Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

JESSIEBO

Active Member
Hôm bữa mua dàn này bên Trương Lê tư vấn mình cọng cáp HDMI chuẩn 4K gì gì đó giá 1.450.000, mình hok đủ $ nên hạ xuống cọng Audio Quest giá 800K mà mình cũng ko đủ lúa lun, họ nói xài dây rẻ tiền dễ bị treo amply, mà treo amply thì fải mang ra hãng bảo hành, mình về mua cọng 250K cắm vào vẫn good thôi, chỗ mình mua dây HDMI họ cũng nói dây Audio Quest hàng Mỹ làm gì có giá vài trăm K mà là vài trăm USD kìa,
Thế giới này là vô tận... Chỉ có hiểu biết và kiến thức con người là có giới hạn!
Nhân đây thông báo với AE , Trương Lê kết thúc chương trình khuyến mãi bộ dàn Onkyo 3400 sớm hơn dự kiến do ...cháy hàng... Cám ơn hàng trăm AE khắp cả nước từ Bắc chí Nam đã tham gia chương trình rất tích cực cùng bên mình. Model Onkyo 3400 cũng chính thức discontinue để thay bằng model Onkyo 3500... Xin cám ơn

kforhai

Member
Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

vậy là kết thúc tranh cãi rồi

cdl

Member

Tháng trước nghe nhắc đến con này, mà ko để ý, hôm nay nổi hứng muốn ra lấy một em, lên đây xem lại thấy là hết chương trình km tiếc thật. Tiếng Ngọc ok ko mấy bác?

poseidon0380

Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Thế giới này là vô tận... Chỉ có hiểu biết và kiến thức con người là có giới hạn!
Nhân đây thông báo với AE , Trương Lê kết thúc chương trình khuyến mãi bộ dàn Onkyo 3400 sớm hơn dự kiến do ...cháy hàng... Cám ơn hàng trăm AE khắp cả nước từ Bắc chí Nam đã tham gia chương trình rất tích cực cùng bên mình. Model Onkyo 3400 cũng chính thức discontinue để thay bằng model Onkyo 3500... Xin cám ơn

bác này comment lại một câu rất mất cảm tình. Ai chả biết s3400 khuyến mại như vậy là để clean stock, model này đã từ hồi 2011 rồi, chuyện hiển nhiên.
Đúng là kiến thức con người là có giới hạn.
Ex: ở đây lấy S3400 ra để nói, cọng cable hdmi chuẩn 4k giá 1tr450 gì đó, okay, vậy con S3400 này có chạy đến mức đó ko?

như hình minh họa thì muốn chạy được 1080p thì chỉ cần băng thông là 4.46Gbps chuẩn bluray vậy cọng HDMI chạy 10.2Gbps gắn vô có khác gì ko??? Giống như cầm CBR 1k đem về quê chạy đất bùn thì chạy được nhiêu?
về giá nếu như HDMI 6' thì loại tốt là Monster 1000D băng thông khoảng 17.8Gbps cũng giá chỉ khoảng <150usd (giá mẽo).
Tính hiệu HDMI là digital, toàn là 0 hoặc 1, nên cần quan tâm HDMI có đủ băng thông hay ko thôi.
Lúc mua cũng hỏi mấy bác ở TL là có cọng optical nào ko, phán 800K, hỏi có loại nào rẻ hơn ko, nói rẻ hơn bị nhiễu ko tốt, haizz.
Mình hồi đó đi học về bấm fiber các kiểu, và được dạy là optical là tính hiệu ánh sáng, mà ánh sáng còn bị nhiễu nữa thì....bó tay. Chỉ có bị suy hao thôi. Mà muốn suy hao thì...cọng dây optical 1m thì... ko ăn thua đâu.

kforhai

Member

bác này comment lại một câu rất mất cảm tình. Ai chả biết s3400 khuyến mại như vậy là để clean stock, model này đã từ hồi 2011 rồi, chuyện hiển nhiên.
Đúng là kiến thức con người là có giới hạn.
Ex: ở đây lấy S3400 ra để nói, cọng cable hdmi chuẩn 4k giá 1tr450 gì đó, okay, vậy con S3400 này có chạy đến mức đó ko?

như hình minh họa thì muốn chạy được 1080p thì chỉ cần băng thông là 4.46Gbps chuẩn bluray vậy cọng HDMI chạy 10.2Gbps gắn vô có khác gì ko??? Giống như cầm CBR 1k đem về quê chạy đất bùn thì chạy được nhiêu?
về giá nếu như HDMI 6' thì loại tốt là Monster 1000D băng thông khoảng 17.8Gbps cũng giá chỉ khoảng <150usd (giá mẽo).
Tính hiệu HDMI là digital, toàn là 0 hoặc 1, nên cần quan tâm HDMI có đủ băng thông hay ko thôi.
Lúc mua cũng hỏi mấy bác ở TL là có cọng optical nào ko, phán 800K, hỏi có loại nào rẻ hơn ko, nói rẻ hơn bị nhiễu ko tốt, haizz.
Mình hồi đó đi học về bấm fiber các kiểu, và được dạy là optical là tính hiệu ánh sáng, mà ánh sáng còn bị nhiễu nữa thì....bó tay. Chỉ có bị suy hao thôi. Mà muốn suy hao thì...cọng dây optical 1m thì... ko ăn thua đâu.

pác này nói hay nghe mấy pác trên đây bảo chỉ cần dây HDMI 1.4 của sony giá 200k là chạy ngon lành cành đào rồi.

dinhanh0202

pác nào cho hỏi bật: "bật Audyssey on" và "tính năng ARC" của em 3400 này là thế nào vậy, em mò hoài mà không ra :(

poseidon0380

pác nào cho hỏi bật: "bật Audyssey on" và "tính năng ARC" của em 3400 này là thế nào vậy, em mò hoài mà không ra :(

chắc là bạn bật cả speaker A B lên cùng lúc nên Audyssey bị gray out rồi. Cách đơn giản nhất là factory reset. Nhấn giữ VCR/DVR và nút Power trên Reciver cùng lúc, màn hình sẽ hiện ra chứ clean rồi tắt, sau đó bật lại. Cắm HDMI từ onkyo s3400 vào TV nếu tv support ARC thì trên cổng HDMI của TV sẽ có chữ ARC bên cạnh cổng đó. Tiếp nữa chọn input của TV là cổng hdmi đó, trên onkyo bấm vào tv/cd lúc này trên màn hình tv sẽ hiện ra màn hình cấu hình của onkyo.
thêm cái video:
[video=youtube;HoGeeyS_ELQ]http://www.youtube.com/watch?v=HoGeeyS_ELQ[/video]

Chúc vui.

poseidon0380

pác này nói hay nghe mấy pác trên đây bảo chỉ cần dây HDMI 1.4 của sony giá 200k là chạy ngon lành cành đào rồi.

cũng ko hẳn nhen bác. HDMI của sony nếu chính hãng của sony thì mình sure, chứ bây giờ đa số hàng fake thì ko chắc đâu. Cọng dây HDMI theo máy Xbox360 của mình là hàng xịn but dùng vẫn bị lag nhen. Và cái nữa dây HDMI ko có dây nào gọi là dây 1.4 or 1.3 đâu, đó là chuẩn của port HDMI chứ ko phải là chuẩn của dây.

Các bác nên xem thêm cái này:
http://reviews.cnet.com/2719-11276_7-226-1.html

lavancuong

Trương Lê quảng cáo là đến cửa hàng được nghe thử và quyết định mua, nhưng mình đến thì họ không cho nghe, họ nói mấy bộ này thì như vậy vậy....., nói chung là k muốn lấp vào để nghe mình nghe thử. Mình mê bộ này quá nên đành nhắm mắt lấy đại về, cũng may mà không có sự cố gì. Còn việc thu phí vận chuyển và setup tại nhà, TL đưa người mang bộ loa mình đến nhà, và lấp vào theo đúng catalogue, roi về, hình như anh này k biết setup gì cả, lấp như vậy thì mình lấp cũng được, nhà minh đã đi sẳn hệ thống dây âm tường, kêu anh này lấp vào cho mình thì a này k đồng ý, a này nói e chỉ có thể lấp như vậy cho a. Vậy mà cũng lấy phí lấp đặt, nói chung không hài lòng cách phcu5 vụ của TL lắm.
mua thì dễ, bảo hành thì khó, đổi hàng thì càng khó hơn,Trả hàng lại chắc ko đc luôn:D.Đó là trương lê SG và hình như chung của tất cả các cửa hàng buôn bán tại việt nam(ko biết có vơ đũa cả nắm ko:D).Vừa rồi mình mới mua bộ onkyo 3400 tại trương lê SG háo hức chờ đợi 2 ngày mới đc ôm em nó để setup cho giàn HTPC của mình.Niềm vui chưa đc chớm thì nổi buồn lại đến.giàn onkyo full box khui thùng cắm dây loa bật điện lên nghe đc 5 phút tắt đi bật lại im re luôn(em toác hết cả mồ hôi:D)rút điện ra để khoản 10 phút bật lại thì lên nghe đc 30 phút tắt bằng điều khiển xong bật lại im như chưa từng đc nghe nãn quá(em biết chắc cái receiver bị lỗi) gọi điện vào cửa hàng Trương Lê hỏi thì bên cửa hàng bảo gọi qua tiếng ngọc hỏi họ bảo receiver của em bi lỗi rồi đem wua Trương Lê bảo hành.Em lặn lội đoạn đường gần 1000km vào SG đến cửa hàng TL nhờ họ xem bảo hành (thì thái độ của nv thì thật rất khó chịu) Khi xác định đúng là lỗi do nhà SX họ bảo đổi cho em cái receiver onkyo 3400 khác chứ ko phải đổi nguyên giàn nha.Mua hàng mới nguyên thùng mà bị lỗi em thấy khó chịu quá nên nghỉ bụng thêm ít tiền nữa đổi hẵn bộ onkyo 4505 luôn cho rồi cửa hàng đồng ý đổi nhưng với điều kiện là em phải lỗ 30% sản phẩm em đã mua. em ko chịu vì sản phẩm em mới mua chưa xài đã bị lỗi(mua chưa đc 2 ngày) chịu lỗ thì ức quá.Đành đoạn đổi receiver khác về xài thôi.Những lời quảng cáo của họ chỉ là tào lao thôi các bác ợ gì mà nghe thử tại gia ko mất phí dù mình có nói j thì họ cũng biện bạch mà thôi.Đó là chưa nói tới thái độ của nhân viên,mình đi bảo hành sản phẩm tại cửa hàng mình mua vì sản phẩm bi lỗi chứ ai muốn như vậy mà nhân viên họ bảo "May là tui đổi cho anh chứ ko anh qua tiếng ngọc bảo hành(ở đây có nghĩa là sửa lại ấy)" nguyên văn của nhân viên với thái độ rất ghét(còn chủ tiệm ko có mặt gọi điện ko nghe máy mà nhân viên họ gọi thì nghe máy vãi).Đấy các bác xem cửa hàng như vậy được đánh giá như thế nào.Thật sự mình thấy rất bức xúc nên cũng thấy thông cảm cho bác j ở trên.Sau này có nâng cấp or mua j thêm chắc tìm địa chỉ khác thôi chứ Trương lê em vái

baodom

Active Member

Trương Lê quảng cáo là đến cửa hàng được nghe thử và quyết định mua, nhưng mình đến thì họ không cho nghe, họ nói mấy bộ này thì như vậy vậy....., nói chung là k muốn lấp vào để nghe mình nghe thử. Mình mê bộ này quá nên đành nhắm mắt lấy đại về, cũng may mà không có sự cố gì. Còn việc thu phí vận chuyển và setup tại nhà, TL đưa người mang bộ loa mình đến nhà, và lấp vào theo đúng catalogue, roi về, hình như anh này k biết setup gì cả, lấp như vậy thì mình lấp cũng được, nhà minh đã đi sẳn hệ thống dây âm tường, kêu anh này lấp vào cho mình thì a này k đồng ý, a này nói e chỉ có thể lấp như vậy cho a. Vậy mà cũng lấy phí lấp đặt, nói chung không hài lòng cách phcu5 vụ của TL lắm.
A muốn setup cứ gọi e, e hướng dẫn a setup

thecongcpt

em cũng đang thích quá rồi mà chưa đủ lúa..... ở HP mua đâu được bác nhỉ......................

baodom

Active Member

em cũng đang thích quá rồi mà chưa đủ lúa..... ở HP mua đâu được bác nhỉ......................

Hình như ở HP không có, bác chỉ mua ở TPHCM hoặc HN rồi chuyển hàng ra cho bác thôi ợ

Hình như ở HP không có, bác chỉ mua ở TPHCM hoặc HN rồi chuyển hàng ra cho bác thôi ợ
chiều hum wa lặn lội từ BìnhDương xg SG hốt bộ S3400 của a thiệt là đuối...về tới nhà khui ra+setup...cuối cùng cũng rất okey vs số $ mình bỏ ra và rất hài long với cách fục vụ bên a BáoĐốm(Hay & Đẹp)...hjhj
Chân thành tks 2 a zai đã nhiệt tình chờ e sang lấy bộ dàn!!!

Chung quy bác nào gặp được chủ cửa hàng thì OK, còn ai gặp đúng nhân viên sẽ không bằng bác chủ, có bác gặp mấy ông xe ôm chở thuê thì thôi rồi...
Nếu bác nào có vướng mắc thì cứ ĐTDD mà alo là OK tuốt. Nhân viên không thể làm chủ, nếu là chủ đó là nhân viên siêu tích cực...:-*
Đối với thiết bị nghe nhìn tâm này thì dây HDMI 200k là quá ổn, nhưng những dây quá cũ sẽ bị hỏng lẫy ở giắc hai đầu dây nên lúc được lúc mất, các bác cứ ra làm 2 cái dây mới 200k là ổn ngay. Vụ dây HDMI có hàng tá thớt tranh luận rồi mà.

okay nhen bác, SS PS43D490 play trực tiếp từ hdd thì âm thanh suất sang cổng optical sẽ truyền qua S3400 okay nhen :). Bác kiểm tra coi trên 3 cái port HDMI của tv có port nào ghi chữ ARC ko, nếu có thì cắm HDMI vào cổng đó, đầu kia cắm vào S3400. Trên tv lg của mình thì optical với hdmi same same, chưa phân biệt khác sao, chắc tai trâu.
Pác cho mình hỏi thêm là cắm vào cổng HDMI(ARC)trên TV wa S3400 thì có tác dụng j pác???và nếu cắm Cáp HDMI vào S3400 thì cắm vào cổng HDMI nào trên Receiver của S3400 vậy?
Theo như lời quảng cáo của TV PS43D490 thì có có âm thanh vom 5.1 j j đó không bjết cổng Optical out trên tv có giải mã DTS được không nữa...cao thủ nào chỉ pảo zùm e kái...tks!!!

poseidon0380

để mình copy lại:
What is HDMI ARC? And What Does It Do For Your HDTV? | HD Guru
ARC ứng dụng trên HDTV.
Ex: TV kết nối với receiver qua HDMI (ARC), sau đó xbox/ps3 kết nối với TV thông qua Receiver = hdmi. Đơn giản vậy thôi, bạn chỉ cần 2 cọng dây HDMI

minh họa thêm cái cổng HDMI hỗ trợ ARC trên TV (ko phải cổng nào cũng là cổng ARC nhé).

Optical về lý thuyết là ko bằng HDMI nhé. Optical chỉ hỗ trợ max là DTS or DD thôi, muốn DTS -HD or DD TrueHD thì phải dùng HDMI.
tính năng HDMI ARC hay ở chỗ nữa là CEC, hiểu nôm na là dùng remote TV có thể điều kiển luôn volume (tính năng ARC), dùng remote tv tắt TV thì receiver cũng tắt và ngược lại (CEC).
Bác nào muốn hiểu rõ hơn thì đọc cái này:
HDMI - Wikipedia, the free encyclopedia

quên cắm vào port cuối cùng trên S3400 (port trong cùng).

smallcactus

Mình có mua bộ dàn Onkyo Ht-s3400 tại Trương Lê Audio. Mình đang có thắc mắc như sau:

Hiện mình đang kết nối HDMI từ Himedia 910B vào Receiver, sau đó kết nối HDMI từ receiver lên tivi. Khi mình xem phim bluray remux có định dạng âm thanh DTS-HD MA thì trên màn hình của receiver chỉ hiện lên chữ DTS còn khi mình xem bluray remux có định dạng âm thanh TrueHD thì trên màn hình của receiver chỉ hiện lên chữ HD.

Mình muốn hỏi cách khi trên receiver hiện các thông số như trên thì receiver đã giải mã được định dạng âm thanh DTS-HD MA và TrueHD chưa hay khi giải mã được thì trên receiver phải hiện chữ DTS-HD MA và TrueHD vì mình thấy trên receiver có đền led của các chữ trên. Nếu thế bạn có thể hướng dẫn mình cách setup để giải mã âm thanh DTS-HD MA và TrueHD không?

Cảm ơn nhiều.

poseidon0380

mấy bác ác quá, mình nói rõ một điều là mình cũng chỉ là người dùng như các bác thôi, ko phải nv cty nào hết, chẳng qua thích phá một chút nên có biết một ít thì nói cho các bác biết. hihihi, cứ đà trả lời cho các bác mình chắc bị sếp la quá :D. Anyway, để mình đọc thử thông số của con Himedia 910b cái, chưa thấy mặt mũi nó bao giờ cả.

updated:
theo như cái link này:
http://www.intl.onkyo.com/downloads/product_info/pdf/ht-s3400_ex_leaflet.pdf
S3400 chắc chắn decode được DTS-HD, vậy nghi vấn chỉ còn ở cái Himedia 910B. Muốn sure nhất là cầm một đầu bluray ra phát đĩa bluray là chắc chắn nhất. Sorry vì mình ko có 910B để giúp bác được :)
Hoặc bác down thử những file test DTS-HD, or DD-TrueHD về thử test thử coi.

Chỉnh sửa lần cuối:

smallcactus

Mình xem bluray remux của team Hanoi nên mình chắc là source của mình có DTS-HDMA và TrueHD còn phần audio của Himedia 910B mình cũng đã chỉnh về Raw để receiver giải mã rồi.

Dù sao cũng cảm ơn bạn nhé:)

Chỉnh sửa lần cuối:

baodom

Active Member

Mình có mua bộ dàn Onkyo Ht-s3400 tại Trương Lê Audio. Mình đang có thắc mắc như sau:

Hiện mình đang kết nối HDMI từ Himedia 910B vào Receiver, sau đó kết nối HDMI từ receiver lên tivi. Khi mình xem phim bluray remux có định dạng âm thanh DTS-HD MA thì trên màn hình của receiver chỉ hiện lên chữ DTS còn khi mình xem bluray remux có định dạng âm thanh TrueHD thì trên màn hình của receiver chỉ hiện lên chữ HD.

Mình muốn hỏi cách khi trên receiver hiện các thông số như trên thì receiver đã giải mã được định dạng âm thanh DTS-HD MA và TrueHD chưa hay khi giải mã được thì trên receiver phải hiện chữ DTS-HD MA và TrueHD vì mình thấy trên receiver có đền led của các chữ trên. Nếu thế bạn có thể hướng dẫn mình cách setup để giải mã âm thanh DTS-HD MA và TrueHD không?

Cảm ơn nhiều.

Trong setup của Hmedia 910b trong mục setup Audio set thành HD Audio thì nó sẽ giải mã được nha mấy bác

Bên trên