Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Cho minh hoi firmware neo g4 005 20140530 co bi loi wifi khong vay.

bác bị lỗi wifi thế nào nhỉ? up rom xong có còn bị ko? bác thử reset lại trước, ko được thì up lại rom vẫn lỗi thì bác mang qua bảo hành nhé.

khoangoaibp

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Minh dang dung FW 4.1.1. Xem tren forum minix co noi may phien ban 4.2.2 truoc bi loi khong co wifi nen chua dam update G4 len.

itvplus

Active Member

huuhan4666

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Tôi mới Rước 1 em Minix 8H. nhưng khi chạy 3D Bluray không làm thế nào cho nó hiểu sub Srt đi kèm. Dune base 3D thì chạy tốt. nhờ các pro chỉ giáo.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Tôi mới Rước 1 em Minix 8H. nhưng khi chạy 3D Bluray không làm thế nào cho nó hiểu sub Srt đi kèm. Dune base 3D thì chạy tốt. nhờ các pro chỉ giáo.

Với play mặc định bác cứ để file chạy cùng với sub .srt cùng thư mục và cùng tên là được mà

ngocanhvnp

Đã load bản ROM mới của Minix 8H, nhưng không biết update kiểu gì, làm theo như X7 thì máy tính không nhận driver. Không biết có cách nào update mà không dùng máy tính không nhỉ. Nhờ chỉ giáo giúp!

huuhan4666

Active Member

Tôi đã có Minix 8H, vào web được nhưng không thể vào HDvietnam được, nhờ các pro chỉ giáo cách khắc phục (tôi dùng Wifi). Xin cám ơn nhiều.

MTAM

Member

bạn dùng mạng nào, có một số nhà mạng như CMC bị chặn HDVN. Đổi DNS sang 8. 8. 8. 8 và 8. 8. 4. 4 là ok!

huuhan4666

Active Member

Đổi DNS ở máy tính thì dễ chứ ở minix tôi tìm mãi chưa thấy nên mới hỏi các cao thủ.

huuhan4666

Active Member

THẤT VỌNG VỀ MINIX 8H. CHẠY 3D ISO lại cho ra hình 2D (chạy bằng XBMC) vậy thì 3D để làm gì ? Nếu chạy bằng trình khác thì lại không chạy được.

ngocanhvnp

đúng là MINIX 8H không chạy được 3D ISO, có ai chạy được không nhỉ? mình đã update fw mới nhất rồi cũng không được

itvplus

Active Member

THẤT VỌNG VỀ MINIX 8H. CHẠY 3D ISO lại cho ra hình 2D (chạy bằng XBMC) vậy thì 3D để làm gì ? Nếu chạy bằng trình khác thì lại không chạy được.

Đây là chạy giả lập bác ah, chạy con nào cũng được, chỉ cần có tivi 3D.

huuhan4666

Active Member

Chạy giả lập thì chạy trên ti vi 2D cũng được cần gì 3D. Tôi đã thử cả trên tivi 3D và 2D cũng như nhau.

thaovjp89

Well-Known Member

Chạy giả lập thì chạy trên ti vi 2D cũng được cần gì 3D. Tôi đã thử cả trên tivi 3D và 2D cũng như nhau.

khác đó bác, vd như file 3d dạng side by side, nếu tivi thường bác làm cách nào chập 2 cái hình ấy lại? Với tivi 3D bác sẽ dùng Remote lồng 2 hình vào với nhau, thay vì thiết bị là android tv box tự động làm điều đó
Ở kiểu giả lập này thì phụ đề sẽ bị chồng chéo, hoặc bị tạt sang 2 bên

hunglinh8989

Minix hướng dẫn mình cách dùng launcher trong minix x7 được không? mình mới dùng k biết sử dụng launcher kiểu gì, ví dụ mình muốn kéo 1 ứng dụng ra homescreen thì phải làm sao??

dungtoandung

Well-Known Member

Dear bác Thao,
Mình dùng x5 bản stock fw mới nhất 422, xbmc 13 for minix, đang có mấy file Bluray audio iso, bluray iso và bluray 3d iso, định dạng audio là dts hdma, true hd đều không chạy được. Có thể cài thêm fan mền nào nó sẽ chạy được không?
Nếu không nên mua AB nào hiện nay chơi nuột mấy định dạng file này?
Có phần mềm nào moun ổ ảo trên AB để chạy file iso, NRG, IMG không?

thaovjp89

Well-Known Member

Dear bác Thao,
Mình dùng x5 bản stock fw mới nhất 422, xbmc 13 for minix, đang có mấy file Bluray audio iso, bluray iso và bluray 3d iso, định dạng audio là dts hdma, true hd đều không chạy được. Có thể cài thêm fan mền nào nó sẽ chạy được không?
Nếu không nên mua AB nào hiện nay chơi nuột mấy định dạng file này?
Có phần mềm nào moun ổ ảo trên AB để chạy file iso, NRG, IMG không?

Đê chạy .iso và chơi 3D tốt - khuyên bác nên chuyển qua dùng Himedia. Đến thời điểm hiện tại thì chưa có Android box nào nghiềm mấy file đó mạnh như dòng HImedia đâu "Q5II, Q10II"
Vấn để set ổ ảo, thì em chưa thấy tài liệu nào hướng dẫn làm trên android cả, nhờ các bác chuyên lập trình android vậy

itvplus

Active Member

Minix hướng dẫn mình cách dùng launcher trong minix x7 được không? mình mới dùng k biết sử dụng launcher kiểu gì, ví dụ mình muốn kéo 1 ứng dụng ra homescreen thì phải làm sao??

Bác đang dùng giao diện minix hay giao diện gốc android. Bác muốn kéo ứng dụng ra homescreen thì chuyển về giao diện gốc android rồi giữ chuột trái và kéo ra thôi. Còn trên giao diện minix launcher thì bác phải add ứng dụng theo các category trên homescreen, có nút ADD (dấu cộng) trên homescreen đó bác.

Đây là giao diện minix launcher, bác chưa cài thì cài lên nhé.
http://www.minix.com.hk/Support/14040207474001.html

dungtoandung

Well-Known Member

Thank bác Thảo,
Q5II eMMc cũng ra được gần 1 năm, vậy tương lai gần ( 1 vài tháng) Himedia có ra đời mới hơn không? Bác PM cho em cái giá tình thương vào Inbox với. Em ở HCM nhé. Tham khảo trên này thấy nói Himedia cho ảnh đẹp hơn Minix à ( em cũng mua X5 ở chỗ bác đấy)? Bây giờ Fw Q5II đã ổn định chưa?

E mới mua minix5 các bác cho e hỏi làm sao để đưa biểu tuợng chuơng trình tải về của mình ra to đùng thay thế cái biểu tuợng mặc định ạ

Bên trên