Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

hang_gom

Well-Known Member
Ðề: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

Mình không có Vivitek nên không rõ,mình thường tinh chỉnh máy chiếu và suy đoán có khả năng do bác setup kích thước khung hình.trên dòng optoma,nếu để chế độ wide thì phụ đề sẽ chạy tụt xuống dưới so với chỉnh tỉ lệ 16:9

oldfriend

Moderator
update: do máy chiếu vivitek của mình nằm sát điều hòa, tụ một xíu hơi, khi nào thay bóng mới thì vệ sinh luôn một thể.

Chỉnh sửa lần cuối:

xNoNamex

Tụ hơi ở kính hay ở bóng, chắc tụ lúc ko sài - điều hòa chĩa thằng vào cái máy chiếu thì mới đủ lạnh để tụ hơi nước + bám bụi chứ nhỉ

hieupeter

Member

hình ảnh đẹp quá !

gatre78

Member

Máy em 1180hd mới lấy mà chiếu một lát thì máy tự tắt, search nguồn thì nhận lại một lát thì tắt tiếp.
Có bác nào bị vậy và nguyên nhân để khắc phục ah, em cảm ơn.
Có báo với bên 3d và đã được hẹn thứ 2 kiểm tra, nhưng mới lắp không xem được vợ con cười bứt rứt quá không chịu được.

davidhand

Moderator

Bác xem lại phần settings trên HTPC nhé, khả năng là phần tín hiệu tới máy chiếu có vấn đề. Nếu bác có cái HDP nào cắm thử cho nó phát là biết ngay thôi: có 2 trường hợp là đầu phát và dây HDMI, nếu loại trừ được 2 cái này thì do máy chiếu và khi đó mang BH là xong bác ạ, ko phải lo lắng gì đâu! :)

theaminh81

Well-Known Member

Máu con này quá, mà đến cuối tháng 3 mới có thưởng, chắc lúc đó lại nhờ đại ka Khôi, hic, tiền đâu mau về đây

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

Cty e cáp quang nó to bằng ... cổ chân bác ạ! :D Đi làm tranh thủ để máy cho nó kéo thôi, chứ kẽo kẹt cái ADSL ở nhà thì ... :p

Mấy tổng công ty bên tập đoàn Petro thì cáp quang thôi rồi, hồi em làm ở một công ty trong tập đoàn, cứ phải 10m/s, kéo tẹt ga, thích lắm luôn

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

Mấy tổng công ty bên tập đoàn Petro thì cáp quang thôi rồi, hồi em làm ở một công ty trong tập đoàn, cứ phải 10m/s, kéo tẹt ga, thích lắm luôn

Dạo này nó khóa port or limit rồi bác ạ, chỉ được tầm 3-4MB/s thôi, nhưng cũng đủ xài! :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

Dạo này nó khóa port or limit rồi bác ạ, chỉ được tầm 3-4MB/s thôi, nhưng cũng đủ xài! :)

cafe cà pháo một bữa cho anh em IT mở port riêng cho bác ^^, như em bluray tầm 50Gb kéo hơn tiếng đồng hồ là xong, chỉ sợ không đủ ổ cứng để lưu thôi :D

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

cafe cà pháo một bữa cho anh em IT mở port riêng cho bác ^^, như em bluray tầm 50Gb kéo hơn tiếng đồng hồ là xong, chỉ sợ không đủ ổ cứng để lưu thôi :D

Bác chơi thế thì chỉ béo WD và SG thôi! Thế nào Giáng Sinh bác cũng được tặng huy chương từ họ! :)

tencha276

Banned

càng đọc càng thấy máu lên não nhanh hơn, nóng hết cả mặt
Mình đang lăn tăn quá mong các bác tư vấn, từ đầu giường của mình tới tướng chiếu khoảng 3m, mình có lắp đc em này ko?
số tiền 28tr bỏ ra có hợp lý ko khi có khá nhiều em LED, Plasma khoảng 55inch trong tầm giá này.
mong cả nhà tư vấn giúp

ngandao75

Mình đang lăn tăn quá mong các bác tư vấn, từ đầu giường của mình tới tướng chiếu khoảng 3m, mình có lắp đc em này ko?
số tiền 28tr bỏ ra có hợp lý ko khi có khá nhiều em LED, Plasma khoảng 55inch trong tầm giá này.
mong cả nhà tư vấn giúp

Bác cứ mạnh dạn chơi đi, em đảm bảo bác sẽ không hối hận đâu. bác phải cho kích thước phòng chính xác , anh em sẽ cho bác kích thước cụ thể của màn chiếu.

baodom

Active Member

Bác có thể chiếu được 100'' ạ, về coi phim bằng TV và coi phim bằng máy chiếu nó mang cảm giác khác ạ

Inu Yasha

Member

con vivitek này 3d readdy hay là full 3d vậy mọi người, thanks

vcuer

mong cả nhà tư vấn giúp

Cứ chơi đi bác, em này có cái hay riêng mà các em LED, Plasma không theo kịp. Từ từ khám phá bác nhé

Bên trên