Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Bác qua 258 Trần Nguyên Hãn - Lê Chân - Hải Phòng xem nhé. Thanks bác!

Pioneer

Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Để khắc phục lỗi đen màn hình fpt play bác click vào biểu tượng share, xog lại back lại xem ngon bác nhé.
K thì xem mobi tv việt nhiều kênh hd mà free bác ah

Mình đã thử như Bạn nói nhưng không xem được các kênh Live tivi?

donald_duck

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình mong chờ 2 tính năng
- Mirroring màn hình của iDevices. Cái này chơi game bá cháy bọ chét.
- Bluetooth headset để chat mà không cần phải ngồi gần micro.
Phần cứng của X7 dường như đã đủ hết. Không biết hãng có định nâng cấp firmware theo hướng này không.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình mong chờ 2 tính năng
- Mirroring màn hình của iDevices. Cái này chơi game bá cháy bọ chét.
- Bluetooth headset để chat mà không cần phải ngồi gần micro.
Phần cứng của X7 dường như đã đủ hết. Không biết hãng có định nâng cấp firmware theo hướng này không.

mình sẽ gửi feedback của bạn cho Kenny Wu, giám đốc của MINIX ;).
Theo tiêu chí MINIX luôn luôn lắng nghe đóng góp và ý kiến của người dùng để cải thiện hơn nữa sản phẩm và dịch vụ.
Việc lỗ lực update các firmware với xbmc thời gian vừa qua đã minh chứng điều đó ở MINIX ;)

Aladdin

Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Bạn chủ thớt cho mình hỏi dòng MINIX này có thể decode trực tiếp tín hiệu multicast ko nhỉ ? Ví dụ mình đang dùng mytv, mình cắm trực tiếp dây có tín hiệu mytv vào MINI thì ko hiểu có xem thẳng đc ko, hay lại phải dùng udpxy thì mới xem được như mấy con android fone mình đang dùng.

Thank.

Theo tiêu chí MINIX luôn luôn lắng nghe đóng góp và ý kiến của người dùng để cải thiện hơn nữa sản phẩm và dịch vụ.
Việc lỗ lực update các firmware với xbmc thời gian vừa qua đã minh chứng điều đó ở MINIX ;)

Tiện thể bác hỏi Kenny Wu luôn cái vụ FPT Play chơi các kênh tivi live trên X5 không được luôn nhé Bác , cảm ơn Bác nhiều

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình đang dùng Minix Neo G4, không biết mọi người dùng thế nào chứ mình không thể xem phim hd từ usb và ổ gắn ngoài đc. xem bằng MXplayer pro hoặc các phần mềm sẵn có thì bị giật liên tục. xem bằng xbmc thì được hơn chục giây lại khựng lại load y như khi mình xem online! không biết có ai bị thế ko hay do cái của mình lỗi. đã thử down và up firmware nhưng vẫn ko đc!

Mình đang dùng Minix Neo G4, không biết mọi người dùng thế nào chứ mình không thể xem phim hd từ usb và ổ gắn ngoài đc. xem bằng MXplayer pro hoặc các phần mềm sẵn có thì bị giật liên tục. xem bằng xbmc thì được hơn chục giây lại khựng lại load y như khi mình xem online! không biết có ai bị thế ko hay do cái của mình lỗi. đã thử down và up firmware nhưng vẫn ko đc!

itvplus

Active Member

Bác thử tải fw về up lại xem nhé. G4 kết nối usb hay ổ cứng gắn ngoài bình thường, xem ko giật gì cả. Nếu sau khi up lên fw mới hơn, vấn bị như vậy, bác mang qua bảo hành để kiểm tra lại nhé.
Firmware mới nhất của Neo G4:
NEO G4-108A 4.2.2 FW Release (1118, version 002)

Minix lỗi liên tục do phần cứng và phần mềm chưa ổn định và tương thích nhau.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Minix lỗi liên tục do phần cứng và phần mềm chưa ổn định và tương thích nhau.

bằng chứng nào nói vậy bác? phần mềm và phần cứng nào không tương thích vậy ? :))

itvplus

Active Member

bạn cho mình hỏi, Neo G4 bạn kết nối với ổ cứng gắn ngoài kiểu gì vậy? vì G4 là dòng USB stick, không khuyên khích bạn kết nối với ổ cứng gắn ngoài, rất hại nguồn. G4 chỉ mạnh đc các chứng năng online thôi bạn
Nên nếu bạn kết nối với ổ cứng ngoài nếu không đc cung cấp nguồn ngoài, nguồn của G4 không đủ tải cho Ổ cứng dẫn tơi việc kết nối không ổn định bạn ah.
Dòng box giá rẻ mà kết nối ổ cứng tốt của MINIX thì bạn nên chọn X5 mini bạn nhé

Giống như cố nhét con voi vào tủ lạnh vậy. Con voi là Android còn tủ lạnh là Rockchip đó em.

itvplus

Active Member

Giống như cố nhét con voi vào tủ lạnh vậy. Con voi là Android còn tủ lạnh là Rockchip đó em.
phân tích chi tiết hơn đi bác??? bác có bán MINIX đâu mà cứ dìm hàng nói xấu vậy. bác có X5 ở đâu bán 1t5, X7 ở đâu bán 1t9 hả bác? bác tài vây

ý kiến của bác thì tất cả các hãng khác nó cũng là tủ lạnh bác ah vì Android là hệ điều hành mở, tất cả các hãng đien thoai, android box đều là cái tủ lạnh theo ý kiến bác mà :))

bạn cho mình hỏi, Neo G4 bạn kết nối với ổ cứng gắn ngoài kiểu gì vậy? vì G4 là dòng USB stick, không khuyên khích bạn kết nối với ổ cứng gắn ngoài, rất hại nguồn. G4 chỉ mạnh đc các chứng năng online thôi bạn
Nên nếu bạn kết nối với ổ cứng ngoài nếu không đc cung cấp nguồn ngoài, nguồn của G4 không đủ tải cho Ổ cứng dẫn tơi việc kết nối không ổn định bạn ah.
Dòng box giá rẻ mà kết nối ổ cứng tốt của MINIX thì bạn nên chọn X5 mini bạn nhé

Mình dùng qua cổng chia usb có nguồn riêng. Đã up firm mới cũng vậy. Có lẽ chỉ thích hợp cho online thôi. Thanks!

Daithanhthai

Active Member

phân tích chi tiết hơn đi bác??? bác có bán MINIX đâu mà cứ dìm hàng nói xấu vậy. bác có X5 ở đâu bán 1t5, X7 ở đâu bán 1t9 hả bác? bác tài vây

ý kiến của bác thì tất cả các hãng khác nó cũng là tủ lạnh bác ah vì Android là hệ điều hành mở, tất cả các hãng đien thoai, android box đều là cái tủ lạnh theo ý kiến bác mà :))

Hăsn thả ga nói bậy, dìm hàng. Tôi report thì mod cảnh cáo tôi về phát ngôn
Cái thớt này là để những nhà phân phối vào giải đáp cho người dùng, nếu ko có thắc mắc hay có đóng góp thì chắc đều ko phù hợp
Diễn đàn thành sân sau riêng của nhóm nào đó. Vui!

platium

Member

chờ hoài không thấy Minix làm điều khiển bằng smartphone giống Hicontrol của HiMedia.

Bên trên