Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

đúng là cái remote lởm thiệt cái tivi thi to cái remote thì bé tí nút bấm nhỏ bấm đụng tùm lum,khi bấm phải chĩa đúng hướng mắt HN mới ăn,nhưng đối với mình không quan trọng lắm coi phim hd thì chỉ cần bật tắt thui,
cứ to hơn chơi bác ui,sharp ngon bổ rẻ.dư được mấy t bác làm con đầu hd ngon lành.
Sharp đời nào thì em không rõ nhưng riêng 70LE360 thì phím số to đại choác, hợp lý hơn nhiều so với của LG/SS và cải tiến khá nhiều so với cái đời cũ (A33M) mà em đã dung gần 10 năm nay

cucon

Member

Hôm qua em vừa đặt một em sharp lc 70le960x. Mấy hôm nữa dọn dẹp xong nhà thì bảo cửa hàng chuyển đến. Có bác nào rảnh qua rửa tivi mới với em cho vui nhá. Lúc đó xin chân gia nhập hội luôn. :)

huyhiep99

e đang muốn mua con SHARP LC-70LE360X , bác nào biết chỗ nào giá tốt chỉ e , đang máu !!!:x

fireprince

Active Member

Hôm qua em vừa đặt một em sharp lc 70le960x. Mấy hôm nữa dọn dẹp xong nhà thì bảo cửa hàng chuyển đến. Có bác nào rảnh qua rửa tivi mới với em cho vui nhá. Lúc đó xin chân gia nhập hội luôn. :)

ở đâu còn em này thế bác :) mà giá bao nhiêu hả bác ?

cucon

Member

Em mua ở HN. Có mấy cửa hàng còn, họ đều chốt giá là 46,8tr. Em lấy của Dnmart. Vì họ nói là hàng mới, nguyên đai nguyên kiện. Và cho dùng trong vòng 1 tuần, lỗi lầm gì thì đổi mới luôn. Còn mấy cửa hàng khác thì bắt kiểm tra luôn. Sang ngày hôm sau là chuyển cho hãng bảo hành. Bác hoặc bác nào có rành món test tivi thì qua test giúp em với nhé. Tiện thể tắm bia cùng em cho vui. :)

Em mua ở HN. Có mấy cửa hàng còn, họ đều chốt giá là 46,8tr. Em lấy của Dnmart. Vì họ nói là hàng mới, nguyên đai nguyên kiện. Và cho dùng trong vòng 1 tuần, lỗi lầm gì thì đổi mới luôn. Còn mấy cửa hàng khác thì bắt kiểm tra luôn. Sang ngày hôm sau là chuyển cho hãng bảo hành. Bác hoặc bác nào có rành món test tivi thì qua test giúp em với nhé. Tiện thể tắm bia cùng em cho vui. :)
Mừng bác có đồ chơi mới. Em canh con Sharp nào 70" 2D stupid về tầm hơn 20tr thì mới quất :D

djblack

Các bác thương gia Hà Nội cho em xin giá thương tình sharp le360x và le660x mà có quẹt thẻ trả góp sacombank. Em nhờ tư vấn luôn tần số quét của hai em này có giống nhau không và nên mua một trong hai em này hay đợi mấy em androi mới ra của sharp ạ
Em xem trananh đang để chú le660x 23t. Giá đó có ổn không ạ. Em quan tâm vì có cho quẹt thẻ trả góp sacombak

Sharp đời nào thì em không rõ nhưng riêng 70LE360 thì phím số to đại choác, hợp lý hơn nhiều so với của LG/SS và cải tiến khá nhiều so với cái đời cũ (A33M) mà em đã dung gần 10 năm nay

Bác show hình cái remote của 70LE360X lên cho a e tham khảo đi. Thanks bác

gacon_vn

Active Member

Các bác tư vấn model nào ~ 48 inch mà tần số thực 100Hz, có/ko internet cũng ko sao. thanks

thaian26313

E ở HN, bác nào biết điểm bán sharp 70le360 ngon bổ rẻ k ạ. E cảm ơn

sovo1

Con Sharp 3d 835M 40inch của nhà em bị sọc màn hình, mang đi hãng để sửa hãng bảo không có tấm màn hình để thay. Có bác nào có kinh nghiệm về vụ này giúp em với ạ. Em ở Hà nội a.

Em cám ơn các bác.

viettoanhp

Well-Known Member

Con Sharp 3d 835M 40inch của nhà em bị sọc màn hình, mang đi hãng để sửa hãng bảo không có tấm màn hình để thay. Có bác nào có kinh nghiệm về vụ này giúp em với ạ. Em ở Hà nội a.

Em cám ơn các bác.

Nhà em cũng đang dùng con này, bác dùng lâu chưa ? Con này có cái khó giờ ko có hàng bán ra đời series 8 này nữa nên cũng khó có linh kiện. Bác hỏi hãng thì họ bảo xử lý thế nào ạ ?

sovo1

Em mua lâu rồi nhưng ít dùng. Thật ra con này bị hỏng do lỗi xử dụng. Em đem đến Sharp thì các anh ấy mở ra rồi phán là hỏng cái mạch gì đó và cần phải thay cả màn hình, nhưng không có hàng. Em gọi điện vào Sharp ở HCMC thì có cho em số đt của 1 đ/c khác nhưng cũng không có cách xử lý cụ thể.

phuongtv_76

Well-Known Member

Thằng sharp kém A Sam ở khoản này, TV Sam 4-5 năm vẫn có linh kiện kể cả panel để thay thế
Nhà em cũng đang dùng con này, bác dùng lâu chưa ? Con này có cái khó giờ ko có hàng bán ra đời series 8 này nữa nên cũng khó có linh kiện. Bác hỏi hãng thì họ bảo xử lý thế nào ạ ?

phamhongson

Well-Known Member

Hệt như hình hả bác...?

Nếu như vậy thì dùng chung với khiển của LE650D2 rồi. Di chuyển chọn menu tức ói máu....:p
Bác ói máu kiểu gì em không hiểu. Menu chỉnh 1 lần duy nhất để do kênh và set chế độ rồi sau đó cả đời chẳng cần dung đến nữa ngoài phím số chọn kênh và HDMI (nó tự động chọn kênh HDMI có tín hiệu). Con Sharp đời cũ thì chuyển kênh chậm, còn đời này cực nhanh

Bác ói máu kiểu gì em không hiểu. Menu chỉnh 1 lần duy nhất để do kênh và set chế độ rồi sau đó cả đời chẳng cần dung đến nữa ngoài phím số chọn kênh và HDMI (nó tự động chọn kênh HDMI có tín hiệu). Con Sharp đời cũ thì chuyển kênh chậm, còn đời này cực nhanh

Thì dùng nó tức quá mà... nhất là với bác nào có ngón tay to :d .em cũng phân vÂn mãi 70le360x để thay cho 60le650d2. To, rẻ, chất lượng hình tạm ổn...nhưng khiển nó hơi khổ.

70le360e cho thị trg EU nó lại dùng remote khác. Ko giống cái này

Pogba

Member
Thấy HC Long Biên bán em Sharp 60LE660X có 22tr5 lại còn khuyến mãi tùm lum, rẻ quá, mình định mua em này. Nhờ các bác tư vẫn giúp:Tần số quét thực của em này là bao nhiêu? Chất lượng hình ảnh của em này thế nào khi xem qua đầu thu HD của VTV Cab. hoặc đầu thu của HD của SCTV Cab có đẹp không ạ? Mình hay xem bóng đá thì có bị nhòe hình hay bóng không ạ? Chân thành cảm ơn các bác.

Bên trên