Hỏi gì đáp nấy

Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Các bác cho em hỏi tầm 10tr thì có mua được LCD 40' full HD không? Nếu được thì nên mua của hãng nào ạ? (có hàng LED thì càng tốt. hihihi )
Với 40 inch thì trừ khi ngồi xem cách màn hình 1m hoặc mắt thuộc chủng loài chim ưng thì mới phân biệt được fullHD hay 720.
Vì vậy với 10 tr nên táng một em có độ phân giải 720 là ổn.

Hôm nọ em mới ngó qua em samsung LCD 40D5000 mới tinh có gần 14tr thôi. Anh có thể qua ngó Điện tử Hoàng Gia 195 Đà Nẵng – Ngô Quyền – Hải Phòng, hoặc lên Hoàng Hải Hà Nội giá rẻ hơn 1 chút nữa. Em cũng đang phân vân vì ko hiểu sao mấy chỗ này hàng Samsung rẻ hơn CPN hay bigC rất nhiều, phải tầm 15%, chẳng nhẽ bọn CPN nó ăn lãi đậm vậy ah.

Vâng nó lãi đậm thế đấy nên mấy con TV của nhà mình mình toàn xem trên web rồi gọi bọn HN nó chở về nhà mình rồi giao tiền thôi. có con rẻ được 2tr

tnm

Well-Known Member

CPN lãi nhiều là đúng thôi, họ tổ chức hết chương trình nọ đến chương trình kia, liên tục, liên tục, liên tùng tục :))

Bác nào có kinh nghiệm về DAC, phán hộ em con này 14tr mua được ko
Em thích ấm áp nhưng phải chi tiết và tách bạch ( tham quá :)) )

Stello DA100 Signature DAC Review | Computer Audiophile

Nhờ các bác tư vấn amply xem phim tầm 10tr có DTS HD và TrueHD
1 : nên chọn ampli denon, pioneer, yahama, hay onkyo.
2 : nên mua hàng chính hãng bảo hành hay hàng xách tay. hàng xách dùng có an toàn Có dễ bị hỏng bị lỗi không?
3 : chọn mua điện 100v 110v 120v hy 220v.
4 : xem diễn đàn có 3 bác bán
Onkyo TX-SR707 http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...onkyo-tx-sr707-full-box-hang-xach-tay-us.html
Pioneer VSX820K http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...-ga-10tr-fixed-true-hd-dts-master-3d-box.html
Denon 1611 http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...1-sub-dan-5-1-kieng-3d-led-lcd-plasma-3d.html
Mấy con này nên chọn con nào ạ?
5 : Nghe nhiêu người khen Onkyo TX-SR180 các bác có biết cửa hàng nàodđ abngán không ?
thanks

buihung

Administrator

1. Tầm 10tr thì mấy con đó như nhau thôi.
2. Lý thuyết thì xác suất hỏng như nhau thôi. Chủ yếu là hàng chính hãng yên tâm hơn vì có bảo hành (còn bảo hành ngon hay không lại là chuyện khác).
3. Nếu nhà bác dùng nhiều đồ 110v rồi thì cứ mua hàng 110v (linh kiện của hàng nội địa thường tốt hơn hàng xuất).
4. Nếu là mình thì mình chọn con Onkyo.
5. RC180 hiện chả còn cửa hàng nào bán vì hàng chỉ nhập về 1 lô duy nhất (thấy kêu lô hàng này bị lỗi gì đó nên mới rẻ thế, tuy nhiên đại đa số anh em dùng đều ngon lành, chưa thấy thông tin con nào bị die). Giờ nếu còn thì chỉ là anh em nào không dùng bán lại hoặc ch nào đó để quên trong kho (bác Sơn vớ được 1 con ntn thì phải).

anbinhdo

Well-Known Member

Bác có mua ở Đà Nẵng em qua xem hàng giùm cho nhé, rồi alo tiếp .
- p/s: em thấy con Ya giá được đấy chiến Phim cho máu.

con của anh có cái logo win7
Con này bị lỗi là chạy không nóng nên dân sành điệu không dùng

manhthang

Huyền Thoại

1. Tầm 10tr thì mấy con đó như nhau thôi.
2. Lý thuyết thì xác suất hỏng như nhau thôi. Chủ yếu là hàng chính hãng yên tâm hơn vì có bảo hành (còn bảo hành ngon hay không lại là chuyện khác).
3. Nếu nhà bác dùng nhiều đồ 110v rồi thì cứ mua hàng 110v (linh kiện của hàng nội địa thường tốt hơn hàng xuất).
4. Nếu là mình thì mình chọn con Onkyo.
5. RC180 hiện chả còn cửa hàng nào bán vì hàng chỉ nhập về 1 lô duy nhất (thấy kêu lô hàng này bị lỗi gì đó nên mới rẻ thế, tuy nhiên đại đa số anh em dùng đều ngon lành, chưa thấy thông tin con nào bị die). Giờ nếu còn thì chỉ là anh em nào không dùng bán lại hoặc ch nào đó để quên trong kho (bác Sơn vớ được 1 con ntn thì phải).

Hàng clear stock, không phải lỗi lầm gì đâu anh :D

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Nâng lên không khéo lại khỏi xem luôn :D
Vì tốc độ càng cao SNR Margin càng thấp, SNR Margin mà thấp quá là khỏi xem luôn đấy bác ạ. Ở nhà em chỉ dám set tốc độ 12MB thôi, đủ để xem HD.

Ở nhà anh thì cứ luôn là 14.3 mới chạy ổn định, thỉnh thoảng bị treo kiểm tra thấy khoảng 12 hoặc 13 anh gọi 119 nói nâng lên 14.3 lại chạy ổn. Giờ vẫn đang là 14.3

damtac84

Member
Re: Ðề: Re: Hỏi gì đáp nấy

chắc là ratio của bác xuống thấp, cộng thêm với việc bác lúc down lúc không nên nó cảnh báo như vậy. ngày trước ratio của mình thấp nhưng để máy kéo liên tục thì ko sao. nếu ngừng 1 vài tiếng ko down + ratio thấp là dính món đó. thôi, PM cho mình invite vào hd-viet.com mà kéo cho lành.

e add nick yh bác rùi . hum nào bác rảnh hướng dẫn e vs !!!!!!!!!!!!

xmen1604

Active Member

Em đang kết con JBL-S4000 của bác Phát cho nhu cầu nghe nhạc (nhạc đủ loại trừ DJ). Ai nghe qua rồi cho em xin ý kiến về con này với (bác ấy báo giá 3k5 Obama) :(

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em đang kết con JBL-S4000 của bác Phát cho nhu cầu nghe nhạc (nhạc đủ loại trừ DJ). Ai nghe qua rồi cho em xin ý kiến về con này với (bác ấy báo giá 3k5 Obama) :(
Vụ này thì phải sang VNAV hay Audiovnclub hỏi thì dễ có câu trả lời hơn !

tnm

Well-Known Member

3k5 chắc em này ko đạt về tính thẩm mỹ keke
Anh thấy bên vnav cũng bóng bàn nhưng it bác đã nghe dòng này nên chìm nghỉm luôn, em cứ qua hỏi xem
thấy mấy bác ấy nói thông số em này rất gút
http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=68&t=17651&start=900

finding

Em mún mua 1 dàn karaoke và loa, nhưng vì chưa bao giờ đi mua nên chưa biết chọn loại nào. Em có khoảng 10tr. Các bác tư vấn giúp em với....

xmen1604

Active Member

3k5 chắc em này ko đạt về tính thẩm mỹ keke
Anh thấy bên vnav cũng bóng bàn nhưng it bác đã nghe dòng này nên chìm nghỉm luôn, em cứ qua hỏi xem
thấy mấy bác ấy nói thông số em này rất gút
VNAV • View topic - JBL speaker's fan club
Thùng gỗ hơi bị xước 1 tí không đánh kể, kiểu dáng thì không bằng mấy em Tannoy, nhưng chất lượng âm nghe thử với con Denon 890D cũng tương đối ok.

tnm

Well-Known Member

Loa 3k5 mà nghép với 890D, như các bác ấy nói là ko môn đăng hộ đối ;;)
Mà em có tiền làm mấy quả đời mới mà chơi, nhìn cho sang nhà cửa, kekeke

quynhbn

tnm

Well-Known Member

Con này khói bay ra từ đâu nhỉ, hay dùng đẻ thải loại khí khác :))

Bên trên