Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

oldfriend

Moderator
em thấy cái remote của nó thiết kế đẹp đấy chứ ^^, em nhìn là ưa ngay rồi :D

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Theo kiểu này bản thương mại chắc còn xa lắm, giá cũng rẻ thôi vì bán hết nhanh mới ra kip A-Class A2 có cấu hình như mong đợi...

oldfriend

Moderator
chắc A2 cũng sắp ra rồi, lần này âm thầm ra thôi, khỏi phải chém lung tung ^^

smilegirl

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

bác zTV sửa cho em cái lỗi air-play chỉ có tiếng không có hình nhé.

Không biết các bác ZTV thiết kế thế nào mà phần cài đặt AirPlay lại nằm trong icon "Calculator", thêm nữa lúc vui thì khi play được cả hình lẫn tiếng, lúc buồn thì chỉ có tiếng không hình, các bác xem lại giúp nha!

Em nghĩ bác chủ nên dành một trang để tổng hợp các lỗi của A-Class để nhà sản xuất nắm bắt được nhanh nhất để khắc phục chứ hiện giờ trên diển đàn có quá nhiều box viết về A-Class và trong các box này có quá nhiều lời than phiền về lỗi của A-Class, có những lỗi đúng do khâu thiết kế sản phẩm, có những lỗi sai do người dùng chưa có kinh nghiệm, qua đó ZTV sẽ có những giải pháp nâng cấp hoặc hướng dẫn cách khắc phục, đừng để anh em kêu ca mà không ai trả lời.

quaxoai89

Active Member

Không biết các bác ZTV thiết kế thế nào mà phần cài đặt AirPlay lại nằm trong icon "Calculator", thêm nữa lúc vui thì khi play được cả hình lẫn tiếng, lúc buồn thì chỉ có tiếng không hình, các bác xem lại giúp nha!

Em nghĩ bác chủ nên dành một trang để tổng hợp các lỗi của A-Class để nhà sản xuất nắm bắt được nhanh nhất để khắc phục chứ hiện giờ trên diển đàn có quá nhiều box viết về A-Class và trong các box này có quá nhiều lời than phiền về lỗi của A-Class, có những lỗi đúng do khâu thiết kế sản phẩm, có những lỗi sai do người dùng chưa có kinh nghiệm, qua đó ZTV sẽ có những giải pháp nâng cấp hoặc hướng dẫn cách khắc phục, đừng để anh em kêu ca mà không ai trả lời.

chả phải tổng hợp đâu bác ạ,bên ztv họ cập nhật thg xuyên rôi,họ âm thầm theo dõi chứ ko cm để cho khách quan.

waiting_0011

Mình thấy phần Karaoke chưa được tốt lắm, nhiều bài không hát được :D

Mgz

các bác ZTV không nên ôm đồm nhiều features quá, bị đi vào lối mòn của các phần mềm mã nguồn mở rồi

Tốt nhất nên tập trung vào các tính năng CORE như xem phim, nghe nhạc là ổn (xem 10bit, DTS, 3D, etc), kết nối internet ổn định là OK, test ổn định rồi mới nên tập trung nhân lực sửa lỗi các tính năng khác

kidcat

Member

Các bác cho mình hỏi ứng dụng LiveTV lúc mình đang xem tivi thì làm sao để hiện lên danh sách kênh và chọn kênh khác, chứ không lẻ bấm bừa các số để đổi kênh khác, như vậy không hay.

Ứng dụng VOD có 1 số phim để là nút "Thuê phim" thay vì nút "Xem phim", mình bấm vào nút "Thuê phim" thì phim không có chạy, vậy giờ làm sao để xem phim đó. Thanks.

Không bác nào giúp em cái này sao? :((

Hỏi tiếp các bác giúp luôn 1 thể:

Các bác cho hỏi làm sao để gõ tiếng Việt bằng bàn phím mặc định của ZTV vậy, mình không gõ được, mình cài thêm ứng dụng gõ tiếng việt cho jelly bean thì chỉ gõ được tiếng Việt bằng bàn phím ảo, còn bàn phím không dây thì gõ không được. Thanks.

tienlequoc

Well-Known Member

Đang nghiên cứu 1 em android box có thể làm được những việc này, các bác ZTV coi chừng 1 cơn bão khủng khiếp sắp ập đến đấy nhé, cứ tiếp tục phấn đấu để không tụt lại so với đối thủ tiềm ẩn sắp xuất hiện càn quét thị trường:

Đang nghiên cứu 1 em android box có thể làm được những việc này, các bác ZTV coi chừng 1 cơn bão khủng khiếp sắp ập đến đấy nhé, cứ tiếp tục phấn đấu để không tụt lại so với đối thủ tiềm ẩn sắp xuất hiện càn quét thị trường:

Bác tiến ngiên cưu nhanh lên cho moi android box
Mới cho ztv biết. Tay

unchainmedoly

Active Member

Em này xinh tươi đây, lớn mau Anh chờ,

Ztv

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Nó sẽ có trong năm 2014 nền tảng phải là chip Nvidia tegra4 72 GPU. Còn thêm 4k nữa bác. Ram phải 4mb may ra mới được. mỗi tội cấu hình ý giá sản xuất phải 150usd.

tat100

Member

Android Box nay chay Allwinner A31 Quadcore phai khong Bac Tien.Sorry vi may dang truc trac nen khong go duoc dau.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Nó sẽ có trong năm 2014 nền tảng phải là chip Nvidia tegra4 72 GPU. Còn thêm 4k nữa bác. Ram phải 4mb may ra mới được. mỗi tội cấu hình ý giá sản xuất phải 150usd.
Giá sản xuất 150$ thì các bác có mà ăn cám à. Sao không tiếp tục theo đuổi Amlogic M8 -X mà các bác vẫn đang theo đuổi trước giờ? Có làm firmware cho nó thì cũng dễ dàng hơn cho tegra 4 mà?

Chỉnh sửa lần cuối:

Nguyen Huu Phat

1. ztv cho tôi hỏi đính chính lại:
Tôi có gọi lên tổng đài ztv hỏi về chương trình cam kết xài dịch vụ xem truyền hình + phim online trong 2 năm, thì đc mua thiết bị A-Class với giá 600k thì đc báo là hết chương trình đó rồi. Ko biết có chính xác ko ztv vì có vẻ như em tư vấn cho tôi cũng chưa nắm rõ lắm, nên tôi muốn hỏi lại. Đang quan tâm con A-Class này.
2. Ko biết là sắp tới ztv có dự định lên android 4.1 trở lên cho em này ko vì thấy cấu hình cũng khá ổn mà 4.0.2 đã cũ rồi

quaxoai89

Active Member

Tôi có gọi lên tổng đài ztv hỏi về chương trình cam kết xài dịch vụ xem truyền hình + phim online trong 2 năm, thì đc mua thiết bị A-Class với giá 600k thì đc báo là hết chương trình đó rồi. Ko biết có chính xác ko ztv vì có vẻ như em tư vấn cho tôi cũng chưa nắm rõ lắm, nên tôi muốn hỏi lại. Đang quan tâm con A-Class này.
2. Ko biết là sắp tới ztv có dự định lên android 4.1 trở lên cho em này ko vì thấy cấu hình cũng khá ổn mà 4.0.2 đã cũ rồi
khi nào ztv bán thương mại A thì bác sẽ bik thôi mà,cuối tháng là có à.Còn A đang chạy anroid 4.2.2 rồi bác nhé.

tienthanhbk

Well-Known Member

A đang chạy 4.2 mừ

Nguyen Huu Phat

A đang chạy 4.2 mừ
Bác tienthanhbk xài rồi đúng ko? Vì tôi xem trên trang chủ ztv.vn bên phần thông số kỹ thuật con A1-1 thấy để chạy HĐH 4.0, em tư vấn bên ztv cũng bảo chạy 4.0.2. Bác ztv vào đính chính lại cái cho em.

tienlequoc

Well-Known Member

Bác tienthanhbk xài rồi đúng ko? Vì tôi xem trên trang chủ ztv.vn bên phần thông số kỹ thuật con A1-1 thấy để chạy HĐH 4.0, em tư vấn bên ztv cũng bảo chạy 4.0.2. Bác ztv vào đính chính lại cái cho em.
Thông tin website là lạm dụng copy và paste, thực tế A-class chạy Android 4.2.2 nhé. :)

Bên trên