Hồi hộp chờ xem WC trên VTC-HD

lamlun

Ðề: Hồi hộp chờ xem WC trên VTC-HD

huhu chờ đợi trận pháp để ném cảm giác bóng HD vì xem trận đầu chán wa , ai dè đúg lúc đang chào cờ-1h30 phút đêm khu mình cắt điện cái rụp.thoi xog khỏi ngủ khỏi xem.ức chết gần chết.1 tiếng sau nó cho lại bật lên thì đã 56 phút :-<

dhpaul

Well-Known Member

Trận sau xem còn chán hơn bác ạ =))

Lại Văn Sâm

huhu chờ đợi trận pháp để ném cảm giác bóng HD vì xem trận đầu chán wa , ai dè đúg lúc đang chào cờ-1h30 phút đêm khu mình cắt điện cái rụp.thoi xog khỏi ngủ khỏi xem.ức chết gần chết.1 tiếng sau nó cho lại bật lên thì đã 56 phút :-<

Thế mà may đấy bạn ạ, trận đó còn chán hơn trận khai mạc

thanhhoa_dragon

Sau bây giờ nhiều bác lại quay sang khen VTC HD thế nhỉ, kể cả mấy bác là antifan VTCHD lâu nay? Thực ra nếu VTV cũng phát theo định dạng 16:9 thì mấy bác có LCD mà không có VTC HD xem cũng tạm được. Mà bây giờ tôi mới hiểu tại sao VTC phải phát WC trên VTCHD9, đó là vì CCTV HD cũng trực tiếp WC (lâu nay CCTV cũng phát bóng đá nhưng không trực tiếp). Nếu VTC chỉ phát trên VIP1 thì chẳng lẽ cứ đến bóng đá lại phải cắt CCTV, làm như vậy thì thiên hạ đào mả VTC lên.
Tôi nói điều này mong các bác đừng ném đá nhé, nếu phải bỏ thêm 2T chỉ để xem WC HD cũng đáng, dù tôi cũng chẳng giàu có gì. Nếu mùa sau VIP1 mà có PL HD thì cái giá 2t cho VIP là quá rẻ (theo cảm nhận của riêng tôi). Cảm giác xem trực tiếp một trận đấu hay bằng HD rồi bật trở lại VTV (SD) cũng giống như đang cầm lái con BMW X6 rồi chuyển sang ngồi xe máy (dù là SH hay @, còn Ducati thì tôi chưa đi nên chưa biết)

quoctrung

Well-Known Member

Nam Phi hơi tốt ghê, thổi kèn không ngừng nghỉ, ù cả tai .

VTC-HD rất mượt ... Theo ý mình .

papi

Em vào cảm ơn bạn VTC phát. Nhớ cái thời '86, cả phố xem chung 1 cái TV đen trắng.

Porsche 911

Nói gì thì nói vẫn phải cảm ơn VTC, phải biết mình biết người tý. Trên thế giới hiện này cũng không nhiều tỷ lệ % số người xem WC từ tín hiệu truyền hình HD đâu.
Nhìn những góc máy quay 360độ, cảm giác xem WC chẳng khác gì bản PlayStation luôn.
(Không biết bên VTV2) có những góc quay động (kiểu như điện ảnh) thế này không?

thang990

Active Member

Nói gì thì nói vẫn phải cảm ơn VTC, phải biết mình biết người tý. Trên thế giới hiện này cũng không nhiều tỷ lệ % số người xem WC từ tín hiệu truyền hình HD đâu.
Nhìn những góc máy quay 360độ, cảm giác xem WC chẳng khác gì bản PlayStation luôn.
(Không biết bên VTV2) có những góc quay động (kiểu như điện ảnh) thế này không?

Bác nói thế chứng tỏ bác không biết gì về truyền hình,đây là do Đài truyền hình của Nam Phi quay,còn nước mình dù SD hay HD đều là tiếp sóng.Chỉ có đài truyền hình của nước chủ nhà mới được quay và bán bản quyền phát sóng cho các nước khác.

nguyentientho94

Active Member

Bác nói thế chứng tỏ bác không biết gì về truyền hình,đây là do Đài truyền hình của Nam Phi quay,còn nước mình dù SD hay HD đều là tiếp sóng.Chỉ có đài truyền hình của nước chủ nhà mới được quay và bán bản quyền phát sóng cho các nước khác.

Bác nói chí phải. Đài truyền hình nào trên thế giới thì góc quay cũng như nhau thôi. Nếu mà mỗi đài 1 góc thì khi chào cờ số máy quay gấp hàng chục lần với số cầu thù ;))

sandien

WC đã chính thức khởi tranh rồi, chúng ta cùng nhau thưởng thức bóng đá thôi :D

Thanhvo31

Well-Known Member

Chỉ hơi tiếc là phát HD mà lại không có mấy em show hàng trên khán đài thôi!

newbaby

Đang xem trân Argentina và Nigenia thi trời mưa mất hết tín hiệu. Ai ở HN có bị tình trạng giống như tôi không?

salemX5

Member

Không phải tại trời mưa đâu, e thấy VTCHD9, CCTV HD, VTV2 đều mất hết, chán thế!

xmen1203

Dang xem hay thi mat tin hieu mat roi argentina va nigeria hu hu. Mk uc che qua

bongtrang

Hà nội mưa to, đang xem trận Argentina-Nigeria thì tín hiệu chập chờn rồi mất hẳn. Em vẫn có dự phòng cáp VTV nên chuyển sang xem VTV2

xmen1203

Bo tay roi goi cho 19001530 no dek tra loi , em dang phai xai antena rau hu hu

Thanhvo31

Well-Known Member

Thực ra chỉ mất tín hiệu của transponder của VTC thôi, em vẫn dùng đầu HD2 xem VTV2 hay HTV2 vẫn xem được bình thường mà.

CÁc bác cài thêm mấy cái thông số transponder của VTV và HTV free xem tốt, đỡ chuyển qua cáp

Bên trên