Hồi hộp chờ xem WC trên VTC-HD

buihung

Administrator
Ðề: Hồi hộp chờ xem WC trên VTC-HD

Hình ảnh thì nét căng mà hai đội đá buồn quá.

ngoibet

Member

Xem ổn, chỉ cần anh Khương ko giữ mấy trận đinh cho gói VIP là ổn...

thanhhoa_dragon

Nhưng trên HTV2 thì vẫn là định dạng 4:3, như vậy VTV đã rất chiều lòng các bác có LCD (số ít) mà bỏ qua những người có TV CRT (phần còn lại rất đông). Chắc sau vài trận phải đổi lại thôi không thì dân kêu mệt lắm.
Không biết các bác thế nào nhưng tôi thấy khó chịu với tiếng kèn quá. Hơi mất sướng.

tethien

Active Member

Nhưng trên HTV2 thì vẫn là định dạng 4:3, như vậy VTV đã rất chiều lòng các bác có LCD (số ít) mà bỏ qua những người có TV CRT (phần còn lại rất đông). Chắc sau vài trận phải đổi lại thôi không thì dân kêu mệt lắm.
Không biết các bác thế nào nhưng tôi thấy khó chịu với tiếng kèn quá. Hơi mất sướng.

Nghe như lọt vào giữa 01 tổ ong 1 triệu con vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tiger2010

Member

Nếu điều chỉnh được tiếng ONG kêu thì sướng vãi

bongtrang

Đang xem trận Nam Phi - Mexico trên kênh 9VTCHD, hình ảnh đẹp, âm thanh rõ ràng, xem rất sướng.

bobi9803

Member

@Mún thuê bao kênh VTC HD (Tại HCMC) thì cách tính như thế nào (đầu thu hay cable) vậy các pác? nghe các pác khen máu wá rùi , dù sao cũng mới có khai mạc thui (hiện đang thuê SCTV) Tks

tethien

Active Member

@Mún thuê bao kênh VTC HD (Tại HCMC) thì cách tính như thế nào (đầu thu hay cable) vậy các pác? nghe các pác khen máu wá rùi , dù sao cũng mới có khai mạc thui (hiện đang thuê SCTV) Tks

Cái này là vệ tinh. Cả bộ giá khoảng 4.67T (có 1.2T thuê bao 01 năm rồi, hết 01 năm bạn phải mua thẻ 1.2T cho 12 tháng tiếp)
Tham khảo : http://tuantu.net/danh-sach-kenh/ds-kenh-dhtv-ca-vtc.html
http://hdtv.vtc.vn/

thovanhim

Member

:( Em cũng có VTC-HD nhưng đang phải xem SD trên VTV2 đây nè. Huhu. Tội để cùng cái đầu VTC-HD với bộ dàn xem HD giờ gấu nhà em đang chiếm chỗ đó xem phim.

dhpaul

Well-Known Member

Em thấy tiếng kèn nghe hay đấy chứ, có sao đâu :D
VTV2 tốt nhất là nên chuyển ngay về phát 4:3 chứ đừng ép khung nữa, đã làm "lệch pha" đối với đại bộ phận người dân không có màn hình LCD rồi lại còn làm cho chất lượng hình ảnh thêm xấu tệ khi mở rộng ra toàn màn hình.

duycom

Ban Quản Trị

VTC HD ổn phết, có điều đang ngán vụ mưa quá, lỡ mấy trận sau mà mưa to to tí thì căng lắm. Sài gòn giờ chuẩn bị vô mùa mưa rồi :(

dhpaul

Well-Known Member

Mưa mà không có gió giật thì cũng không ảnh hưởng lắm, sợ nhất là lúc dông mạnh có sấm chớp, lúc đó có khi trời chưa đổ mưa cũng đã mất sóng rồi.

duong100

Cảm nhận ban đầu chất lượng HD:
+Chất lượng hình OK
+ Bình luận tạm được-Hơn thằng VTV2 (Ngô QT) có nhầm lẫn trường hợp liệt vị.

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

EM nghe mà thấy sợ mấy ông Nam Phi thổi kèn quá.Đau hết đầu.Mọi thứ còn lại thì không dám chê nữa.Em dùng IPTV của VNPT Thanh Hóa(LamsonTV).

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Cảm nhận ban đầu chất lượng HD:
+Chất lượng hình OK
+ Bình luận tạm được-Hơn thằng VTV2 (Ngô QT) có nhầm lẫn trường hợp liệt vị.
Cái này mới coi thì ai cũng nhầm bác ah.Phải xem lại và đọc lại luật mới biết đc chứ.

buihung

Administrator

VTC HD ổn phết, có điều đang ngán vụ mưa quá, lỡ mấy trận sau mà mưa to to tí thì căng lắm. Sài gòn giờ chuẩn bị vô mùa mưa rồi :(
May quá, ở HP hết trận khai mạc trời mới mưa to, mất hình một lúc giờ tín hiệu có lại rồi.

Sao mình thấy VTC HD nói anh Quang Huy bình luận mà đưa cho anh Quang Tùng bình luận. Ở quán nó chuyển từ HD9 về VTV2 thấy cũng trực tiếp giống nhau khác cái bình luận thôi. À, âm thanh của VTC HD nghe rỏ hơn . Kỳ WC 2010 này tui ghét cái vuvuzela nhất. Ồn muốn điết lỗ tai luôn. Mà các anh em cứ thưởng thức đi, tối nay tui coi trận anh v. mỹ. Mọi chuyện về VTC và K+ bàn sau. Sau vòng bảng, tui lập cái box tên vài cảm nhận về VTC HD trong mùa WC 2010 các pác cho nhận xét nhé.

ngoibet

Member

Em ko biết các bác thấy thế nào chứ, em thấy khó chịu với cái tiêng kèn, nó cứ ong ong kéo dài khó chịu quá. Trong khi có vẻ âm thanh không khí khán đài hò reo thì yếu???
Và cầu mong đừng mưa to thời WC!
p/s. VTC phát tốt thế này thì sếp BH mua thẻ gia hạn đi nhé!

timbolac

Member

Không phải có mới nới cũ. Hôm qua xem WC trên HD9 sướng vãi, thử chuyển sang VTV2 thì chuối thật . Mình cũng ko phải là khen ai trê ai nhưng "công nghệ vẫn là công nghệ" Nếu ko có VTC thì WC này anh em HDVN chưa chắc đã được xem WC HD.

dhpaul

Well-Known Member

Em ko biết các bác thấy thế nào chứ, em thấy khó chịu với cái tiêng kèn, nó cứ ong ong kéo dài khó chịu quá. Trong khi có vẻ âm thanh không khí khán đài hò reo thì yếu???
Và cầu mong đừng mưa to thời WC!
p/s. VTC phát tốt thế này thì sếp BH mua thẻ gia hạn đi nhé!

Em lại thích cái tiếng "ong vỡ tổ" đấy mới chết chứ :D, lúc mà về sau Nam Phi đá chán quá khán giả không thổi kèn nữa tự dưng lại thấy có vẻ buồn buồn :D.
Tiếng kèn to quá nên át cả tiếng khán giả hò hét còn đâu, với cả thổi kèn rồi làm sao mà hò hét được nữa :-"

Bên trên