Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối giải pháp eBop và người dùng.

servicedat

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối giải pháp eBop và người dùng.

hây da,hôm nay còn khuyến mãi ko Bác... tinh mua một cái...

Tháng 6 thì đang có khuyến mãi mua 1 ebop premium giá 3tr2 tặng 1 áo mưa. Còn ebop X5mini và ebop ATV1200 thì giá 2tr4, remote airmouse cao cấp giá 650K giảm còn 450K bác nhé.

hoang1viet

Member

áo mưa minh nhiều lắm...thanks.dạo này bận ko vào diễn đàn..lúc nào vào cũng hết khuyến mãi...có lẽ ko có duyên với ebop.tính mua từ năm ngoái nhưng toàn hết KM

thanh hk

Member

tình hình là ebop dạo này ít cập nhật phim ảnh nhỉ.
Các bác ebop có thể thêm mục phim thuyết minh (hoặc lồng tiếng) không, cho người già và em bé dễ xem ấy mà. Nhất là những phim hoạt hình, các em nhỏ không thể đọc phụ đề kịp.

mmfr

Cho mình hỏi trên ebop premium có camera vậy có thể dùng app gì để xem camera trông trẻ như ip camera ?

Thao1975

Member

tình hình là ebop dạo này ít cập nhật phim ảnh nhỉ.
Các bác ebop có thể thêm mục phim thuyết minh (hoặc lồng tiếng) không, cho người già và em bé dễ xem ấy mà. Nhất là những phim hoạt hình, các em nhỏ không thể đọc phụ đề kịp.
Bạn nói đúng, ebop xem thế nào đưa thêm phim thuyết minh hay lồng tiếng để những người già còn được xem, còn mục ca nhạc thuy nga gần đây, từ thuy nga 103 đến 109 và chuyên cười Kỳ Duyên và Ngọc Ngạn có hình đưa lên nhưng khi xem lúc nào cũng báo đang cập nhật?

Chỉnh sửa lần cuối:

servicedat

Cho mình hỏi trên ebop premium có camera vậy có thể dùng app gì để xem camera trông trẻ như ip camera ?

Ebop premium có camera tích hợp đằng trước bác nhé. Và đa số KH tận dụng camera này để dùng Skype
- 1 mẹo để sử dụng skype trong việc giám sát: Trong setting của skype có tính năng tự động nhận cuộc gọi (Anwser call automatically), chỉ cần bật tính năng này lên, tạo 1 cái nick skype để dùng trên phone, rồi từ nick skype trên fone call vào nick trên box, vậy là có thể giám sát được.
Ngoài ra với Ebop X5mini và ATV1200, nếu bác mua 1 box sẽ được tặng 1 camera Logitech cực xịn.

Mấy hôm nay truyền hình trực tuyến ko xem đc các kênh vtv, htv chỉ xem đc ít thôi. Còn ứng dụng thể thao thì ko xem đc, toàn báo dvu ko cap nhật. Các Bác xem lại nhê

servicedat

Mấy hôm nay truyền hình trực tuyến ko xem đc các kênh vtv, htv chỉ xem đc ít thôi. Còn ứng dụng thể thao thì ko xem đc, toàn báo dvu ko cap nhật. Các Bác xem lại nhê

Xem lại được hết rồi đấy bác, bác check lại xem sao nhé!

Thỉnh thoảng lúc đc lúc ko bác ạ. Của e vẫn báo dịch vụ cập nhật ko thành công

mmfr

Thỉnh thoảng lúc đc lúc ko bác ạ. Của e vẫn báo dịch vụ cập nhật ko thành công

Của mình cũng cập nhật ko thành công, bộ nhớ còn hơn 1gb :|

magicflame

mình dùng mac, muốn bật phim ở Mac lên và share qua ebop đến TV thì làm như thế nào vậy?

tientx

Member

mình dùng mac, muốn bật phim ở Mac lên và share qua ebop đến TV thì làm như thế nào vậy?

Bác lên Google Play tải app "AirPlay/DLNA Receiver" (bản PRO hoặc Lite) về cài vào box eBop, rồi dùng tính năng Airplay trên Mac (có sẵn trên Mac từ phiên bản OS X Mountain Lion) để scan ra box eBop và share hình ảnh lên màn hình TV

Thân!

hidden1611

Bác lên Google Play tải app "AirPlay/DLNA Receiver" (bản PRO) về cài vào box eBop, rồi dùng tính năng Airplay trên Mac (có sẵn trên Mac từ phiên bản OS X Mountain Lion) để scan ra box eBop và share hình ảnh lên màn hình TV

Thân!

share có bác bản airplay pro . https://dl.dropboxusercontent.com/u/43054195/com.waxrain.airplaydmr.apk

magicflame

em có vấn đề nữa là. airplay chỉ chơi ở itunes, em muốn airplay từ vlc nhưng không được.
có cái beamer nhưng cái này lại không add sub được :(

Kho phim nhiều thì có nhiều nhưng hơi rối. Phim truyền hình Mĩ, mấy series nổi tiếng chẳng thấy đâu, vài phim chỉ có đúng 1 tập (từ HayhayTV) trong khi season có đủ rồi, bên HayhayTV app ngoài có đủ nhưng lag quá. Đã lấy nguồn phim từ HayhayTV thì cũng lấy đủ chứ thiếu.... Mà phim nào có quảng cáo như HDcafe gì đó thì tốc độ mượt, còn hayTV thì hên xui hoài, đứt kết nối là xem lại từ đầu (cái này chẳng khác gì xem app ngoài). Tựa việt anh lẫn lộn và kém chính xác nên tìm phim nhiều lúc khó khăn. Hôm qua thì search lỗi. Hôm nay tìm kiếm có vấn đề hay sao mà tựa tiếng anh (American Hustle) lại chẳng hiện, chỉ trả về kết quả tiếng việt. Mong eBop nhanh chóng xem lại các lỗi trên. Sau 4 ngày dùng thì vẫn chưa hài lòng đến mức giới thiệu cho người quen mua. Mình hơi khó tính, đòi hỏi nhiều khi xem phim nên soi kĩ như vậy mong eBop hoàn thiện hơn, cạnh tranh tốt hơn. Cảm ơn!

conmeomeo11

Member

Kho phim nhiều thì có nhiều nhưng hơi rối. Phim truyền hình Mĩ, mấy series nổi tiếng chẳng thấy đâu, vài phim chỉ có đúng 1 tập (từ HayhayTV) trong khi season có đủ rồi, bên HayhayTV app ngoài có đủ nhưng lag quá. Đã lấy nguồn phim từ HayhayTV thì cũng lấy đủ chứ thiếu.... Mà phim nào có quảng cáo như HDcafe gì đó thì tốc độ mượt, còn hayTV thì hên xui hoài, đứt kết nối là xem lại từ đầu (cái này chẳng khác gì xem app ngoài). Tựa việt anh lẫn lộn và kém chính xác nên tìm phim nhiều lúc khó khăn. Hôm qua thì search lỗi. Hôm nay tìm kiếm có vấn đề hay sao mà tựa tiếng anh (American Hustle) lại chẳng hiện, chỉ trả về kết quả tiếng việt. Mong eBop nhanh chóng xem lại các lỗi trên. Sau 4 ngày dùng thì vẫn chưa hài lòng đến mức giới thiệu cho người quen mua. Mình hơi khó tính, đòi hỏi nhiều khi xem phim nên soi kĩ như vậy mong eBop hoàn thiện hơn, cạnh tranh tốt hơn. Cảm ơn!
Bạn nói sao chứ mình xem hayhaytv = app ngoài mượt hơn cả máy tính. Còn việc hay đứt kết nối thì bạn phải biết là hayhaytv cứ vài ngày là đổi link hết tất cả phim.

Bạn nói sao chứ mình xem hayhaytv = app ngoài mượt hơn cả máy tính. Còn việc hay đứt kết nối thì bạn phải biết là hayhaytv cứ vài ngày là đổi link hết tất cả phim.
Cũng tùy lúc à bạn ơi, lúc thì mượt lắm, rất tuyệt nhưng lỗi gặp phải cũng không ít, nhiều khi còn chẳng load được nữa ấy chứ, xem phim cứ giựt liên hồi, lúc buồn thì nó cho mình xem lại từ đầu :) Nhưng vẫn tuyệt chán so với các app xem phim khác rồi. Thanks bạn góp ý cho mình. Dùng app có sẵn vẫn tiện hơi app ngoài nên vẫn trông chờ sự cải tiến từ eBop!

thanh hk

Member

Mình muốn xem một số video file .mkv từ usb hoặc ổ cứng ngoài, nhưng ebop báo là không hỗ trợ định dạng này. Các bác ebop xem lại giúp.

tientx

Member

Mình muốn xem một số video file .mkv từ usb hoặc ổ cứng ngoài, nhưng ebop báo là không hỗ trợ định dạng này. Các bác ebop xem lại giúp.

Mình thấy eBop vẫn hỗ trợ mkv mà bác: Bác cứ cắm USB vào, rồi vào mục "Kho Lưu Trữ", chọn USB, chọn "Phim" rồi chọn phim trên đĩa, eBop sẽ tự gọi MXPlayer lên play thôi

Hoặc là bác dùng XBMC, trong mục "Tiện Ích" trên màn hình chính của eBop để xem phim trên đĩa USB cũng được, nhưng thao tác trên XBMC cũng tương đối phức tạp

Thân!

Bên trên