Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Có vẻ như tháng 5 tới MiniX sẽ ra dòng sản phẩm mới, đặc biệt là nó dùng CPU mới nhất của Amlogic, chắc em sẽ quay lại với MiniX quá. :)
MINIX+m%25E1%25BB%259Bi+%25C4%2591%25C6%25B0%25E1%25BB%25A3c+ti%25E1%25BA%25BFn+h%25C3%25A0nh.+C%25C3%25B3+th%25E1%25BB%2583+v%25E1%25BB%259Bi+AMLogic+SOC+S802-H++AndroidPC.png

Chỉnh sửa lần cuối:

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Có vẻ như tháng 5 tời MiniX sẽ ra dòng sản phẩm mới, đặc biệt là nó dùng CPU mới nhất của Amlogic, chắc em sẽ quay lại với MiniX quá. :)
MINIX+m%25E1%25BB%259Bi+%25C4%2591%25C6%25B0%25E1%25BB%25A3c+ti%25E1%25BA%25BFn+h%25C3%25A0nh.+C%25C3%25B3+th%25E1%25BB%2583+v%25E1%25BB%259Bi+AMLogic+SOC+S802-H++AndroidPC.png

Quả thực S802 xử lý Video 4K tuyệt vời, nhưng hơi thất vọng khoản 3D ISO Bluray chưa thể Out được 3D :)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Quả thực S802 xử lý Video 4K tuyệt vời, nhưng hơi thất vọng khoản 3D ISO Bluray chưa thể Out được 3D :)
Vấn đề của fw thôi bác à. Chip thì thừa sức rồi.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Có vẻ như tháng 5 tời MiniX sẽ ra dòng sản phẩm mới, đặc biệt là nó dùng CPU mới nhất của Amlogic, chắc em sẽ quay lại với MiniX quá. :)

Cũng không rõ là con X9 của Minix sẽ là S802 hay RK3288, thông tin vẫn chưa rõ ràng lắm.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Đây là ảnh do MiniX cung cấp đấy, thông tin do MiniX tiết lộ, các bác nghĩ sao? Trước giờ em vẫn coi thường Rockchip, do họ tinh chỉnh màu sắc của chip quá tệ, sản phẩm mạnh nhất của rockchip lại cho màu sắc xấu hơn sản phẩm yếu nhất của AMlogic.
-Các bác kinh doanh khi nhập sản phẩm dùng Amlogic Quad S802 thì nên tham khảo điều bên dưới:
S802 – No HDMI pass-through support
S802D – HDMI pass-through for Dolby, but not DTS
S802DD or S802H - HDMI pass-through for Dolby and DTS

Lucky76

Well-Known Member

Nhờ các bác hướng dẫn cách passthrough từ Minix neo X7 xuống AVR âm thanh DTS-HDMA, mình đã test thử MX player Pro chỉ ra DTS thôi, còn XMBC cũng chỉ DTS và video 720p thôi, ko có 1080p, audio output : ko co HDMI, chỉ có analog và coxial/Optical.
Đã set video là 1080p nhưng test An tutu xem device info : chỉ là 720p thôi. Vậy tóm là là con Minix neo X7 này có Passthrough ra DTS-HDMA và Dolby TrueHD và có lên được 1080p ko vậy? mình kết nối bằng dây HDMI 1.4a (dây này HDP lên DTS-HDMA và 1080p ngon lành).

tienlequoc

Well-Known Member

X7 sao mà chơi được HD-audio và 3D iso, chờ X9 đi bác, em cũng đang chờ nè.

Lucky76

Well-Known Member

Vậy real 1080p và file nhạc wav thì sao? Test chỉ có 720p măc dù sét 1080p, wav thì thua luôn, cài wavplayer lúc chạy đươc lúc ko, chạy được từng bản bấm bằng tay. Có lẻ mấy bản rom mới nên cải thiên vụ này. Chứ vụ 3D, iso, wav, full HD, HD audio hdmi passthrough mà ko xong thì mua em này chỉ chơi game và web, mà 2 thứ đó tablet làm quá tốt rồi.

HNT24681

Well-Known Member

Em không thể cài được driver cho con x7, dùng driver đi cùng bản rom 008 từ trang chủ minix cũng ko được. Em dùng windows 8.1 32 bit; các bác giúp e với. Thanks!

Lucky76

Well-Known Member

Mình có đề nghị với nhà phân phối phản hồi với nhà sản xuất về rom mới cho Minix neo X7 :
1. Tích hợp vào trình mutimedia riêng chơi nhiều định dạng dưới dạng folder : tự động chuyển bài cho đến hết.
2. Phải lên FullHD (1080p 60Hz), kể cả trong xmbc, chứ HDMI hỗ trợ 1.4 để làm gì mà ko fullHD, ko HD audio...
3. Phải có option passthrough qua HDMI và thêm chế độ auto : tự nhận diện : PCM hay RAW chứ chuyển bằng tay khi nghe nhạc hay xem phim oải quá.
Đó là những cái tối thiểu cần phải có cho chiến binh đến từ bầu trời gì đấy! còn android thuần thôi thì tablet đã làm tốt rồi

dracula_bg

Active Member

Mình có đề nghị với nhà phân phối phản hồi với nhà sản xuất về rom mới cho Minix neo X7 :
1. Tích hợp vào trình mutimedia riêng chơi nhiều định dạng dưới dạng folder : tự động chuyển bài cho đến hết.
2. Phải lên FullHD (1080p 60Hz), kể cả trong xmbc, chứ HDMI hỗ trợ 1.4 để làm gì mà ko fullHD, ko HD audio...
3. Phải có option passthrough qua HDMI và thêm chế độ auto : tự nhận diện : PCM hay RAW chứ chuyển bằng tay khi nghe nhạc hay xem phim oải quá.
Đó là những cái tối thiểu cần phải có cho chiến binh đến từ bầu trời gì đấy! còn android thuần thôi thì tablet đã làm tốt rồi
công nhận, những đóng góp ý kiến của bác rất xác đáng.

xcuopx

Mình đang sài 1 em mini neo x7 mới , ko hiểu sao xem phim online chi được 20 > 40 phút đầu bình thường ( tùy dung lượng phim ) thì những phút tiếp theo đó cứ dừng , rồi lag hoặc bị tua nhanh 1 đoạn ,các bác có thể cho em biết lý do vì sao ko ạ

itvplus

Active Member

Mình đang sài 1 em mini neo x7 mới , ko hiểu sao xem phim online chi được 20 > 40 phút đầu bình thường ( tùy dung lượng phim ) thì những phút tiếp theo đó cứ dừng , rồi lag hoặc bị tua nhanh 1 đoạn ,các bác có thể cho em biết lý do vì sao ko ạ

bác bị tình trạng này liên tục không, bác đang xài trên bản ROM nào thế.

meoxinh2313

Con X7 của e dùng lâu lâu lại bị tắt máy thời gian đầu còn đc giờ dùng nó hay bị đơ quá màn hình thỉnh thoảng lại chớp chớp mấy cái => các bác cho e hỏi như vậy e x7 của e bị sao ạ? máy e mới mua được mấy tháng thôi hixx

thaovjp89

Well-Known Member

Con X7 của e dùng lâu lâu lại bị tắt máy thời gian đầu còn đc giờ dùng nó hay bị đơ quá màn hình thỉnh thoảng lại chớp chớp mấy cái => các bác cho e hỏi như vậy e x7 của e bị sao ạ? máy e mới mua được mấy tháng thôi hixx

Mời bác mang bảo hành hoặc lên Stock 10 nhé :-bd

Bác nên dùng bản rom mới nhất của minix, có thể sau một thời gian cài thêm đủ thứ phần mềm nên nó chạm nhau lung tung trong máy nên làm máy hay bị đơ, chậm nhận tín hiệu điêu khiển từ bàn phím, chuột, remote. Bác reset lại để trở về tình trạng origin là xong !

Skjssthanh

Các Bác cho e hỏi cách để có phụ đề tiếng Việt khi xem phim trên Xbmc ạ!E đang dùng Minix 7.Đọc trên mạng thấy bảo tải font về e cũng tải nhưng chẳng biết chỗ nào để paste vào.hjx

thaovjp89

Well-Known Member

Các Bác cho e hỏi cách để có phụ đề tiếng Việt khi xem phim trên Xbmc ạ!E đang dùng Minix 7.Đọc trên mạng thấy bảo tải font về e cũng tải nhưng chẳng biết chỗ nào để paste vào.hjx

Phụ đề khi xem phim từ ổ cứng sao bác ??

Các nhà phân phối Minix đi đâu hết rồi, sieuthiandroid, dangcapdigital, thaovij đâu rồi?
Các bác trả lời em cái:
- X5, X7 không play được những định dạng video và âm thanh nào?
- Các bác đã mua bảo hiểm cho người dùng vì bị bỏng tay chưa?
- Fw sau này có hỗ trợ thêm kinect để điều khiển bằng tay ảo tung chảo không ??????
Định dạng nào cũng play được bạn. Nhưng ko mạnh bằng các dòng của ATV ( ATV1200 ) play đa định dạng video rất tốt.

Bạn nên update lại bản rom mới nhất cho nó. Hoặc nếu ko tiện thì reset lại chạy sẽ ok. :D

Bên trên