Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

bữa nào rảnh em cầm con A của em qua chơi với bác thử xem :D

Thân mời,rồi đi uống cafe he!!!!.Buổi trưa bác nghĩ đi.

ZTVnews

Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Thân mời,rồi đi uống cafe he!!!!.Buổi trưa bác nghĩ đi.

Tuần sau, ZTV sẽ có mặt tại Sài Gòn để tham gia triển lãm Vietnam Telecomp 2013. ZTV xin phép được làm phiền bác để cop 1 số mẫu ISO DVD9 mà bác không chạy được để chuyển cho bộ phận phát triển.
Các file ISO DVD9 mà ZTV đã có, kể cả mẫu mà bác Tiến Lê Quốc cung cấp (Vân Sơn) đều đã chạy được.
Cảm ơn bác.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Tuần sau, ZTV sẽ có mặt tại Sài Gòn để tham gia triển lãm Vietnam Telecomp 2013. ZTV xin phép được làm phiền bác để cop 1 số mẫu ISO DVD9 mà bác không chạy được để chuyển cho bộ phận phát triển.
Các file ISO DVD9 mà ZTV đã có, kể cả mẫu mà bác Tiến Lê Quốc cung cấp (Vân Sơn) đều đã chạy được.
Cảm ơn bác.

Em cám ơn bác nhiều.Chắc chắn dịp triển lãm này,em hân hạnh làm quen với các bác.
Mà em có điểm này vẫn đang lăn tăn.Triển lãm là nơi trưng bày sãn phẩm mới,nơi quảng bá thương hiệu.
Việc em mang A class lổi đến các bác,liệu có bị ảnh hưởng gì không?
Chúc các bác khỏe để chuẩn bị chu đáo cho dịp triển lãm này.
Thân chào.

ZTVnews

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Em cám ơn bác nhiều.Chắc chắn dịp triển lãm này,em hân hạnh làm quen với các bác.
Mà em có điểm này vẫn đang lăn tăn.Triển lãm là nơi trưng bày sãn phẩm mới,nơi quảng bá thương hiệu.
Việc em mang A class lổi đến các bác,liệu có bị ảnh hưởng gì không?
Chúc các bác khỏe để chuẩn bị chu đáo cho dịp triển lãm này.
Thân chào.

Ngay từ khi đăng ký nick để hỗ trợ khách hàng trên diễn đàn HDVIETNAM, ZTV đã xác định sẽ luôn luôn tiếp thu ý kiến của khách hàng, luôn luôn nhận gạch để hoàn thiện sản phẩm. Nếu không như thế, chắc chắn, ZTV không bao giờ xuất hiện trên diễn đàn này. Tại triển lãm cũng thế thôi.
ZTV rất vuihân hạnh được tiếp đón những khách hàng như bác.
Nếu có thể, bác nhớ cop giúp em một số mẫu ISO DVD9 và ISO BLUERAY mà bác không chạy được để bộ phận phát triển phần mềm có thêm mẫu phân tích bác nhé.
Một lần nữa cảm ơn bác

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

File Vân Sơn mà em chép cho bác con A-class của em cũng ko đọc được. Mà em có cài phần mềm xem phim khác đâu cơ chứ?

oldfriend

Moderator
em hẹn bác Dũng mai em cầm con A class của em qua xem thử có nhai dc mấy file DVD của bác ko nhé ^^, nhưng em nghĩ DVD9 chắc ko đọc được.

oldcar

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Cho mình hỏi cái kho nhạc lossless nằm ở đâu mà mình kiếm hoài không ra ?

tienlequoc

Well-Known Member

Cho mình hỏi cái kho nhạc lossless nằm ở đâu mà mình kiếm hoài không ra ?
Nó nằm ở 65 Lạc Trung đấy bác. :D Họ đang nghiên cứu và phát triển chứ đã có đâu mà kiếm.

spec của A Class là có support wifi b/g/n mà em để wifi phát chuẩn N con A Class bắt ko ổn chuyển về chuẩn B/G mới bắt được. Có bác nào đang xài wifi chuẩn N bị giống em ko ạ ?
Ztv đã test wifi của A class trên nhiều bản rom . Đúng là có sự trênh lệch mức sóng giữa các bản rom nhưng không nhiều. Em sẽ trao đổi kỹ với đội phần cứng rồi trả lời các bác sau. Về phần rom em nghĩ chỉ bị lỗi khi chuyển wifi sang Lan và ngược lại, nó chưa ổn định ở chỗ này. Còn về phần cứng chúng em bê nguyên con tuner wifi của E sang và ăng ten E,C,A đều một xưởng cung cấp linh kiện và cùng mức giá. Không thể có chuyện phần wifi kém chất lượng phần cứng. Còn khả năng không tương thích với chuẩn n là có thể.
Vâng, thử các cách cuối cùng e nghe bác ztv nói về vụ có thể ztv không tương thích với chuẩn n, e vào wifi cấu hình để con linksys nhà e chỉ phát chuẩn b/g thì vào ztv test speed lúc nào cũng 2.5Mbps rôì.
Trên thông số sản phẩm các bác ghi support chuẩn n mà giờ gặp wifi chuẩn n lại làm speed chậm đi là không ổn rồi. Sớm fix vụ này các bác nhé vì điện thoại , máy tính nhà e toàn chuẩn n thôi ah.
Em dùng với linksys e1200 nhé cacs bác có thể mua về test

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

em hẹn bác Dũng mai em cầm con A class của em qua xem thử có nhai dc mấy file DVD của bác ko nhé ^^, nhưng em nghĩ DVD9 chắc ko đọc được.

Vâng,mai em chờ bác!!!

tienlequoc

Well-Known Member

Đầu giờ chiều thứ 7 tuần sau anh em mình tập trung qua triễn lãm ở Q7 đàm đạo với các bác ZTV nha. đi một lần cho đông, ngày cuối chắc các bác ZTV cũng rảnh rồi, đến cuối giờ thì anh em ra quán đàm đạo tiếp. :))

oldcar

Member

Nó nằm ở 65 Lạc Trung đấy bác. :D Họ đang nghiên cứu và phát triển chứ đã có đâu mà kiếm.
Oạch, vậy mà mình kiếm hoài :D
Đầu giờ chiều thứ 7 tuần sau anh em mình tập trung qua triễn lãm ở Q7 đàm đạo với các bác ZTV nha. đi một lần cho đông, ngày cuối chắc các bác ZTV cũng rảnh rồi, đến cuối giờ thì anh em ra quán đàm đạo tiếp. :))
Ra quán cafe hay bia vậy bác ?

mình cũng bị 1 phim âm thanh 7.1 không có tiếng luôn im re
UHDBits.org :: Login
phim này chuyển sang tiếng việt cái là ko nghe được báo unsupport audio
HDVNbits.Org :: King of Beggars 1992 USLT 1080p Blu-ray Remux AVC TrueHD 7.1-HoangKien - Phim Bo|phim hd|download|torrent|P2P|BitTorrent|Download|Movie

Ức chế quá >:p Trưa này về nhà tìm ra 1 cách nghe được âm thanh rồi ./:).

Mình gắn thêm 1 sợi từ cổng optical của A class ra amply . Thế là có âm thanh ( Nhưng sao mình có cảm giác không đủ 5.1)

Chỉnh sửa lần cuối:

cmhung

Member

Các bác chỉ em cách set ip tĩnh cho A class sử dụng wifi với

Các bác chỉ em cách set ip tĩnh cho A class sử dụng wifi với

Bác vào TẤT CẢ ỨNG DỤNG, trong đó có phần CÀI ĐẶT mặc định của Android 4.2 đó, nó có nhiều tùy chọn hơn phần CÀI ĐẶT mà ZTV xây dựng, vào đó bác vào mục WIFI rồi bấm phím dưới cùng bên trái phím điều hướng của remote, chọn CÀI ĐẶT NÂNG CAO là đặt được IP Tĩnh nhé!

quangtayho

Thèm quá nhể. Ở Hà Nội lót dép ngồi hóng các bác vậy thôi. Hi vong sau buổi hội đàm cấp cao sẽ có nhiều cái hay - mới - độc cho anh em vọc :))

dungtoandung

Well-Known Member

Hy vọng sau buổi hội đàm này A Class nhận lệnh bằng giọng nói Tiếng Việt thì thật KHỦNG KHIẾP :)

Mong được tư vấn A class chạy file ISO có thể add phụ đề bên ngoài được không ? Thks

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác Ztv có thời gian rảnh thì giúp em xem xét bản xbmc nào chạy ngon trên A class nhé. Em test bản ngày 5.10.2013 của Pivos thì không có hình, nhưng cảm giác là rất mượt, do phần âm thanh rất trơn tru, nếu các bác lấy bản này về sửa lỗi phần hình lại thì ngon. XBMC là kho miễn phí chất lượng nhất thế giới, ko có thì sẽ hụt hẫng lắm.

Bên trên