[Hỏi đáp] [Tư vấn] [Chia sẻ] Bảo hành HDD Seagate tại Việt Nam

haohanluongson

Active Member
Ðề: bảo hảnh ổ cứng Seagate

vừa mới vào Maihoang thấy ổ cứng Seagate chính hãng giờ bh có 1 năm, đúng là thảm họa HDD mà :((, kiểu này anh em HDvietnam hết đường lưu phim rùi

cuonghandoi

vừa mới vào Maihoang thấy ổ cứng Seagate chính hãng giờ bh có 1 năm, đúng là thảm họa HDD mà :((, kiểu này anh em HDvietnam hết đường lưu phim rùi

eo, BH có 1 năm, chán vãi, thế làm ăn gì, ổ cứng hay tháo ra tháo vào cóp nên việc hư hỏng rất có thể vậy mà có 1 năm thì mệt đấy

Sao hôm nay em không thể post đề tài mới , vậy em xin phép chủ thớt cho em mượn đỡ cái thớt này để trút giận nhá :)
Vào ngày 22/3/2011 em có mua 1 cái HDD tại Sáng Tạo 27ABC Tôn Thất Tùng . Q1. Xui cho em như thế nào đó, hôm 28 tết vừa rồi em nghịch cái seagate tool thì lòi ra cái vấn đề hài hước. Cái giờ sử dụng của Seagate tool nó báo là 10419hrs. Các bác thử nghỉ xem 1 năm 8760hrs, em chưa sử dụng hết 1 năm, cứ cho là mỗi ngày em dùng 24/7 thì tính ra em sử dụng nó khoảng 7300hrs. Em nói đến đây chắc các bác cũng đã hiểu cái sự gian dối, láo cá của Sáng Tạo. Dám bán đồ 2nd cho em, mặc dù em trả tiền đồ mua mới. Ngày mai em lên tụi nó xem như thế nào, về hầu chuyện các bác nhá. Bây giờ em upload bằng chứng lên cho các bác coi, các bác nhớ làm chứng cho em nhá

Chỉnh sửa lần cuối:

dungdt2

Ổ cứng ngày xưa làm ngon vs bh thì quá ok
Còn bây giờ ăn sổi ở thì thôi, nói chung là cứ tư tưởng chết ổ cứng bất cứ lúc nào khi đã hết bảo hành :((

cuonghandoi

Sao hôm nay em không thể post đề tài mới , vậy em xin phép chủ thớt cho em mượn đỡ cái thớt này để trút giận nhá :)
Vào ngày 22/3/2011 em có mua 1 cái HDD tại Sáng Tạo 27ABC Tôn Thất Tùng . Q1. Xui cho em như thế nào đó, hôm 28 tết vừa rồi em nghịch cái seagate tool thì lòi ra cái vấn đề hài hước. Cái giờ sử dụng của Seagate tool nó báo là 10419hrs. Các bác thử nghỉ xem 1 năm 8760hrs, em chưa sử dụng hết 1 năm, cứ cho là mỗi ngày em dùng 24/7 thì tính ra em sử dụng nó khoảng 7300hrs. Em nói đến đây chắc các bác cũng đã hiểu cái sự gian dối, láo cá của Sáng Tạo. Dám bán đồ 2nd cho em, mặc dù em trả tiền đồ mua mới. Ngày mai em lên tụi nó xem như thế nào, về hầu chuyện các bác nhá. Bây giờ em upload bằng chứng lên cho các bác coi, các bác nhớ làm chứng cho em nhá

bác lập topic mới đi, cho mọi ng thấy cái đểu của nó, nếu load = chrome thì nhấn tab đến khi chỏ chuột nháy vào tên tiêu đề là đc

cuonghandoi

bác lập topic mới đi, cho mọi ng thấy cái đểu của nó, nếu load = chrome thì nhấn tab đến khi chỏ chuột nháy vào tên tiêu đề là đc

Cara

Active Member
Ðề: Hướng dẫn bảo hành Seagate

2 link trên của website seagate die rồi. Giờ đi bảo hành khó quá, em có mấy cái hdd mua năm 2010 giờ chẳng nhớ mua của ai, muốn đi bảo hành cũng vắt óc ra suy nghĩ, mệt thiệt.

mati06005

Bảo hành ổ cứng SEAGATE - các pác cho ý kiến với

Chuyện là như thế này:
Hồi đầu tháng cái ổ cứng 250Gb của e tự nhiên bị bad, e đem đến cty Bảo An(chỗ e mua ổ tháng 10/2009-dc bh 3 năm) để bảo hành, sau khi test thì e đc thông báo là ổ bị Bad, hơi bị hao mòn 1 tí nhựa bằng đầu tăm ở góc chỗ cắm),ko đc bảo hành ~> sau 1 hồi này nọ với Bảo An thì Bảo An tạm nhận BH nhưng phải gửi sang Seagate và phải chờ đợi khoảng 3 tuần gì gì đó ...hoặc hơn mới có kết quả. Cho đến hnay cũng trôi qua hơn 3 tuần goy`, e call lên Bảo An, sau khi đọc số phiếu Bảo hành để check thì e đc 1 bạn nữ thông báo là "Mời a qua lấy ổ". Sau đó e fi wa ngay, lên phòng bảo hành thì đc 1 pác mr.D bảo là :"bên a bảo wa lấy ổ là lấy ổ 80Gb cho e mượn xài tạm, còn ổ 250Gb của e gửi sang bên Seagate bên đó họ báo là ổ dung lượng thấp 250Gb, 320Gb họ ko còn hàng tương đương để đổi nên có 2 phương án :
1. Là phải chờ bên Seagate có hàng thì mới lấy đc, Bảo An cho mượn ổ 80Gb về cài Win xài tạm.
2. Là trường hợp Khách hàng ko muốn đợi, Seagate ko có ổ tương đương thì sẽ có chính sách bồi hoàn bằng Money.
Theo như anh bên Bảo An nói thì con ổ 250Gb của e đến tháng 10/2012 hết BH,(lúc mua là 45$) đã xài đc hơn 2 năm thì $ bồi hoàn đc tính là 33$ (tương đương 660.000 VND) -e nghe nhưng cũng chả rõ là tính kiểu gì mà ra 33$ ???. Nếu lấy 660.000VND thì Bảo An giải quyết luôn, ko phải đợi Si gết si giếc gì hết.

Thế là e phải chọn cách 1 cầm tạm con ổ 80Gb về (cất tủ thôi) chờ đến ngày Seagate có ổ bảo hành. Ko biết chờ đến bao r??????????

Phiếu nhận hàng bảo hành(phiếu này khác với phiếu bảo hành) bên Bảo An đưa cho e hôm đến bảo hành đầu tháng thì ghi là "Phiếu chỉ có giá trị lấy hàng đến hết 8/3/2012" , e có nói là qua 8/3/2012 mà Seagate chưa giải quyết đc - e vẫn phải chờ thì phiếu nhận hàng bên Bảo An có giá trị ko thì pác ấy bảo vẫn ok vì .....có chữ kí anh đảm bảo. Nhưng chắc khoảng nửa tháng nữa là Seagate sẽ giải quyết (theo cách 1 hoặc 2)

Theo các pác thì cách giải quyết của Seagate như Bảo An nói có đúng và ổn thỏa ko ạ????

songthan29

Member
Ðề: Bảo hành ổ cứng SEAGATE - các pác cho ý kiến với

Ổ chính hãng sao bác ko mang thẳng qua Seacare Hà nội : 53 Quang Trung ( Tầng 10 ) Chỉ 1 tuần là họ trả hàng về tận nhà.

Beckham

Với ở SG thì bác cứ đưa đến Seacare nhé, chứ đưa đến mấy cửa hàng thì nó cũng phải đem đến Seacare hết
nói chung Seagate làm ăn uy tín lắm nên không sợ đâu:D:D:D:D

mati06005

Với ở SG thì bác cứ đưa đến Seacare nhé, chứ đưa đến mấy cửa hàng thì nó cũng phải đem đến Seacare hết
nói chung Seagate làm ăn uy tín lắm nên không sợ đâu:D:D:D:D

Vâg, thank pác. Biết thế e đem bố nó ra Si ke, gửi qua Bảo An bảo hành chả thấy an tâm gì cả $-)

salenguyenduong

UHm bạn mang qua bên đường Cộng Hòa thì okie hơn, nhanh gọn hơn.
Nhưng bạn check lại HDD SG của bạn là hàng ngoài hay hàng chính hãng có tem nhà phân phối?
Trường hợp hàng xách tay hoặc hàng ngoài thì lên đó ng ta ko bh cho bạn đâu, còn hàng chính hãng thì okie rồi.

BÁC CHỦ CHO EM HỎI KÉ ANH CHỊ EM 1 CÂU: Hàng của FPT phân phối BH tại đâu nhỉ, trung tâm BH của FPT trong Sài Gòn nằm địa chỉ nào ạh?
àh thấy rồi:

Trung tâm bảo hành FPT
207/4 Nguyễn Văn Thủ, Phường Đa Kao, Q.1, TP.HCM, ĐT: 8248 007 (105).

mati06005

UHm bạn mang qua bên đường Cộng Hòa thì okie hơn, nhanh gọn hơn.
Nhưng bạn check lại HDD SG của bạn là hàng ngoài hay hàng chính hãng có tem nhà phân phối?
Trường hợp hàng xách tay hoặc hàng ngoài thì lên đó ng ta ko bh cho bạn đâu, còn hàng chính hãng thì okie rồi.

BÁC CHỦ CHO EM HỎI KÉ ANH CHỊ EM 1 CÂU: Hàng của FPT phân phối BH tại đâu nhỉ, trung tâm BH của FPT trong Sài Gòn nằm địa chỉ nào ạh?
àh thấy rồi:

Trung tâm bảo hành FPT
207/4 Nguyễn Văn Thủ, Phường Đa Kao, Q.1, TP.HCM, ĐT: 8248 007 (105).

Seagate của e có tem nhà phân phối pác ợ, check trên trang chủ Seaagate thì ra hạn bảo hành đến tháng 8/2012 mờ (còn BH bên bảo an là 10/2012)

mati06005

Vừa đọc bài này của ông này bên vozforums giờ lại sang đây post tiếp, có mỗi 1 vấn đề nhỏ mà cũng post khắp cả các diễn đàn, chả biết lừa tình hay cố dìm hàng đây ko biết=))

e post 2 cái 1 lúc mà pác, copy paste mất gì đâu
tại lúc post bên này chả thấy ma nào vào ngó
:-"
dìm hàng làm ji`, ổ cứng e vẫn đang ko bít ở bên Si gết hay Bảo An, e có kinh doanh máy tính hay gì đâu mà fai? dìm hag` .
Thank pác đã đẩy bài e lên :))

trungduckdmt

Ổ HDD của Bác mà có tem bảo hành chính hãng thì cứ mang thẳng ra Seacare mà bảo hành chứ mang ra công ty tin học làm gì cho nhọc công.
- Bác lên trang chủ Seagate vào mục Support and Downloads ---> Warranty and Returns ---> Verify Warranty ---> Test with SeaTools and Submit Return ---> check thời hạn bản hành và tiến hành khai báo phiếu RMA với đầy đủ các thông tin cần thiết mà nó yêu cầu.
- Sau đó nó sẽ gửi lại cho bác cái phiếu RMA này vào hòm thư mà bác đã khai báo ----> bác in ra 2 bản rồi cầm ra Seacare cùng HDD bảo hành và cầm 1 bản có ký nhận mang về.
- Nếu không có vấn đề gì (tham khảo thêm các nội dung mà Seacare không chấp nhận bảo hành) thì 2 ngày sau có sẽ gửi email lại xác nhận và từ 3-4 ngày sau nó sẽ gửi cho bác 1 ổ HDD cũng dung lượng là hàng recetified nguyên trong túi nilon nhé và có thời hạn bảo hành giống thời hạn bản hành của ổ cũ .
Tôi đã đi bảo hành ở Seacare vài lần (có cái ổ bảo hành 2 lần trong 1 năm lận :-$) rồi và cứ làm đúng như các bước trên là OK hết.
Nói chung bảo hành HDD Seagate lằng nhằng và mất thời gian hơn ổ WD, với HDD WD bác chỉ cần mang ổ ra Trung tâm bảo hành là nó sẽ đổi cho bác ổ có cùng dung lượng và cũng là ổ recetified nguyên trong túi nilon mang về. Tất cả thời gian làm thủ tục và đổi ổ mới mất khoảng 5 phút thôi :D

phamhongson

Well-Known Member

Dĩ độc trị độc bác ợ. Bác tìm cách vật cho con 80GB kia chết nốt đi rồi nhè đúng ngày phụ lão 07/3 vác lên cho bọn công ty kia một trận, được ăn cả, không thì lấy 33$ về. Trung bình tuổi thọ hàng IT nói chung là 5 năm (không hỏng thì cũng lạc hậu về công nghệ) nên trung bình mỗi năm khấu hao 20%, nó tính cho bác thế là fair rồi, có điều là giai đoạn này giá ổ cứng đang trên trời nên cảm thấy hơi tức thôi

Bên trên