm và yêu X5mini rồi, với nhu cầu như vậy thì vừa đủ với giá thành cũng như xử lí các tác vụ cần thiết
Trên X5mini hiện tại có 2 đường ra âm thanh - HDMI và Optical. Muốn lấy âm thanh xuống dàn ko hỗ trợ 2 cổng trên "Jack tròn hoa sen" bác cần mua thêm Usb sound 5.1 => chuyển đổi âm thanh từ USB 2.0 ra audio 3.5 -> Dùng dây kết nối 1 ra 2 xuống dàn bác cần
Tuy nhiên để tránh sự bất tiện về mặt kết nối khi sử dụng bác có thể tham khảo thêm dòng Mygica ATV 1200
Vì bộ dàn nhà tôi là đồ cổ chi có "jack hoa sen" nên tôi đã thử giải pháp này với 2 cái úb sound bán phổ thông trên thị trường ( loại đắt tiền chưa có điều kiện thử): chất lượng âm thanh cực kém, âm vừa nhỏ vừa ù, lúc đc lúc mất
Nếu để dùng nghe nhạc mà với chất lượng này thì hoàn toàn ko nên
Nếu để nghe nhạc và youtube có lẽ AppleTV là chuẩn hơn

haitrieu022

Xin hướng dẫn giùm mình điền DNS để vào facebook.minh xài x5

taibt

Chào các bác,
Các bác cho hỏi dùng thiết bị nào chất lượng một tý để chuyển đổi từ USB hoặc Optical của Neo X7 sang zắc RCA.
Cảm ơn.

P/s: Ngày trước có em Tizzbird F30 bán đi giờ mới thấy tiếc.

itvplus

Active Member

Chào các bác,
Các bác cho hỏi dùng thiết bị nào chất lượng một tý để chuyển đổi từ USB hoặc Optical của Neo X7 sang zắc RCA.
Cảm ơn.

Bác qua phố Chùa Láng thì vô vàn các đầu chuyển đổi kiểu này. Qua bên e cũng có 1 đại lý ở bên đó 162 - Chùa Láng, rảnh bác ghé qua thử rồi mua :)

taibt

Bác qua phố Chùa Láng thì vô vàn các đầu chuyển đổi kiểu này. Qua bên e cũng có 1 đại lý ở bên đó 162 - Chùa Láng, rảnh bác ghé qua thử rồi mua :)

Cảm ơn bác itvplus.

Daithanhthai

Active Member

Chào các bác,
Cảm ơn.

Cảm ơn bác itvplus.

chắc bác itvplus nói đến cái usb-sound chứ em thấy bên viet3t ko có cái Optical to RCA đâu ạ
mà cái usb to sound em đã thử rồi, cả loại 2.1, 5.1, 7.1 đều ko ăn thua, rất châp chờn lúc đc lúc mất và tiếng ra có chất lượng rất tệ
theo em muốn ngon hơn 1 chút chắc đầu tư cái Optical to RCA ( thấy cái rẻ cũng 500-600k ) ko thì chiến luốn bộ dàn mini nội địa Nhật tầm 2t :D

Bên trên