Hỏi gì đáp nấy

HHN

Active Member
Ðề: các bác giúp em

thank bác.tiện thể cho em hỏi em có con AMPLY DENON AVR1200G muốn kết nối với HTPC thì phải làm thế nào? Em thắc mắc vì ngõ ra âm thanh của PC chỉ là chân 3,5mm không hợp với chân cua amply,em vẫn còn gà mong các bác chỉ giáo

Chân của DENON là chân gì ? có đủ các loại jack để bác có thể nối được, bác thích nối kiểu gì :D PC của bác có đường OPTICAL out không, không có thì làm cái jack 3,5 ra đầu hoa sen là OK ;;)

qazxxx

Ðề: MyTV đang khuyến mại-có nên dùng không ạ?

nhà tôi đang sài đây nè!
chuẩn bị cho WC Nam Phi đấy!
qua đây coi thử cho gần!
tới nhà bác Thắng làm chi cho tốn xăng!
để tiền đóa mời tui đi chơi HDD nhá!

Hic, hum trc đi đăg kí. Bưu điện kiểm tra trên máy báo "khoảng cách đến điểm cuối là 2km, có thể lắp MyTV". Nhưng giao dịch viên lại khuyên ko nên lắp vì tín hiệu ko đảm bảo. Họ bảo khoảng cách tốt nhất là 1,3-1,5km, nếu cố lắp hình ảnh sẽ ko đẹp.
Mà từ nhà e trog khu Phương Lưu ra bưu điện Vạn Mỹ chưa đến 1km. Ko bít trạm nó để ở đâu nhỉ?
Các pác cho e i kiến có nên "cá cố" ko? Cố wá liệu có wá cố ko nhỉ?

haicoseu

Có ai dùng FTTH của VNPT không cho em hỏi chút

Tình hình là em mới dùng FTTH của VNPT, gói 16Mb/16Mb, 2tr/tháng. Cứ tưởng dùng cáp quang thì download nhanh lắm nhưng khi download thì thấy:
megaupload có acc premium: 350~500kb/s
mediafỉe: 250~400kb/s
hotfile: ~200kb/s
megashare.vn: 200kb/s ~ 1.8mb/s
4share.vn: ~200kb/s

với tốc độ này mà 2tr/tháng thì đúng là bó tay, không biết ở đây có bác nào dùng FTTH của VNPT chưa, tốc độ download có nhanh hơn không?

haicoseu

Hic, hum trc đi đăg kí. Bưu điện kiểm tra trên máy báo "khoảng cách đến điểm cuối là 2km, có thể lắp MyTV". Nhưng giao dịch viên lại khuyên ko nên lắp vì tín hiệu ko đảm bảo. Họ bảo khoảng cách tốt nhất là 1,3-1,5km, nếu cố lắp hình ảnh sẽ ko đẹp.
Mà từ nhà e trog khu Phương Lưu ra bưu điện Vạn Mỹ chưa đến 1km. Ko bít trạm nó để ở đâu nhỉ?
Các pác cho e i kiến có nên "cá cố" ko? Cố wá liệu có wá cố ko nhỉ?

bác ở Phương Lưu mấy vậy, em cũng ở Phương Luu đây nhưng cũng chẳng biết giờ nó là Phương Luu mấy rồi, trước là 1 giờ thấy bảo là 5, nhà thì ko đổi nhưng địa chỉ thì thay đổi liên tục:D

qazxxx

bác ở Phương Lưu mấy vậy, em cũng ở Phương Luu đây nhưng cũng chẳng biết giờ nó là Phương Luu mấy rồi, trước là 1 giờ thấy bảo là 5, nhà thì ko đổi nhưng địa chỉ thì thay đổi liên tục:D

Hic, làm j` đến Phương Lưu 5. Chỉ có Phương Lưu 1,2 thoai chứ nhi? Pác trước là 1, bi h chắc vẫn là Phương Lưu 1. E ở Phương Lưu 2, chỗ bãi bóg Đông Hải, gần đình Thêu í.

Pác lắp MyTV chưa? E wa ngó tí...

wjzhweo

Member
Ðề: Có ai dùng FTTH của VNPT không cho em hỏi chút

FTTH - cáp quang thì nhà em k có nhưng em hay load ở các quán net cũng có net tương tự, có khi speed lý thuyết có 8mb/10mb j đấy.
Theo em thì như này:
MU : em k có ACC nên k dám góp ý j
MF : dùng free nhưng speed đảm báo load bao giờ cũng trên 1mb/s ổn định là 1,4mb/s
HF : em chưa dùng bao giờ ! :D
MS : đang trong giai đoạn beta nên vẫn còn chập chờn.Trung bình load cũng như MF. Theo kinh nghiệm cá nhân thì MS load cho speed tốt vào khoảng ban đêm và sáng (6h->8h). Đừng bao giờ chơi MS tầm trưa hay chiều, sever rất lag vầ giật!!!! :(
4share.vn : load cũng tạm nhưng bắt nhập mã lằng nhằng khó chơi, hình như 1 ngày bị limit số lương file load về theo IP. Speed load như MF

***Note: em còn nhỏ nhưng đam mê HD. Điều kiện kinh tế hạn hẹp nên nhà chỉ dùng ADSL lướt web. Theo em bác k cần phải bỏ phí 2tr/tháng để có 1 đg line như thế.
Tại sao bác k dùng 2 nhà cung cấp cùng 1 lúc để hưởng dc nhiều lợi ích...
VD : FPT và VNPT nè - FPT dùng cáp quang (FTTH) : Ưu điểm Speed trong nước ngon, giá tốt (500-600k hình như là thế) Nhược điểm: speed quốc tế rất chán (chỉ đc vài trăm Kbps)
kết hợp vs FPT (để load HOST trong nước : MS, 4share, mega.1280, disk.vn...) cũng nên dùng VNPT (để load HOST nc ngoài : MF, MU, RS, MF, ....)
Khi dùng VNPT chỉ cần dùng gói 500-600k thì đã ok vs đg` line 400-500kbps
Vậy số tiền bác phải bỏ ra hàng tháng chỉ hơn 1củ mà lượng tài nguyên load về vẫn rất phong phú!!!
Đó chỉ là vài nhận định "con nít" của em mà thui. Mong sẽ giúp bác đc thêm phần nào ! :)

Mountain

Member

Hic, làm j` đến Phương Lưu 5. Chỉ có Phương Lưu 1,2 thoai chứ nhi? Pác trước là 1, bi h chắc vẫn là Phương Lưu 1. E ở Phương Lưu 2, chỗ bãi bóg Đông Hải, gần đình Thêu í.

Pác lắp MyTV chưa? E wa ngó tí...

Tạm thời hết stb >:)>:)>:)

qazxxx

Tạm thời hết stb >:)>:)>:)

Hình như tuần này về. Hum nọ ra bưu điện thấy cái TV tắt ngúm. E thắc mắc, thế ko chiếu demo a`? E giao dịch viên bảo đag nhỡ STB, còn 1cái xếp mag lên phòg xếp rùi. Chuối!!!

Hum wa di wa thấy TV bật rùi. Chắc là hàg đã về...

Ðề: các bác giúp em

hôm qua em cũng mua giắc như bác bảo.Chất lượng chán thật,không nghe hay bằng đầu CD bác ạ

HDCP

Super Moderators

Chào các bác. Em ở Quảng Ninh và vừa rồi em cũng đăng ký MyTV, Nói chung là được các bác ạ, hay nhất ở chỗ là có thể tua lại chương trình. Tại Quảng ninh nhà em đang khuyến mãi, em lắp gói cước HD chỉ mất có 541k tiền mua STB thôi. Khách quan mà nói, Đường truyền tương đối ổn định, ưu việt, chỉ mỗi cái là vẫn còn ít kênh HD (có lẽ VNPT sẽ cập nhật thêm thôi.)

qazxxx

Vỏ case cho HTPC ở HP

Các pác chỉ e chỗ mua vỏ case dành cho HTPC ở Hải Phòng với! Yêu cầu giá bèo, case nằm ngang nhỏ để vừa lên bộ dàn Sony 5 thớt từ xưa xửa của ôg già e.
Tk!!!!#:-S

vuchaulong

Active Member
Ðề: Vỏ case cho HTPC ở HP

Hoàng Phát cùng hợp tác cùng thành công! chi phí khoảng 5L.

qazxxx

Bưu điện chính thức trả lời: "Ko thể lắp..."

Công nghệ mới ma` chuối nhỉ? Chỉ còn 2 lựa chọn đầu KTS của TH Cáp EG hay VTC-HD. VTC-HD thì giá hơi chát. TH Cáp EG thì kết nối wa A-V nên cảm giác ko ưng i. Pác nào đã dùg cho rewiew nhỉ?
Xin các pác cho í kiến!!!

Mountain

Member

Bưu điện chính thức trả lời: "Ko thể lắp..."

Công nghệ mới ma` chuối nhỉ? Chỉ còn 2 lựa chọn đầu KTS của TH Cáp EG hay VTC-HD. VTC-HD thì giá hơi chát. TH Cáp EG thì kết nối wa A-V nên cảm giác ko ưng i. Pác nào đã dùg cho rewiew nhỉ?
Xin các pác cho í kiến!!!

Dùng đầu VTC Tàu Khựa 300K - 400K và antena giá 24k xem cũng tốt lắm. :p:p:p
Em tạm thời đang dùng cái này.

THC em bỏ từ lâu rồi.

Bưu điện chính thức trả lời ra sao hả bác ?

buihung

Administrator
Hiện nay trong box HP có nhiều topic dạng hỏi đáp quá, em xin phép được mở topic này để cho các bác nào muốn hỏi/nhờ tư vấn về vấn đề gì thì vào đây post bài, đề nghị tổ chuyên gia tư vấn BANCHAINHO, vuchaulong, manhthang...thường xuyên quan tâm tới topic này để giải đáp, tư vấn..., rất mong các thành viên khác cũng vào đây để chia sẻ kiến thức, hạn chế spam, đúng như mục đích của topic này: Hỏi gì đáp nấy.

tiendat

Active Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Em xin mở màn cái.
Hỏi:
Em hiện nay 18 tuổi, sức khỏe hoàn toàn bình thường. Nhưng phải cái sáng ngủ dậy không đứng thẳng được, lom khom nhặt tàn thuốc, quét lá cây ở sân... tầm độ 15 phút mới dám đứng thẳng người, chứ không thì ngượng lắm.
Mong các bác trả lời giúp xem có thuốc gì để tối (hoặc đêm cũng được) uống vào để sáng dậy ung dung mặc quần đùi chạy ra đường tập thể dục mà không sợ mọi người nhìn trộm được không ạh??
Nếu có thuốc, em xin hậu tạ tất cả 1 chầu bia

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Hiện nay trong box HP có nhiều topic dạng hỏi đáp quá, em xin phép được mở topic này để cho các bác nào muốn hỏi/nhờ tư vấn về vấn đề gì thì vào đây post bài, đề nghị tổ chuyên gia tư vấn BANCHAINHO, vuchaulong, manhthang...thường xuyên quan tâm tới topic này để giải đáp, tư vấn..., rất mong các thành viên khác cũng vào đây để chia sẻ kiến thức, hạn chế spam, đúng như mục đích của topic này: Hỏi gì đáp nấy.
Rất sẵn lòng, chỉ xin các bạn lưu ý đặt câu hỏi chi tiết, rõ ràng và mang tinh thần cầu thị. Không ai có thể biết hết mọi thứ, hiểu đến đâu mình sẽ trả lời đến đó và chắc chắn sẽ có người khác biết rõ hơn để tư vấn cho các bạn.

Mountain

Member

Em bắn nhát đầu tiên:
Nhà bác nào cần thanh lý TIVI LCD 32" để nâng cấp to hơn thì ới em với. Nâng cấp to hơn chắc chắn là sẽ phải hỏi về vấn đề kỹ thuật rồi nên bác Bùi Hùng đừng delete bài của em nhé.

vuchaulong

Active Member

Em xin mở màn cái.
Hỏi:
Em hiện nay 18 tuổi, sức khỏe hoàn toàn bình thường. Nhưng phải cái sáng ngủ dậy không đứng thẳng được, lom khom nhặt tàn thuốc, quét lá cây ở sân... tầm độ 15 phút mới dám đứng thẳng người, chứ không thì ngượng lắm.
Mong các bác trả lời giúp xem có thuốc gì để tối (hoặc đêm cũng được) uống vào để sáng dậy ung dung mặc quần đùi chạy ra đường tập thể dục mà không sợ mọi người nhìn trộm được không ạh??
Nếu có thuốc, em xin hậu tạ tất cả 1 chầu bia

Tư vấn thật nhé!

- Nước lạnh nhúng vào
- Nươc sôi nếu là thái âm.

Bác có biết bác nào cần thanh lý HDD Samsung 1.5 TB ( Còn BH ) ko ? ới em một câu để em nâng đời cho con PC còi nhà em. Ổ Segeat cũng được a !

Bên trên