Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Dongnam

Mình xài ngồn phát phim là PC kết nối với onkyo3400 bằng HDMI của VGA nvidia 4300 nhưng sao trên receiver chỉ hiện là HDMI PCM thôi chứ ko thấy hiện DTS-HD hayTrueHD j hết là sao các bác.bác nào biết chỉ em với

smallcactus

Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Mình đã gọi điện hỏi kỹ thuật của Trường Lê Audio thì câu trả lời khi giải mã được DTS-HD MA thì trên receiver cũng chỉ hiện chữ DTS còn TrueHD thì chi hiện chữ HD.

rockloccoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Mình đã gọi điện hỏi kỹ thuật của Trường Lê Audio thì câu trả lời khi giải mã được DTS-HD MA thì trên receiver cũng chỉ hiện chữ DTS còn TrueHD thì chi hiện chữ HD.

Vớ vẩn, chả có cái receiver nào giải mã đc DTS HD hay dolby true HD mà chỉ hiện thế cả. Một là k giải mã đc, 1 là bác chưa setup đúng trong himedia 910b. Bác vào lại 910b, setup, âm thanh, chỉnh ngõ ra HDMI là auto, trong phần core HD audio bác chỉnh thành HD audio 7.1 xem thế nào nhá!

smallcactus

Mình đã chỉnh lại theo như gợi ý của bạn đã hiện lên đủ DTS-HD MA và TrueHD trên receiver. Thế thì quyển manual của Himedia 910B phần audio settings cũng hướng dẫn không chính xác nhưng tệ nhất là tư vấn kỹ thuật của Trương Lê Audio phát biểu liều quá =))

rockloccoc

Well-Known Member

Mình đã chỉnh lại theo như gợi ý của bạn đã hiện lên đủ DTS-HD MA và TrueHD trên receiver. Thế thì quyển manual của Himedia 910B phần audio settings cũng hướng dẫn không chính xác nhưng tệ nhất là tư vấn kỹ thuật của Trương Lê Audio phát biểu liều quá =))
Thế này thì chết.....! :D

kforhai

Member

mấy thằng tư vấn bên TL thì quá nổi tiếng rồi chuyên nói tầm bậy tầm bạ chuyên phán vớ vẩn hôm bữa thì phán phải xài dây HDMI 1.4 1 chai mấy mới không bị nhiễu, hôm nay thêm vụ phán này nữa, rồi con vụ bảo hành đổi rec của pác gì nữa quên tên rồi,.... bây giờ mà có nói hết các vụ tai tiếng của Trường Lê ra hết thì e rằng không đếm xuể chán không thể tả.

vnskyline

Member

Vớ vẩn, chả có cái receiver nào giải mã đc DTS HD hay dolby true HD mà chỉ hiện thế cả. Một là k giải mã đc, 1 là bác chưa setup đúng trong himedia 910b. Bác vào lại 910b, setup, âm thanh, chỉnh ngõ ra HDMI là auto, trong phần core HD audio bác chỉnh thành HD audio 7.1 xem thế nào nhá!

Còn mình xài HD life V9 thì chỉnh thế nào bạn, thanks bạn

vnskyline

Member

Còn mình xài HD life V9 thì chỉnh thế nào bạn, thanks bạn

Phần âm thanh bác chuyển sang chế độ digital là có thể xuất qua receiver, chế độ analog là để xem trực tiếp trên TV.

cdl

Member

Cuối cùng cũng kiếm được 1 bộ S3400 để gia nhập hội hehehe. Các bác cho hỏi là mình cắm hdplayer (HDMI) -> receiver (HDMI in) -> projector (Component) về nguyên lý thì có lấy tín hiệu ra vậy được ko? mình cắm mà ko thấy ra, có cần set gì ko? TKs.

hoangduchai

Active Member

ko biết TL ngoài Hà Nội còn S3400 ko nhỉ thấy trên web ghi vẫn còn mà show rom ngoài này ko có điện thoại để hỏi,bác nào có cho em xin số với

HayvaDep

ko biết TL ngoài Hà Nội còn S3400 ko nhỉ thấy trên web ghi vẫn còn mà show rom ngoài này ko có điện thoại để hỏi,bác nào có cho em xin số với

3400 giờ hết hàng toàn quốc rồi các bác ạ.. Phải lên 4505 hoặc đợi qua Tết thôi ạ

cdl

Member

Mình tìm hai bat treo loa sau mà ko bán ở đâu

cdl

Member

Nhà mình Hẹp nên treo tường ngây sau lưng ghế, nên muốn xoay loa vô giữa, nếu treo bằng vít sợ thẳng ra phía trước ko hay

kforhai

Member

mới đầu mình tính gia nhập hội S3400 nhưng trên DD có pác bán con DENON 1912 mua hồi tháng 8//2012 để lại 8 chai nên mua luôn em này lý tưởng hơn còn loa đài từ từ nâng cấp sau.

baodom

Active Member

mới đầu mình tính gia nhập hội S3400 nhưng trên DD có pác bán con DENON 1912 mua hồi tháng 8//2012 để lại 8 chai nên mua luôn em này lý tưởng hơn còn loa đài từ từ nâng cấp sau.

Bác này có ý gì không mà đi qua 2 topic đều nói giống nhau vậy, mỗi người một sở thích bác không nên nói vậy

VThanhgtvt

Well-Known Member

Thì hàng đó là 2d, còn đây là mới toanh. Có giá cả mà bác! :D

Bên trên