Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

lolthan

Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Ngay và luôn vứt cái dây HDMI theo máy vào sọt rác bác ạ
cap di cung may' mini x cha? le~ cui` bap @@
Nhan tien hoi luon cach root cho minix Neo x 5 mini pb 4.2.2 voi can root de choi game pad ma ban room mac dinh da la 4.2.2 roi chua co huong dan root ban nay

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

cap di cung may' mini x cha? le~ cui` bap @@
Nhan tien hoi luon cach root cho minix Neo x 5 mini pb 4.2.2 voi can root de choi game pad ma ban room mac dinh da la 4.2.2 roi chua co huong dan root ban nay

Ko cùi bắp nhưng bị hiện tượng như bác kia nói, của mình cũng bị y chang. Và cho ra màu rất tởm lợm.
Thay dây khác mua 50k ở chợ Giời long lanh luôn

cubee

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

các bác giúp em với.

em mới mua Minix neo X7. về không tài nào xuất audio DTS tới AVR được, toàn nhận là stereo. em mở cả ở youtube, HDViet TV box,... đều ko ra DTS. không biết có phải cấu hình phần audio trong minix ko?

minix em chưa root, bản rom là 009

Thanks các bác nhiều.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

các bác giúp em với.

em mới mua Minix neo X7. về không tài nào xuất audio DTS tới AVR được, toàn nhận là stereo. em mở cả ở youtube, HDViet TV box,... đều ko ra DTS. không biết có phải cấu hình phần audio trong minix ko?

minix em chưa root, bản rom là 009

Thanks các bác nhiều.

Bác này đang nóng ruột lắm đây, chi tiết có bên này
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/682097-minix-neo-x7-chien-binh-den-63.html

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Smartshop giải đáp giúp mình nhé
Em X5 mini của mình hiển thị tổng dung lượng của thẻ nhớ 32GB của mình là 29,71GB, nhưng ko hiển thị dung lượng phần còn lại ( ghi là "Sẵn có" trên máy)
Mình dùng trình ES Explorer để duyệt, vào thuộc tính thì nó cũng chỉ thể hiện dung lượng phần đã dùng, ko hiện tổng dung lượng và phần còn lại. Mà mỗi lần xem phải qua mấy bước mới xem đc, rất mất thời gian
Vậy làm sao để vào setting thôi nó cũng hiển thị đầy đủ thông tin về dung lượng thẻ, nhất là phần "Sẵn có" để mình tiện biết mà lựa đề download/copy
Tks!
À, mà ko hiểu do lỗi gì mà chụp ảnh màn hình xong rất khó lưu lại. Mấy chục lần mới đc 1

Bác trả lời giúp mình với nhỉ

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Bác trả lời giúp mình với nhỉ

Cai chụp ảnh màn hình bị lỗi không lưu ảnh được bác cài pm khác là được. Thay dây hdmi khác là hình ảnh ngon hơn nhiều không bác?

bodisen

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

HT của mìnhl là st pc 565 của panasonic chỉ hỗ trợ PCM qua cổng optic (không hỗ trọ DTS, nên hdbox thường không nghe đc qua cổng quang). Bạn ho hỏi hdbox của winix có hỗ trợ pcm qua cổng optical để nghe đc âm thanh ko

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Cai chụp ảnh màn hình bị lỗi không lưu ảnh được bác cài pm khác là được. Thay dây hdmi khác là hình ảnh ngon hơn nhiều không bác?

Thay dây thì ko bị hiện tượng sọc nhiễu chớp hình và màu đẹp hơn, sâu hơn bác ạ

lungtung

Các bác cho hỏi, em mới mua x7, tết ráng down được bộ Pari by night 110 Bluray ISO nặng gần 40GB, nhưng rất buồn vì khi play trên x7 thì hình ảnh hơi giật nhưng âm thanh thì ko sao cả, em play bằng XBMC trên nền firmware 008 không root.
E ko rõ vấn đề này là do X7 hay do cable HDMI? Em dùng cable zin theo X7 nối vào receiver và cable xịn loại 1.4 để nối lên tivi. Rất mong nhận dc hồi âm sớm

dracula_bg

Active Member

Các bác cho hỏi, em mới mua x7, tết ráng down được bộ Pari by night 110 Bluray ISO nặng gần 40GB, nhưng rất buồn vì khi play trên x7 thì hình ảnh hơi giật nhưng âm thanh thì ko sao cả, em play bằng XBMC trên nền firmware 008 không root.
E ko rõ vấn đề này là do X7 hay do cable HDMI? Em dùng cable zin theo X7 nối vào receiver và cable xịn loại 1.4 để nối lên tivi. Rất mong nhận dc hồi âm sớm
ham hố làm gì file gốc nặng thế bạn? mình down bản DVD5 về xem ngon lành cành đào, nét căng mịn. chẳng hiểu mấy bác ham hố bản nặng để làm gì. cái này hình như là do xbmc với rom của x7 kết hợp với nhau nó chưa được ăn ý như cậu với mợ đấy ạ. chờ đợi các bác làm rom fix phình phịch thôi.

lungtung

ham hố làm gì file gốc nặng thế bạn? mình down bản DVD5 về xem ngon lành cành đào, nét căng mịn. chẳng hiểu mấy bác ham hố bản nặng để làm gì. cái này hình như là do xbmc với rom của x7 kết hợp với nhau nó chưa được ăn ý như cậu với mợ đấy ạ. chờ đợi các bác làm rom fix phình phịch thôi.

Hì hì, ai mà chả thích file tốt nhất để xem phải không bác. Nếu ai cũng nghĩ xuề xòa như bác thì ai up mấy bản Bluray gốc lên làm gì? Hôm nào rỗi bác thử play file Bluray ISO trên X7 của bác xem có bị giống em không ạ?

P.S: sao mấy nhà phân phối Minix nghỉ tết lâu quá nhỉ :D không ai trả lời cả :D

sentoka

Bác nào cho em hỏi là cách zoom in zoom out game trên con X7 với ạ, em vào Hayday mà ko tìm đc cách nào để zoom out, em dùng bàn phím + chuột ko dây máy tính ạ. Em cảm ơn các bác.

lahabentin

Well-Known Member

Lướt bàn phím chẳng thể làm cho bạn sáng tỏ được tại sao nhiều người lại "ham hố" cái file Blu-ray iso đến thế?
Thôi thì thế này, nếu bạn ở Saigon thì mời bạn đến nhà, mình sẽ cho bạn xem File Blu-ray iso với DVD9 ( chứ không phải loại DVD5 nhé ) nó khác nhau như thế nào?
Chỉ có cách đấy thôi mới hy vọng giải tỏa được thắc mắc lâu nay của bạn!
Còn việc Neo X7 play Blu-ray iso chưa mượt thì dần sẽ được hãng fix lại, tương lai sẽ tốt hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

lahabentin

Well-Known Member

Các bạn làm ơn giúp mình vụ này nhé:
Số là mình mở phim bộ trên FPTplay bằng Ipad thì nó hiện ra list phim phía dưới cho mình chọn lựa nhưng sao mở bằng X7 thì vào là nó play luôn tập cuối, không hiện list tập phim cho mình lựa chọn vậy?

quangtayho

Số là mình mở phim bộ trên FPTplay bằng Ipad thì nó hiện ra list phim phía dưới cho mình chọn lựa nhưng sao mở bằng X7 thì vào là nó play luôn tập cuối, không hiện list tập phim cho mình lựa chọn vậy?

X5 của mình cũng bị như vậy. Ức chế quá.

Daithanhthai

Active Member

Hi vọng mai các shop đều mở hàng thì có "đại diện bán hàng" vào trả lời. Toàn anh em người dùng vào chém với nhau thì lại thành topic hỏi đáp thông thường :))

Daithanhthai

Active Member

X5 mini của mình xem phim bằng trình Video Player từ ổ cứng cắm ngoài (qua dock nên ko thiếu nguồn nhé ) thì vẫn bị đứng hình, xem bằng XBMC MiniX Beta2 cũng thế. Các bác bán hàng có gợi ý gì ko ạ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Hiện nay FPT play chưa hỗ trợ trên một số dòng Android box TV, trong tương lai gần nếu FPT play có hỗ trợ như đang làm trên các thiết bị di động thì chào luôn K+ đấy bác!:D

Daithanhthai

Active Member

Mấy nhà phân phối nghỉ lâu thế

Bên trên