Hỏi gì đáp nấy

vohaidong

Active Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Em xin mở màn cái.
Hỏi:
Em hiện nay 18 tuổi, sức khỏe hoàn toàn bình thường. Nhưng phải cái sáng ngủ dậy không đứng thẳng được, lom khom nhặt tàn thuốc, quét lá cây ở sân... tầm độ 15 phút mới dám đứng thẳng người, chứ không thì ngượng lắm.
Mong các bác trả lời giúp xem có thuốc gì để tối (hoặc đêm cũng được) uống vào để sáng dậy ung dung mặc quần đùi chạy ra đường tập thể dục mà không sợ mọi người nhìn trộm được không ạh??
Nếu có thuốc, em xin hậu tạ tất cả 1 chầu bia
Quan trọng nhất là tìm ra nguyên nhan gây bệnh. Nếu tìm ra có thể dung chổi đang tiện quét lá ở sân phang trực tiếp hoặc đến ngay phòng khám gần nhất ( Có thể liên lạc với bác moutain xin tư vấn thêm ) kắt bỏ
Ka ka

camry2006

Member

Em xin mở màn cái.
Hỏi:
Em hiện nay 18 tuổi, sức khỏe hoàn toàn bình thường. Nhưng phải cái sáng ngủ dậy không đứng thẳng được, lom khom nhặt tàn thuốc, quét lá cây ở sân... tầm độ 15 phút mới dám đứng thẳng người, chứ không thì ngượng lắm.
Mong các bác trả lời giúp xem có thuốc gì để tối (hoặc đêm cũng được) uống vào để sáng dậy ung dung mặc quần đùi chạy ra đường tập thể dục mà không sợ mọi người nhìn trộm được không ạh??

Có gì đâu phải lo, nhiều Bác muốn "ngượng" như chú mà chẳng được. Đừng uống thuốc bậy coi chừng toi luôn đấy.
Kệ nó đi, như chú là "khổ vì khỏe" thôi, từ từ lấy vợ nó hết.

Lại Văn Sâm

Em xin mở màn cái.
Hỏi:

Theo em đây là tình trạng chung rồi bác ạ, em vừa hỏi chuyên gia tâm lý học Đinh Đoàn nói như thế nó mới là bình thường, nếu như sáng dậy mặc quần đùi đi lại luôn nó mới là vấn đề cần xử lý.

Bác cứ lom kom nhặt tàn thuốc với quét lá cây ở sân 15p là nhanh đấy, em phải giặt thêm chậu quần áo mất 30p nữa mới dám đi tập thể dục X_X

buihung

Administrator
Ðề: Vỏ case cho HTPC ở HP

Mời các bác vào topic Hỏi gì đáp nấy nhé.

qazxxx

Lại hỏng cái topic này rồi bác đạt ơi

Ko thể để hỏg đc

E xin bắn phát

Hỏi:

Nhà e có bộ dàn Sony 5 thớt, cái này chắc nhìu pác bít vì nó là mốt chơi dàn âm thanh của ngày xưa í ạ. Bộ dàn nhà e vẫn chạy tốt, duy chỉ có cái dây kết nối tới loa là hơi tậm tịt. E đoán thế vì cái dây nó lởm thật và thi thoảg phải lay lay dây phía sau loa. Cái dây bé tí, như dây nối của loa vi tính, lại phải nối thêm bằg đoạn dây điện dân dụg cũg bé tí

Bi h e muốn thay cái dây đấy bằg dây ngon ngon chút. Nhưg cũg ko đơn giản vì dây cũ nối thẳg vào loa, chứ ko phải wa giắc cắm. Muốn thay chắc phải mở loa

E xin các pác chỉ chỗ có thể thay cho e và chi phí???

qazxxx

Ðề: MyTV đang khuyến mại-có nên dùng không ạ?

Dùng đầu VTC Tàu Khựa 300K - 400K và antena giá 24k xem cũng tốt lắm. :p:p:p
Em tạm thời đang dùng cái này.

THC em bỏ từ lâu rồi.

Bưu điện chính thức trả lời ra sao hả bác ?

Buổi ság e hỏi bên đó nói mặc dù ở trog khoảg cách cho phép là 2km nhưng vẫn phải cần khảo sát lại. Vì đã có những trườg hợp trog khoảg cách đó mà tín hiệu từ trạm đẩy xuống bị đẩy ngược lại, STB ko nhận dc tín hiệu. Đến buổi chiều khảo sát xog bên đó báo lại là ko thể lắp dc. Vì khoảng cách là cho phép nhưng dây di vòg wá xa, ko đảm bảo tín hiệu

Bác dùg hàg Tàu xem dc những kênh nào thế???

Mountain

Member
Ðề: MyTV đang khuyến mại-có nên dùng không ạ?

Buổi ság e hỏi bên đó nói mặc dù ở trog khoảg cách cho phép là 2km nhưng vẫn phải cần khảo sát lại. Vì đã có những trườg hợp trog khoảg cách đó mà tín hiệu từ trạm đẩy xuống bị đẩy ngược lại, STB ko nhận dc tín hiệu. Đến buổi chiều khảo sát xog bên đó báo lại là ko thể lắp dc. Vì khoảng cách là cho phép nhưng dây di vòg wá xa, ko đảm bảo tín hiệu

Bác dùg hàg Tàu xem dc những kênh nào thế???

Em tưởng bưu điện không mua được stb nên không cho đăng ký nữa. Không biết my TV có phát WC = HD không, nếu không thì ... phí xiền.

Hàng Tàu xem được tầm 13 - 14 kênh (e ko để ý lắm) Còn loại xin của VTC nghe giang hồ đồn đại cũng chỉ có thể thu được 25 kênh mà thôi.

Mountain

Member

Ko thể để hỏg đc

E xin bắn phát

Hỏi:

Nhà e có bộ dàn Sony 5 thớt, cái này chắc nhìu pác bít vì nó là mốt chơi dàn âm thanh của ngày xưa í ạ. Bộ dàn nhà e vẫn chạy tốt, duy chỉ có cái dây kết nối tới loa là hơi tậm tịt. E đoán thế vì cái dây nó lởm thật và thi thoảg phải lay lay dây phía sau loa. Cái dây bé tí, như dây nối của loa vi tính, lại phải nối thêm bằg đoạn dây điện dân dụg cũg bé tí

Bi h e muốn thay cái dây đấy bằg dây ngon ngon chút. Nhưg cũg ko đơn giản vì dây cũ nối thẳg vào loa, chứ ko phải wa giắc cắm. Muốn thay chắc phải mở loa

Về âm thanh thì em đang học lớp i tờ thôi nhưng em có 3 cách

Có 3 cách:
- Nếu loa nhỏ mà vác đi được thì mang thẳng đến đến hàng điện tử nó mở ra và thay dây cho.
- Nếu không biết hàng điện tử nào thì vác đến nhà bác bàn chải hay quảng hp, toàn chuyên gia chọc ngoáy ( nói nhỏ: có khi được các bác ấy cho thêm cái dây ngon :D)
- Ngại thì ra ngoài cửa hàng mua dây loa về, cắt cái dây cũ gần sát gốc loa rồi đấu dây mới vào.Cửa hàng Sinh Minh tô hiệu có bán dây loa giá bình dân.

* 3 cách trên cách 2 ok nhất, hạ sách là cách 3.
Còn nếu bác nhờ được ai mang đồ nghề đến nhà làm cho là tối ưu nhất :D.

please_helpme

Active Member

Ko thể để hỏg đc

E xin bắn phát

Hỏi:

Có 3 cách:
- Nếu loa nhỏ mà vác đi được thì mang thẳng đến đến hàng điện tử nó mở ra và thay dây cho.
- Nếu không biết hàng điện tử nào thì vác đến nhà bác bàn chải hay quảng hp, toàn chuyên gia chọc ngoáy ( nói nhỏ: có khi được các bác ấy cho thêm cái dây ngon :D)
- Ngại thì ra ngoài cửa hàng mua dây loa về, cắt cái dây cũ gần sát gốc loa rồi đấu dây mới vào.Cửa hàng Sinh Minh tô hiệu có bán dây loa giá bình dân.

nếu cần tắm cho loa, hay rửa cho loa thì bê đến nhà em nha! :D

La Vie Một phần Tất Yếu của Cuộc Sống!
http://laviewater.com.vn/

congphu88

Member

Phần mềm có thể làm chết phần cứng được không???
Lý thuyết và thực tế ra sao??
Thắc mắc cần các cao thủ giải đáp

Mountain

Member

Phần mềm và phần cứng là 2 phạm trù body học và vi tính học mà bác tiến đạt đã và đang ngâm cưú tại trang 1.
Phần mềm và phần cứng luôn song hành vơí nhau, có ngươì bảo phần mềm có trước, phần cứng có sau. Một số ý kiến khác thì lại cho rằng phần cứng có trước rồi mới đến mềm.
Phần mềm có thể giết được phần cứng nêú bắt phần mềm hoạt động vơí cường độ mạnh, chạy nhiều phần mềm lạ...
Nhưng ko có phần cứng thì e rằng phần mềm chắc chỉ thực hiện được nghiã vụ cơ bản của nó mà thôi.Rắc rối to.

congphu88

Member

cảm ơn những lời chia sẻ của bác nhưng với em thế là chưa đủ :D, mong bác hoặc cao thủ nào đó chỉ rõ hơn

vuchaulong

Active Member

- Về mặt lý thuyết thì không có phần mềm nào sinh ra để làm hại phần cứng cả.
- Trên thực tế thì chỉ có ngộ sát phần cứng mà thôi nhưng phải đủ mấy yếu tố (phần cứng lởm, phần mềm đòi hỏi phần cứng cao cộng với người sự dụng bắt nó gánh nặng đặc biết trong môi trường không tiêu chuẩn)
- IT mình cũng không biết được nhiều nhưng nếu thực sự có cái phần mềm Kill with me đó thì cho mình xin link down để đi đánh hỏng máy xin tiền bảo dưỡng.

qazxxx

Có 3 cách:

E thì e okie cách t2 nhứt.

E là newbie nên rất mog có cơ hội dc giao lưu các pác. Xin 2 bác bàn chải va quảng hp vào cho í kiến.

Cũg xin pác chỉ cho hàg điện tử nào thay dc dây ngon ngon. Chứ mà vác ra hàg điện tử lại thay dây điện dân dụg vô, thì e tự làm cũg dc nhỉ?

E là newbie nên rất mog có cơ hội dc giao lưu các pác. Xin 2 bác bàn chải và quảng hp vào cho í kiến.

Cũg xin pác chỉ cho hàg điện tử nào thay dc dây ngon ngon. Chứ mà vác ra hàg điện tử lại thay dây điện dân dụg vô, thì e tự làm cũg dc nhỉ?

"tép tôm vui bầy tép tôm"
em cũng là lính mới.Hôm nào rỗi xuống phòng trọ em nhé.Nếu bác biết hút thuốc thì tốt.Em pha trà luôn một thể.SĐT em đây:0903282200.Nhà em gần BIG C

quanghaiphong

Well-Known Member

E là newbie nên rất mog có cơ hội dc giao lưu các pác. Xin 2 bác bàn chải và quảng hp vào cho í kiến.

-Mình ko có í kiến gì cả,bác cứ mang qua nhà nhé,em o nhà t3.t5 và t7.Khi đi bác cứ gọi trước là được

Bên trên