Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Hôm nay ngắm em 70LE650D2 ở Pico, hình ảnh rất xấu, răng cưa ở tất cả các hình viền chéo. Màu thì bết. Không biết do nguồn phát hay do 70LE650D2 chất lượng chỉ có vậy?
Bác nào dùng rồi cho ý kiến tư vấn chút ạ.

thường thì demo phát ở siêu thị điện máy của Sharp thường ko đẹp bằng Samsung và Lg ( do 2 anh hàn chiết khấu đại lý cao ). Thêm nữa con series 6 này ko có công nghệ quatrron 4 màu nên hình ảnh ko đẹp bằng series 8 trở lên là đúng rồi

kuan

các bác cho em hỏi TV sharp tầm dưới 5tr thì nên mua không ? em nghe nói vấn đề chuyển kênh delay 5s

Haxen

Well-Known Member

các bác cho em hỏi TV sharp tầm dưới 5tr thì nên mua không ? em nghe nói vấn đề chuyển kênh delay 5s
Chuyển kênh 2s đã thấy oải rồi. Nếu mà 5s thì chán lắm bác à

ahatuananh

Well-Known Member

Đúng đó bác, Sharp chuyển kênh lâu thôi rồi, e có con Sharp cổ lổ 32 inches chuyển kênh thấy chán - nên chủ yếu vất ở phòng khách chủ yếu để xem VTV1 và VTV3 =))

pupil

Em muốn mua 1 tv Sharp 46" thường giống như LC46LE450 bác sale nào có báo em vấy. Thanks. (nhà em tuyền Tv Sharp)

Gia Khang

Gia Khang

tencha276

Banned

em 804 sony này hiện tại giá bao nhiêu mấy bác thương gia?

tuansirius

Anh em HD mê Sharp ơi, LE960X đã xuất hiện. Hình ảnh đẹp mê hồn. Nhìn đẹp hơn Sharp 4K vì em nó có thể up lên 4K kết hợp với công nghệ 4 mầu mới. Giá chưa đc công bố

fankiemhiep

Cho mình hỏi là lúc cắm audio out từ lcd 39le440m qua amly khi xem từ chế độ tv thì ngon lành nhưng khi chuyển qua usb thì pó tay,nó chỉ phát ra loa của tv.Còn một giải pháp khi nghe từ usb là gán qua lỗ headphone out thì nghe đục và dở.Vậy cho mình hỏi có cách nào để nó phát ra loa ngoài koo hay từ usb là chỉ phát được qua loa từ tv,nếu tv bị lỗi còn biết đường mà bh

paparock

e mới mua con sharp 32le153m, không biết có bền sử dụng tốt không các bác, e mới giải phóng con lcd sony bx 300 bị phồng rộp. Và rước con sharp này về.

Bác tantan cho em hỏi là mẫu 32LE153M của bác khi chạy phim qua ổ cứng cắm cổng usb có load ngon lành phụ đề đuôi ".srt" không ạ. Trước giờ nhà em toàn xài samsung thì thấy khoản phụ đề này ss làm tốt, nay đang tính chuyển qua sharp giống bác vì em thấy màu sắc của sharp ngon hơn ss nhìu. Dưng mà em lăn tăn cái vụ phụ đề này thui. Em đang tính lấy con 32LE155M chắc thông số, tính năng này nọ cũng xêm xêm mẫu của bác nhỉ. Bác rảnh rỗi thì review vài dòng cho em biết về mẫu 32LE153M nhé. AE trong hội này toàn những dòng cao cấp không à. Em là boy-nhà-nghèo :)

Chỉnh sửa lần cuối:

thalmann

Bác tantan cho em hỏi là mẫu 32LE153M của bác khi chạy phim qua ổ cứng cắm cổng usb có load ngon lành phụ đề đuôi ".srt" không ạ. Trước giờ nhà em toàn xài samsung thì thấy khoản phụ đề này ss làm tốt, nay đang tính chuyển qua sharp giống bác vì em thấy màu sắc của sharp ngon hơn ss nhìu. Dưng mà em lăn tăn cái vụ phụ đề này thui. Em đang tính lấy con 32LE155M chắc thông số, tính năng này nọ cũng xêm xêm mẫu của bác nhỉ. Bác rảnh rỗi thì review vài dòng cho em biết về mẫu 32LE153M nhé. AE trong hội này toàn những dòng cao cấp không à. Em là boy-nhà-nghèo :)

Hội Sharp ai cũng nghèo http://www.hdvietnam.com/diendan/60...ng-tv-post6481509.html?highlight=#post6481509

ltp123

Anh em HD mê Sharp ơi, LE960X đã xuất hiện. Hình ảnh đẹp mê hồn. Nhìn đẹp hơn Sharp 4K vì em nó có thể up lên 4K kết hợp với công nghệ 4 mầu mới. Giá chưa đc công bố

80le960x gia 145 củ (Siêu thị điện máy Thành Đô). đắt quá

Di Oi Gi

vì nó là 80 đó bác

sang năm có dòng TV Sharp Aquos Ultra HD 70inch tầm 5k, anh em đang ngóng con này ghê lắm

ltp123

digicity treo giá 80le960x cung 150tr đó thôi. cũng là quattron+ hay còn gọi là quattron pro, giá ở nước ngoài quá tốt. LE80UQ17U có giá là UPP: $5000 và 60SQ15U giá $1,599.99 / VN đã nghèo mà giá lại còn cao.

ltp123

hay như 70UD1U digicity treo giá 190tr trong khi nước ngoài giá hãng là 4000 $, giá đại lý đc chiết khấu còn thấp hơn
01_LC-70LEUD1_HO_LR.ashx

pixel-comparison-tv.ashx

ltp123

và đến tháng 9/2014 là Sharp AQUOS 4K Ultra HD – UD27 voi nhieu cải tiến mới và gia du kien MSRP: 70” class $4,499; 60” class $2,999

chickgunx

Cho em hỏi. Sharp 32in 32LE150 và 32LE153 khác nhau gì vậy, êm đang tính mua mà phân vân 2 mã này, các bác giúp em với

Bên trên