Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

rockynguyen

Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

bác nhật mở cái file host nằm trong thư mục này C:\Windows\System32\drivers\etc
bằng notepad, sau đó thêm vào 2 dòng này
205.199.44.156 registeridm.com
205.199.44.16 registeridm.com
ở dưới cùng, lưu lại là thằng IDM nó kô check nữa

trong cái pad nó như vầy , chỉ thêm 2 dòng đó thôi à bác Bu , chờ xem nó có phản ứng gì không hén .....! thank một phát !

# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost

bucung

Member

trong cái pad nó như vầy , chỉ thêm 2 dòng đó thôi à bác Bu , chờ xem nó có phản ứng gì không hén .....! thank một phát !

# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost

đúng rùi đó bác

vu0205

Member

hihi, mấy bác chỉ em cái thiết bị chia sẻ truyền hình cáo mà không làm giảm nhiều về chất lượng hình ảnh với. Em mua cái chia cáp dỏm, chia có 2 cái TV mà chất lượng tệ rõ rệt, thắc mắc không biết mấy cái nhà lầu lớn đến 10 cái TV thì họ chia thế nào mà chất lượng hình ảnh vẫn tốt thế, Nhà em có 4 cái thôi à. Giúp em với mấy anh

bucung

Member

hihi, mấy bác chỉ em cái thiết bị chia sẻ truyền hình cáo mà không làm giảm nhiều về chất lượng hình ảnh với. Em mua cái chia cáp dỏm, chia có 2 cái TV mà chất lượng tệ rõ rệt, thắc mắc không biết mấy cái nhà lầu lớn đến 10 cái TV thì họ chia thế nào mà chất lượng hình ảnh vẫn tốt thế, Nhà em có 4 cái thôi à. Giúp em với mấy anh

cái củ ấy hình như 70k thì phải, bác xuống mấy tiệm linh kiện trên đường OIK đối diện chợ cồn hỏi thử, với lại dạo này cap đang bão dưởng nên chất lượng hơi ẹ

trung_apple

Active Member

ku vũ xuống của hàng đạt mỹ trước cổng chợ cồn ,hỏi mua cái khuyết đại tính hiệu truyền hình cáp giá bán chừ chắc hơn 80k về cắm vào đầu nguồn cáp rồi chia ra các tivi còn lại sao đó điều chỉn con ốc vitrở khi nào tivi rỏ nhất là ok :)

Tomykhoai

Active Member

Nhiều nhà dùng bộ chia lắm. Em vặn vặn cái vít xem thế nào chỉnh chuẩn chuẩn là OK

anbinhdo

Well-Known Member

Dạ các Bác cho em hỏi tý : Hôm nay trời nóng hay sao nên thấy ai cũng thức khuya như thế này là sao nhỉ ? =))

Thức khuya không hay bằng dậy sớm pác Bình ơi! Hỏi: Có ai có chỗ nào có cái HDD dock cổng USB hoặc eSata+ dây không giới thiệu cái NBR nào! THanks cả nhà, chúc sáng chủ nhật tốt lành

gio_hk

Chào Anh em ! Cho mình hỏi chút nha : Mình mua một dàn dân dụng denon , Cái AVR của mình có mấy cổng HDMI in, Mình lại hay nghe nhạc, xem phim từ PC, mà PC lại dùng sound card onboard nên không thể xuất DTS như ngõ quang đc. Máy mình dùng cái VGA rời ATI HD5750 có cổng HDMI out . Mình muốn hỏi là có thể xuất âm thanh DTS bằng cổng HDMI của VGA ra AVR đc không ? nghe nói phải có dây SPDIF gắn từ main vào VGA, nhưng VGA của mình lại không có cổng SPDIF in . Mình định mua cái x-fi titanium nhưng nghe nói có thể làm đc như vậy nên muốn hỏi trước cho chắc, đõ phí tiền. hihi !!! mong các bác giúp cho ! thanks !

anbinhdo

Well-Known Member

Được đấy Bác, Bác truy xuất âm thanh từ cổng HDMI của con 5750 vào 1 trong các cỏng HDMI của con AVR là được , sử dụng cáp HDMI nhé. Con em dùng 5450 chơi được cả Buluray huống chi con của Bác 5750 :D

pantau

Active Member

Chào Anh em ! Cho mình hỏi chút nha : Mình mua một dàn dân dụng denon , Cái AVR của mình có mấy cổng HDMI in, Mình lại hay nghe nhạc, xem phim từ PC, mà PC lại dùng sound card onboard nên không thể xuất DTS như ngõ quang đc. Máy mình dùng cái VGA rời ATI HD5750 có cổng HDMI out . Mình muốn hỏi là có thể xuất âm thanh DTS bằng cổng HDMI của VGA ra AVR đc không ? nghe nói phải có dây SPDIF gắn từ main vào VGA, nhưng VGA của mình lại không có cổng SPDIF in . Mình định mua cái x-fi titanium nhưng nghe nói có thể làm đc như vậy nên muốn hỏi trước cho chắc, đõ phí tiền. hihi !!! mong các bác giúp cho ! thanks !
Bạn xem kỹ trên main và cạc hình nhé !

Tomykhoai

Active Member

Bác cài Ati vga driver mới nhất nhớ đánh dấu vào HDMI audio. cắm HDMI từ vga vào Denon Receiver là OK :D
Card Ati 5xxx có thể xuất âm thanh DTS HD nên Bác cứ yên tâm mà chơi :D

gio_hk

thanks các bác đã chỉ bảo ! vậy là mình chỉ cần kiếm một sợ dây HDMI là xong . Đỡ phải mua sound card rời . Tiện thể các bác cho hỏi ở Đn thì mua dây HDMI ở đâu ? mua loại gì thì tốt so với tầm tiền ? thanks so much !

satan85

Well-Known Member

Chổ bán thì nhiều lắm, bác ra đối diện chợ cồn cũng có bán, mua sợi day khoảng 150k là chuẩn rồi

Tomykhoai

Active Member

thanks các bác đã chỉ bảo ! vậy là mình chỉ cần kiếm một sợ dây HDMI là xong . Đỡ phải mua sound card rời . Tiện thể các bác cho hỏi ở Đn thì mua dây HDMI ở đâu ? mua loại gì thì tốt so với tầm tiền ? thanks so much !

Được Mỹ - đối diện chợ Cồn giá khoảng 90-120N/sợi.
Dây HDMI không cần phải mua đắt đâu nhé. Cứ rẻ nhất mà mua :D

anbinhdo

Well-Known Member

Em thấy dây HDMI cũng đáng quan tâm đấy các Bác ..dây chất lượng cao sẽ có chống xuyên nhiễu tốt và dẫn tín hiệu tốt ( cho chất lượng hình ảnh và âm thanh).Còn thì cũng tùy tình hình tài chính các Bác có thể tìm dây cho mình để phù hợp

bucung

Member

Em thấy dây HDMI cũng đáng quan tâm đấy các Bác ..dây chất lượng cao sẽ có chống xuyên nhiễu tốt và dẫn tín hiệu tốt ( cho chất lượng hình ảnh và âm thanh).Còn thì cũng tùy tình hình tài chính các Bác có thể tìm dây cho mình để phù hợp

bác bình nói đúng đấy, kô thể xem thường chất lượng dây được, nếu xài ở nhà em nghĩ nên đầu tư dây ngon 1 chút chứ đừng chơi ba cái đồ TQ ớn lắm

vblog_biz

Well-Known Member

Cho em hỏi, Giờ mua Máy Lạnh thì của thằng nào là tốt nhất ạ .

Và cái nhà em, hiện tại chưa có cửa , em lắp 2 cái cửa bằng nhựa thì có Ok ko nhỉ .

Nóng quá, mấy hôm nay ko ngủ được . Phải quyết tâm đầu tư cái điều hòa mong cho yên giấc :-S

Bên trên