Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

antiK+

Các kênh AXN, HBO, MTV, Discovery, Disney, CN mới của MyTV là HD hay HD upscale?

Các bác xem hình rồi cho ý kiến nhé! ý kiến của tôi là hàng úp sờ ke rồi. Thất vọng toàn tập :(
CN

MTV

Disney

Discovery

AXN

Còn đây là hàng zin hay hàng lô? tiếp tục so sánh và cho ý kiến :
Geo Adven HD

Geo Wild HD

Fox HD

NHK HD

Star World HD

Star Movie HD

Chỉnh sửa lần cuối:

MyTV HD

Banned
Ðề: Các kênh AXN, HBO, MTV, Discovery, Disney, CN mới của MyTV là HD hay HD upscale?

Lập Nhiều Topic quá. Trong thời gian này vẫn còn có nhiều người chưa xem đc. Nên ko nhận xét.
Và đang trong quá trình thử nghiệm. Thắc mắc vô ích thôi.

danvt

Well-Known Member
Ðề: Các kênh AXN, HBO, MTV, Discovery, Disney, CN mới của MyTV là HD hay HD upscale?

Có 3 vấn đề:

- MyTV đang để chế độ tên kênh là AXN., HBO., ... chưa để chế độ AXN HD, HBO HD nên chưa biết được

- Kênh ko phải HD thì hay bị bẹp dúm (vì đang phát chế độ 4:3) trong khi các kênh HD là 16:9

- Kênh nào bên góc ko có chữ HD thì 99,9% ko phải là HD rồi

:D

sizer121

Đã thông báo 1/5 chính thức tăng kênh + gói cước mới rồi mà còn thử nghiệm gì nữa ko biết 8-|
Mà các bác cho em hỏi, nếu đổi gói cước từ Full Option HD thành MyTV Gold HD thì gói tích hợp Double và Tripple Play còn hiệu lực ko, vì 2 gói đó yêu cầu Full Option HD mà :-@

hung_vu242000

Vẫn còn bác à. Hôm trước hỏi trên 18001255, nghe mấy em xinh xinh, giọng dễ thương bảo thế :x

tanvip99999

Vẫn còn bác à. Hôm trước hỏi trên 18001255, nghe mấy em xinh xinh, giọng dễ thương bảo thế :x

Các kênh trên là hàng lô hàng lởm./

Các kênh dưới là hàng HD xịn.

Các bác xem Starmovie HD co bị giật ko, mình xem rật mượt ko giật liên tuc nhưng khoảng 10 phút thì giật 3 4 giây roi lại mượt. Chắc tại do đường truyền.

MyTV HD

Banned

Thôi các bác đừng bình luận khắc nghiệt nữa. Đang thử nghiệm thôi mà thắc mắc chi nhiều vậy.
Khó phục vụ các bác quá.hixx

nguyentientho94

Active Member

STAR WORLD HD lấy nguồn từ Trung Quốc hay sao mà có phụ đề tiếng Trung thế kia ?

Biết ngay là những kênh như MTV HD, Cartoon Network HD, Disney HD chưa thể lên ngay được mà.

Cứ phải Logo như thế này mới là HD xịn :D

MyTV HD

Banned

Lấy nguồn từ Trung Quốc mà ko hỏi ý kiến và trả tiền bản quyền cho đơn vị sản xuất kênh chủ quản là vỡ mồm nặng đấy...:))

antiK+

MyTV thông báo tăng kênh cả tháng, bây giờ đã là 1-5 rồi mà còn bảo là đang thử nghiệm. Theo tôi một là phát kênh HD thật sự, hai là sẽ phát dần dần. Ai lại chơi kiểu phát Up sờ ke như thế. Bác MyTVHD cho tôi hỏi phát thử nghiệm đến khi nào?

MyTV HD

Banned

MyTV thông báo tăng kênh cả tháng, bây giờ đã là 1-5 rồi mà còn bảo là đang thử nghiệm. Theo tôi một là phát kênh HD thật sự, hai là sẽ phát dần dần. Ai lại chơi kiểu phát Up sờ ke như thế. Bác MyTVHD cho tôi hỏi phát thử nghiệm đến khi nào?

Đến khi nào nó đc thì nó đc. Nhà em còn chưa xem đc Các kênh mới thì giám bình luận về chất lượng sao được.:)
Em ở HN mà còn chưa đc xem nè. Em cũng đã chuyển đổi gói cước rồi.:D

vh_2teen

Member

các bác cứ bình tĩnh, mấy kênh đó trên EPG đâu có gán mác HD trong danh sách kênh đâu, điển hình là CCTV hay Luxe,Fox,StarWorld.... đã khẳng định là HD thì có ghi rõ HD rồi mà, còn những kênh kia rồi sẽ HD thôi, đợi thêm mấy ngày nữa nhé các bác xem thế nào đã, tuy hơi thất vọng vì bao ngày chờ đợi nhưng các bác cứ thử đợi xem nào

biennho

Member

Các kênh trên là hàng lô hàng lởm./

Các kênh dưới là hàng HD xịn.
Vậy là MyTV đang cung cấp hàng giả cho khách hàng rồi. Coi chừng bị truy tố vì tội bán hàng giả đấy nhé!

truong0123

Đây mới là Disney HD nhé
[video=youtube;hMk5rNW2LWs]http://www.youtube.com/watch?v=hMk5rNW2LWs&feature=related[/video]

MyTV HD

Banned

Vậy là MyTV đang cung cấp hàng giả cho khách hàng rồi. Coi chừng bị truy tố vì tội bán hàng giả đấy nhé!

Bộ nghe thấy từ VNPT ấy hả. tránh xa ra nhé. VNPT mà hờn dỗi cái là Bộ cũng tiêu mất 1 khoản Thuế khổng lồ đấy nhé....=)).
Bộ phải kưng chiều VNPT lắm đấy.;)

antiK+

Chờ đợi thôi nhưng nói chung đừng hi vọng vì hi vọng càng nhiều thất vọng càng lớn.

Bên trên