Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

taitv

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Mình đang ở bản room ngày 7, làm sao đê update lên bản room ngày 8 vậy các bác???
Vào chổ nào nhỉ?

trieuquang2013

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

bác tiến có giá bán cụ thể con a class này dồi hả giá chính sác 1t3 chứ chắc số lượng có hạn chứ

tienlequoc

Well-Known Member

bác tiến có giá bán cụ thể con a class này dồi hả giá chính sác 1t3 chứ chắc số lượng có hạn chứ
Chắc là chỉ có 20 vé thôi bác. Chiều giờ hết 3 vé rồi.

FanHD6666

Con C1-1 em thấy khi chạy ở chế độ OFF và chế độ xem quạt tản gió kêu to quá. Có bác nào gặp phải tình trạng này ko? Ztv có cách nào khắc phục vấn đề này ko?

Ztv

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Con C1-1 em thấy khi chạy ở chế độ OFF và chế độ xem quạt tản gió kêu to quá. Có bác nào gặp phải tình trạng này ko? Ztv có cách nào khắc phục vấn đề này ko?

C làm gì có quạt bác ơi. E1 mới có. Quạt E chạy lâu bụi bám nên kêu. Bác cứ tháo vỏ , rút quạt ra. Trước đây thiết kế E có quạt vì sợ dùng ổ cứng santta nóng, thực tế không cần. Bản rom của E 1 nếu tắt quạt khi off thì Tuner vệ tinh không off. Do ngắt trên mailboard chỉ có 1 nên Rom2.0 bọn em ưu tiên tắt nguồn tuner nuôi nlb vệ tinh. E 2 đã cải tiến vụ này. E1 là sản phẩm đầu tay củ ztv cũng là sản phẩm thiết kế tốn kém và cẩn thận không cần thiêt. Nó cũng bền nhất khi tỷ lệ bảo hành phần cứng chỉ 5/1000 . Chủ yếu lỗi vặt do người dùng cài apk.
Bọn em đang làm rom 3.0 cho E và C nó sẽ hot không kém A vì nó kế thừa những tính năng hay của A . C và E cá nhân em thấy tiện hơn vì có vệ tinh. A phải chơi internet 3-4 megabit/s> mới mượt mà TV internet làm gì có 60 kênh vệ tinh.

vanthinh

Khi nào có bản rom 3.0 cho c class vậy bác ztv?

Ztv

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Khi nào có bản rom 3.0 cho c class vậy bác ztv?

Bọn em đang tập trung làm cho A ngon. Khi ngon rồi tích hợp dvb-s và thêm mấy driver của chíp m3 là ok cho E và C . Chắc phải một tháng mới xong.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

A class có một lỗi mà bọn em đã biết khi cái apk lạ hay lỗi . Sau đó reset đèn vẫn xanh. Bác reset rồi rút ngồn cắm lại là ok. A class rom được tuỳ chỉnh tối ưu cho dịch vụ ztv nên khi cài apk xem online khác bị xung đột. Bọn em fix gần hết những lỗi đó. Nhưng một số apk lạ nó chiếm quyền điều khiển nên reset kg tác dụng. Phải reset rồi rút nguồn cắm lại mới ok.

Điều này,tôi nghĩ cũng chưa đúng lắm,bởi tôi lấy A class ngày 9/11 về,cho đến nay,thỉnh thoãng lại bị mặc dù chưa hề vào google play,tải 1 app nào về,có thể nguyên nhân nằm chổ khác,các bác đừng chủ quan.Hiện tượng treo máy,tắt máy còn lại đèn xanh lá,chờ một lúc không thấy hiện đèn đỏ standard by,rồi bấm power không tác dụng,phải rút nguồn.
Các bác ZTV nên chỉnh lại khi cấp nguồn A class,thì A class ở trạng thái standard by,đừng ở trạng thái on nữa,bất tiện cho người dùng.
Thí dụ,tôi lấy nguồn từ receiver,khi bật receiver,phải chờ A class khởi động xong mới tắt,không dám tắt lúc đang khởi động.

oldfriend

Moderator
sao các bác nhìu lỗi thế ^^, của em hôm qua lấy về mở tivi coi cả ngày, chẳng vấn đề gì lớn lao ^^, thấy trong app có sẵn HDviet mà sao các bác lại phải lên store tải lại nhỉ ?

dungtam25

Well-Known Member

Nhà cháu cũng hoạt động liên tục từ hôm mang về đến giờ, test online, offline các kiểu. Khởi động lại đúng 2 lần trong ngày đầu tiên khi có cụ bảo tắt đi bật lại mất wifi. Nhưng đến giờ vẫn chưa treo hay đơ gì. Sờ vào cũng chỉ hơi âm ấm chứ không nóng. VOD, LIVETV, ISO DVD9 Thúy Nga vẫn táng đều hàng ngày.
Không hiểu mấy cụ kia dùng kiểu gì, hay tại con của cháu số serie đẹp 468 :))
Hài nhất là mấy cụ chưa dùng bao giờ, nhưng cũng phán như đúng rồi hic.

Nhân tiện hỏi bác ZTV luôn cái karaoke, tìm kiếm, chọn bài thì OK nhưng khi tìm danh sách ra nhiều quá, nó bắt page + để load trang tiếp, ở E thì remote có nút page+ nhưng ở A thì làm thế nào?

Bác ạ ! Đồ điện tử s/x hàng loạt,nên tỷ lệ hư hõng,nằm trong sai số cho phép là may mắn lắm rồi.
Bác may là gặp A class không bị lổi phần cứng cũng như phần mềm.
Nếu bác ở Saigon,em gởi bác con của em,con của bác bỏ vào hộp,em niêm phong lại.Mục đích cho bác dùng con của em thôi,bác sẽ thấy thế nào là phán như thánh.
Em không có ý châm chọc bác,nhưng bác nói vậy một số anh em sản phẩm bị lổi,họ buồn>

mario80vn

Member

Bác ZTV cho hỏi trình ZTV Player sao ko hiện ra khi chơi ISO qua NAS, chỉ hiện ra trình xem phim mặc định của Android, hoặc các trình mình cài vào như MX Player. Mình muốn chơi ISO Blueray qua NAS mà cái MX Player ko chơi đc.

smilegirl

Active Member

Mình đang ở bản room ngày 7, làm sao đê update lên bản room ngày 8 vậy các bác???
Vào chổ nào nhỉ?

Nếu không có gì rắc rối thì không cần lên bản 08, A của em chạy bản 07 thì xem livetv các kênh SD full màn hình, sau khi nâng lên 08 thì các kênh SD chỉ có tỉ lệ 4:3, giờ muốn về 07 mà chưa biết làm sao đây.

Theo nhận xét của em thì bản 08 đâu có gì hơn bản 07, livetv ổn, vod xem ở luồng cao mượt, xem offline các file bluray iso, bluray nguyên gốc> 40GB chạy tốt, các ứng dụng hdviet, hayhaytv chạy ngon, nói chung hình ảnh đẹp hơn Neo X5.

oldfriend

Moderator

Nếu không có gì rắc rối thì không cần lên bản 08, A của em chạy bản 07 thì xem livetv các kênh SD full màn hình, sau khi nâng lên 08 thì các kênh SD chỉ có tỉ lệ 4:3, giờ muốn về 07 mà chưa biết làm sao đây.

Theo nhận xét của em thì bản 08 đâu có gì hơn bản 07, livetv ổn, vod xem ở luồng cao mượt, xem offline các file bluray iso, bluray nguyên gốc> 40GB chạy tốt, các ứng dụng hdviet, hayhaytv chạy ngon, nói chung hình ảnh đẹp hơn Neo X5.

chuẩn, đang xài bản 07, chẳng phải chỉnh chọt gì, cắm vào chơi từ hôm qua đến giờ, chưa có nhu cầu nâng cấp :D

Jedi Knight

Well-Known Member

Cần cập nhật ZTV Player nhiều hơn :
- Cho phép tua film file MKV, 1 đống film test hầu như ko tua đc, đang ở cty nên ko test nhiều nhưng dự đoán là các file mkv có track/chapter bị
- Play file ISO DVD xong thoát ra một lúc lâu mới ra launcher
- ZTV Player them chức năng thể hiện thông tin file đang trình chiếu: ví dụ bầm nút OK thể hiện thông tin film và thanh trượt điều khiển
- Thêm chức năng nhảy theo %: remote có số, bấm 1 10%, 2-> 20%...bấm nút search cho phép gõ thời gian để nhảy tới đoạn thích xem

Kiểu này Mod Tiến chịu khó tổng hợp các lỗi anh em gặp phải và cách Fix rồi cho lên #1 để khi cần anh em tham khảo dễ tìm, để nhiều page thế này đọc hơi lâu !

congtuthanhnam2

Active Member

Xin post bên này mong các bác và bác ZTV cho em cái phao cứu trợ :
Cứu , cứu em với bác ZTV và các bác ơi, đêm qua xem bóng đá cài 1 vài cái apk vào, set IP tĩnh chạy ngon nhưng khởi động lại thì ôi thôi chỉ đến cái logo ảnh động ZTV rồi có chữ khởi động android rồi nó load đi load lại logo đó mãi ko vào được ,bàn phím ko tác dụng, cắm rút nguồn cũng ko xong , đèn lúc nào cũng xanh lè. Reset lỗ bằng tăm xỉa răng ko ăn thua, em dùng rất ngon đến lúc hỏng hu..hu...

kidcat

Member

Các bác ZTV cho em hỏi, bao giờ em mới được nhận hàng, sao mấy anh em khác có voucher nhận hết rồi, mà em thì không. Em ở TPHCM. Thanks.

mario80vn

Member

Các bác ZTV cho em hỏi, bao giờ em mới được nhận hàng, sao mấy anh em khác có voucher nhận hết rồi, mà em thì không. Em ở TPHCM. Thanks.

Bác xin được vận đơn của bác Z chưa nếu có rồi thì vấn đề nằm ở bên CPN mà bác, bác vào hopnhat.vn tra cứu xem hàng bác đang ở phương trời nào là ra :D

Bác ZTV có thề tư vấn cho mình loại gamepad nào thì A class có thể nhận biết được để mình mua sử dụng ( Mình gắn thử cái gamepad cùa anh Tập - dùng cho con X5 - Con A-class không nhận biết được). Thks

Bác nào đã test thử gamepad tốt cho mình xin nhãn hiệu với. Thks

tienlequoc

Well-Known Member

Bác ZTV có thề tư vấn cho mình loại gamepad nào thì A class có thể nhận biết được để mình mua sử dụng ( Mình gắn thử cái gamepad cùa anh Tập - dùng cho con X5 - Con A-class không nhận biết được). Thks

Bác nào đã test thử gamepad tốt cho mình xin nhãn hiệu với. Thks
A-class không root được, lại không có kho game dành cho gamepad như Q5II thì chơi Game bằng gamepad kiểu gì hả bác? Không biết là các bác Ztv đã thử gamepad với game nào chưa?

Bên trên