Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

tienlequoc

Well-Known Member

huapro

Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Hicontrol ở đẳng cấp khác phần mềm điều khiển của MiniX bác à. Đến thời điểm này chưa có hãng android box nào làm được vụ này giống như Himedia.
Nói đi cũng phải nhìn lại đã có hãng nào ngoài minix có pm điều khiển chơi game được như minix chưa? Bác k thích minix hay rockchip cũng không nên nói như vậy vì bác là mod nên những cmt của bác
ảnh hưởng đến member nhiều hơn người khác!

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Nói đi cũng phải nhìn lại đã có hãng nào ngoài minix có pm điều khiển chơi game được như minix chưa? Bác k thích minix hay rockchip cũng không nên nói như vậy vì bác là mod nên những cmt của bác
ảnh hưởng đến member nhiều hơn người khác!
Người ta đang nói về trình điều khiển trên smartphone cho android box thì em nói đúng vấn đề đang bàn chứ ko lôi vấn đề khác vào.
Nhân tiện bác nói về game trên android: nếu em chọn chơi game trên android box thì em cũng sẽ ko chọn miniX đâu, em sẽ chọn OUYA,rẻ hơn MiniX, có sẵn gamepad, thiết kế chuyên chơi Game.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Người ta đang nói về trình điều khiển trên smartphone cho android box thì em nói đúng vấn đề đang bàn chứ ko lôi vấn đề khác vào.
Nhân tiện bác nói về game trên android: nếu em chọn chơi game trên android box thì em cũng sẽ ko chọn miniX đâu, em sẽ chọn OUYA,rẻ hơn MiniX, có sẵn gamepad, thiết kế chuyên chơi Game.
Nhưng sao e có cảm giác kiểu không chọn " sẽ chọn máy khácdìm hàng ở đâu đó ấy?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Nhưng sao e có cảm giác kiểu không chọn " sẽ chọn máy khácdìm hàng ở đâu đó ấy?
Bác có cảm giác gì đi chăng nữa thì đó cũng chỉ là quan điểm cá nhân của bác. Và nó có đúng hay sai cũng là lựa chọn của bác. Người đọc cũng sẽ tự chắc lọc thông tin để lựa chọn hướng đi riêng cho mình thôi.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình ko tìm thấy thông tin về hack OUYA để sử dụng các tính năng khác ( cài PlayStore chả hạn ) để dùng OUYA như android box bình thường. Dù biết có bản XBMC cho em nó
Bác có thông tin gì hơn xin chia sẻ
Tks

Biennm

Để khắc phục lỗi đen màn hình fpt play bác click vào biểu tượng share, xog lại back lại xem ngon bác nhé.
.....
Với x5 mini nhà mình đã dùng mọi cách vẫn chẳng si nhê gì cả đen vẫn si sì, chán

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Với x5 mini nhà mình đã dùng mọi cách vẫn chẳng si nhê gì cả đen vẫn si sì, chán

Đã đen xì màn hình rồi còn biểu tượng share nữa đâu mà click :-O
Muốn chén FPTplay thì dùng Flash lại FW ver thấp hơn download tại đây
Nhưng có thể không dùng được Mytv bác nhé

huapro

Member

Vừa hôm qua em xem cả hai trận với mạng cap quang 12M thấy ngon mà.

traduma

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Đã tìm được câu trả lời :(. Khéo phải về lại W8 quá.

10. Can I update the firmware via my Apple MacBook?
Unfortunately, it is not possible to update the firmware using an Apple MacBook, or other Apple OS computers. Firmware updates can currently only be completed when using a PC running either Windows XP, Windows 7 or Windows 8. Support for Windows 8.1 is coming soon.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Đã tìm được câu trả lời :(. Khéo phải về lại W8 quá.

Dần dần nó update qua OTA bác ah, bác cứ về W8 thôi, chắc cũng sớm có driver support cho W8 thôi, còn nếu không bác sài W8 thì tải VMW về, làm cái máy ảo XP hoặc W7, có việc j cần sài thì sài.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mấy hôm nay mới thử lại thì
- X5 mini bắt sóng wifi rất kém, hoặc băng thông wifi kém. Cách 2-3m đủ vạch nhưng load video HD 720p từ Youtube hoặc ZingTV ko nổi luôn
- app Youtube for Google TV đc remote từ Mobile thì ko chơi nổi video HD, ì ạch 1 lúc là báo chất lượng đường truyền kém nên chuyển qua video chất lượng thấp hơn ( cắm cable thì ko bị )
- dùng X5 mini làm hotpost thì các thiết bị khác vào net chậm kinh khủng. iPad mini mở 2 trang ko nổi. Nếu cách 3-4m thì sóng lúc 3-4 vạch lúc mất. Ngoài 5m mà cách bức tường là xịt hẳn
Trước giờ về dùng chỉ cắm cable ko để ý
Các bác bán hàng (Smartshop) cho mình hỏi như vậy có bình thường ko? Và dùng app gì để kiểm tra chất lượng bắt sóng phát sóng của AndroidBox
Tks

thaovjp89

Well-Known Member

Mấy hôm nay mới thử lại thì
- X5 mini bắt sóng wifi rất kém, hoặc băng thông wifi kém. Cách 2-3m đủ vạch nhưng load video HD 720p từ Youtube hoặc ZingTV ko nổi luôn
- app Youtube for Google TV đc remote từ Mobile thì ko chơi nổi video HD, ì ạch 1 lúc là báo chất lượng đường truyền kém nên chuyển qua video chất lượng thấp hơn ( cắm cable thì ko bị )
- dùng X5 mini làm hotpost thì các thiết bị khác vào net chậm kinh khủng. iPad mini mở 2 trang ko nổi. Nếu cách 3-4m thì sóng lúc 3-4 vạch lúc mất. Ngoài 5m mà cách bức tường là xịt hẳn
Trước giờ về dùng chỉ cắm cable ko để ý
Các bác bán hàng (Smartshop) cho mình hỏi như vậy có bình thường ko? Và dùng app gì để kiểm tra chất lượng bắt sóng phát sóng của AndroidBox
Tks

1./ Test wifi dùng thằng này
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.farproc.wifi.analyzer

2./ Ì ạch như vậy bác Reboot lại Router xem xao, X5mini bình thường khả năng thu wifi cũng kém hơn so với box khác rồi
3./ Youtube for Google TV đc remote từ Mobile - Cái này chỉ là điều khiển, sợt từ khóa qua Mobile, search xong dữ liệu toàn bộ được load trên X5mini, "ko chơi nổi video HD" chính xác là băng thông đang rất hạn chế, bác đã thử với bản Youtube khác chưa ?? băng thông hiện tại tốc độ download thực tế là bao nhiêu ???
4./ Đã test thử ở nhà với Router 300mb, cách Router khoảng 5m hoàn toàn bình thường "Gói mạng 6mb"

Daithanhthai

Active Member

Mình có cái cái speedtest và thử như sau

Cắm cable
View attachment 151323

Bắt wifi nằm sát router
View attachment 151325

iPad bắt wifi từ router
View attachment 151327

iPad bắt wifi từ X5 mini
View attachment 151329

Hôm nay mình test thì x5 mini có vẻ bắt wifi ổn định hơn, ko bị hiện tượng ko tải đc video HD từ Youtube và ZingTV( xem ZingTV khá ổn định). Nhưng hiện tượng phát wifi từ x5 mini kém thì vẫn thế
Mình sẽ test vụ bắt wifi lại vì hiện tượng ko tải nổi video HD là khá thường xuyên, khi mỗi lần máy bị treo mình phải rút nguồn ra để khởi động lại mà cable mạng bị tuột theo mà ko biết. Đến khi thấy ko tải đc video HD mới xem lại thì mới biết là chạy qua wifi

haitrieu022

hương dẫn giùm mình muốn xóa 1 dòng MyliveTV trên XBMC.mà trên minix x5 chuột phải là nút back.vậy có cách nào xóa không bạn

tienlequoc

Well-Known Member

hương dẫn giùm mình muốn xóa 1 dòng MyliveTV trên XBMC.mà trên minix x5 chuột phải là nút back.vậy có cách nào xóa không bạn
Thử nút "Menu" xem sao bác? Em ko biết remote của Minix có nút Menu hay không? Như trên remote của Vidon.me thì xóa được.

haitrieu022

Oh mình làm được rồi cảm ơn bác

hoadainhan70

Well-Known Member

nếu download phim ( files * mkv ) bằng tài khoản vip thì dùng công cụ gì trên X5
mong hồi âm

itvplus

Active Member

nếu download phim ( files * mkv ) bằng tài khoản vip thì dùng công cụ gì trên X5
mong hồi âm

Ý bác là xem XBMC bằng HDrepo qua tài khoản Vip Fshare hả bác?
Hay chỉ download thui, nếu download bác phải chuyển được chế độ download vào thẳng Ổ cứng rùi download qua torrent hoặc download trực tiếp cũng đc ah

Bên trên