Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

Bác ghét Dune nhỉ!Dune mà có lại lởm hay sao?Hay là ý bác nói thương hiệu Dune lởm?=)) =))

cái đầu HD nào mà phát nguồn 1080p bị tịt thì chắc chắn là hàng giả rồi, chứ thương hiệu như Dune thì làm sao mà lởm được =)), em đang nói có thể cái đầu đó nó làm giả Dune ấy, gọi tắt là Dune lởm =))

Ðề: Re: Ðề: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

Dune D1 với H1 cùng loại mà. Nếu do cái này lại tốn mớ thóc rồi. :)|

Dune 1 vài dòng nó khác đấy bác! Trước đây mình dùng H1 cũng gặp trường hợp này, 1080i thì OK, 1080p là tịt. Sau thử cắm 910B, Tvix S1 vào thì lại lên 1080p bt. Bởi vậy nên nếu dùng oppo nối thẳng với máy chiếu qua cọng 10m là ra vấn đề ngay! :)

citapotter

Active Member
Ðề: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

Em chào mấy bác. Em cũng đang định bon chen máy chiếu. Nhưng giờ đang dùng cái Android box cùi cùi. Ko biết phát qua HDMI thì có ảnh hưởng nhiều lắm ko ạ?

ngovanthe

Banned

Em chào mấy bác. Em cũng đang định bon chen máy chiếu. Nhưng giờ đang dùng cái Android box cùi cùi. Ko biết phát qua HDMI thì có ảnh hưởng nhiều lắm ko ạ?
chào bác.tôi cũng đã dùng con atv1200 & Dune 303D cho máy chiếu.nói chung xem trên con tivi 42 thì cũng khó phân biêt đc.nhưng nếu dùng cho máy chiếu thì nó khá là rõ nếu so hình anh androi với con dune 303D tôi đang dùng

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người dùng Vivitek 1180HD - Chia sẻ tất tần tật ^^

chào bác.tôi cũng đã dùng con atv1200 & Dune 303D cho máy chiếu.nói chung xem trên con tivi 42 thì cũng khó phân biêt đc.nhưng nếu dùng cho máy chiếu thì nó khá là rõ nếu so hình anh androi với con dune 303D tôi đang dùng

cũng như bác cắm oppo vào rồi nhìn với Dune vậy :D

citapotter

Active Member

Cám ơn bác nhiều. Vậy là phải thêm phần nguồn phát vào ngân sách rồi -_-!

anhtuan85

các bác cho em hỏi cái Vivitek của em bị lỗi bật lên tự động tắt liên tục là bị lỗi gì ạ ?
Hoang mang quá :(

Thấy các bác nói máy chiếu viviter H1180HD nghe thèm quá giá thì lại hơi trên trời mình định lấy e viviter H1185HD giá mềm hơn chút để mình còn đầu tư e Dune HD303D nhưng không biết 2 e náy có tương thích nhau không còn máy chiếu H1180HD khác gì với H1185HD sao giá lại mềm hơn các bác tư vấn hộ Thanks các bác trước

vinagoh

Well-Known Member

Con Vivitek 1180HD, 1185HD sx 2013.

Con 1185 có độ sáng 2500 lumens, con 1180 độ sáng 2000 lumens.

Năm 2014 Vivitek ra con H118EHDAA thay thế con 1185.
Chưa thấy con nào thay thế con 1180 sx 2013 cả/

Bác xem chổ nào giá tốt thì cho ae biết nhé. :)

Thanks bác vinagoh nhé vậy mình phải tham khỏa em H118EHDAA mình đang xai viewsonic pjd5134 với dầu phát himedia HD900B nó không tương thích nên bị mất hình 2 bên phải thêm lúa dể nâng cấp thôi em H1185HD bác vnpc.com.vn đang bán với giá 19,5tr

pandemonium

Well-Known Member

Thanks bác vinagoh nhé vậy mình phải tham khỏa em H118EHDAA mình đang xai viewsonic pjd5134 với dầu phát himedia HD900B nó không tương thích nên bị mất hình 2 bên phải thêm lúa dể nâng cấp thôi em H1185HD bác vnpc.com.vn đang bán với giá 19,5tr

Giá tốt thật, ko biết ngoài Hà Nội ở đâu bán giá khoảng này không :D

Vando

Well-Known Member

Bác nào có điều kiện so sánh vivitek 1180 với optoma hd141x chưa? mình thấy optoma hd141x có giá tốt quá.

Zin

Anh em cho hỏi thăm, mình hiện có tầm 30t đang tính nâng cấp con Plasma cũ ở nhà lên mà đang phân vân trong tầm giá nay thì nên đầu tư máy chiếu hay TV LED. Có vài câu hỏi thắc mắc nhờ anh em giải đáp:
1. Nhu cầu của mình là xem phim và game nên k biết sử dụng projector có đáp ứng dc về màu sắc không? Mình co đi review thử các dàn máy chiếu ở quán cafe a Phúc thì thấy màu sắc không được sắc sảo bắt mắt như các dòng TV, có phải máy chiếu chỉ hiển thị gam màu được như vậy hay cần đầu tư đầu chiếu xin hơn.
2. Bảo quản máy móc như thế nào, có hay bị lỗi hỏng vặt k ? Minh xem tầm 1 tuần cỡ >10h tất cả.
3. Nếu mua tầm 30t ( có thể thêm vài chai) thì nên chọn máy và màn nào là tốt nhất. Thấy có gói khuyến mãi combo màn 135' và máy Vititek 1185 k biết có ngon k
!

hdradio

Member

Anh em cho hỏi thăm, mình hiện có tầm 30t đang tính nâng cấp con Plasma cũ ở nhà lên mà đang phân vân trong tầm giá nay thì nên đầu tư máy chiếu hay TV LED. Có vài câu hỏi thắc mắc nhờ anh em giải đáp:
1. Nhu cầu của mình là xem phim và game nên k biết sử dụng projector có đáp ứng dc về màu sắc không? Mình co đi review thử các dàn máy chiếu ở quán cafe a Phúc thì thấy màu sắc không được sắc sảo bắt mắt như các dòng TV, có phải máy chiếu chỉ hiển thị gam màu được như vậy hay cần đầu tư đầu chiếu xin hơn.
2. Bảo quản máy móc như thế nào, có hay bị lỗi hỏng vặt k ? Minh xem tầm 1 tuần cỡ >10h tất cả.
3. Nếu mua tầm 30t ( có thể thêm vài chai) thì nên chọn máy và màn nào là tốt nhất. Thấy có gói khuyến mãi combo màn 135' và máy Vititek 1185 k biết có ngon k
!

Nếu máy chiếu chơi games thì bác nên lựa chọn BenQ nhé. BenQ W1070 hỗ trợ rất tốt cho games 3D và các loại games 2D chất lượng cao

davidhand

Moderator

Bác nào có điều kiện so sánh vivitek 1180 với optoma hd141x chưa? mình thấy optoma hd141x có giá tốt quá.

2 con này ko cùng hệ, con optoma hd141x là máy chiếu dành cho office bác ạ nên ko so được đâu.

Vando

Well-Known Member

Hẳng nào thấy độ sáng nó cao thế.
Cảm ơn bác davihand.

porsche9112008

Active Member

Mình vừa đổi optoma hd 20 lên vivitek 118EH, đúng là bên trời bên vực

thanhlamqwe

Banned

2 con này ko cùng hệ, con optoma hd141x là máy chiếu dành cho office bác ạ nên ko so được đâu.

sao bác bảo con này là máy chiếu office ạ,theo optoma con này là máy chiếu chuyên phim và game mà.e đang bán con này nên biết rõ ạ,
"Super-sized home entertainment

Created for super-sized 1080p home entertainment, the bright HD141X is perfect for watching TV shows, sports and movies or playing action-packed games on a huge screen. "
e nghĩ máy văn phòng chỉ cần độ sáng cao thôi chứ ko cần 3D với full HD làm gì đâu ạ,vả lại nhìn cổng kết nối ko có cổng vga hay dvi cho dân văn phòng.
bác nào có máy vivitek vác tới so sánh 2 con này sẽ biết rõ ạ,rất nhiều trang review đánh giá con này ko thua gì benq w1070.
Optoma HD141X DLP Projector:: Optoma

davidhand

Moderator

sao bác bảo con này là máy chiếu office ạ,theo optoma con này là máy chiếu chuyên phim và game mà.e đang bán con này nên biết rõ ạ,

Ko có ý tranh cãi nhưng mình cần phải nói cho rõ hơn 1 chút. Các dòng máy chiếu dành cho office bây giờ đa phần đều là thiết kế dạng đa năng (presentation, phim, game, ...), trừ những dòng đắt tiền đặc biệt chỉ để office use (loại này thường ở phân khúc cao cấp giá còn đắt hơn nhiều máy HT). Những dòng đa năng thông thường có độ sáng từ 3000 lumens trở lên thì mới đáp ứng được hình ảnh trình chiếu trong môi trường hở sáng. Với máy chiếu, độ sáng càng cao càng dễ mất black level & contrast, nhưng rất dễ thấy 2 yếu tố này lại cực kỳ quan trọng trong việc thể hiện hình ảnh khi chiếu phim. Bên cạnh đó, việc thiết kế máy chiếu dành cho HT còn dựa vào việc phòng HT thường được xử lý a/s tốt nên dòng HT thường là có độ sáng thấp. Bác có thể test contrast con Optoma này dựa trên thanh APL Clipping, mặc dù chưa có dịp test nhưng với kinh nghiệm test qua nhiều loại máy chiếu dạng này tôi tin là nó sẽ thể hiện được rất thấp. Bác down file này về test và thử xem đúng ko nhé! :) (Bác có thể so sánh với Contrast của Vivitek 1180 ở chế độ mặc định "Movie" thường lên được tới vạch 147 - 149)

Bên trên