Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Mấy bác thương gia vào xác nhận phát có phải năm nay các sản phẩm mới của Sharp đều lên bảo hành 2 năm ko nhỉ?

tomraide

Anh em nào đang xài con 70LE360x ở HCM cho mình xin đến trải nghiệm một bữa được không? Mình muốn mua em này mà không biết chất lượng hình ảnh, ưu điểm và nhược điểm như thế nào.

Bây giờ ở HCM hết hàng mất rồi, muốn mua thì phải đặt hàng từ Mediamart ngoài HN chuyển vào. Mình sẽ mời cafe và ăn trưa để thay lời cảm ơn!

benlyco

Member

con này thuộc dòng cao cấp nhất của Sharp rồi nếu chỉ tính riêng về hình ảnh và Panel. 15 triệu mua tốt bạn ạ, xem người ta dùng lâu chưa, mới tầm 2 năm đổ về thì ok.
Tks các bác tư vấn,em hổi thêm xíu nữa là con này có 3d xem có ok không các bác,vì em chưa nhìn thấy chiếu 3d của tivi này. Tks

viettoanhp

Well-Known Member

Em ko phải thương gia nhưng xin xác nhận với bác là bảo hành 1 năm từ ngày mua bác nhé

Sao nhiều web online mình thấy các sản phẩm năm nay đều ghi bảo hành 2 năm nhỉ?
Mà bác có biết cách ghi chương trình trên Tv vào ổ cứng ngoài của con LE-835 không, trước thấy bác nào ghi được mà quên hỏi:D.

anhkhoai

Các bác tư vấn giúp: Tầm kích cỡ màn 50-60in, Dùng Sharp 4K dòng 2015 như 58UE630x chất lượng hình như thế nào? Em ko cần 3D nên cũng đang cân nhắc em Pana X700V cùng tầm giá :)
Thứ tự ưu tiên:
- Chất lượng hình
- Smart TV

Dream8x

Nản quá, tưởng nhận tivi rồi mà bên Điện máy Thành Đô làm ăn chán đời.
Đặt tiền mấy hôm ko giao hàng, giờ giao hàng lại nhầm 570X với con 50LE275X, hôm sau call thì tính theo giá ngày hôm giao. Bực mình ko thèm lấy nữa.
Bác nào ở Hà Nội còn em 50LE570X cho mình xin giá nhé, giá ko vận chuyển luôn ấy.
Ko lẽ mình vô duyên với Sharp thế sao.

noidongquatchay

Active Member

Sao nhiều web online mình thấy các sản phẩm năm nay đều ghi bảo hành 2 năm nhỉ?
Mà bác có biết cách ghi chương trình trên Tv vào ổ cứng ngoài của con LE-835 không, trước thấy bác nào ghi được mà quên hỏi:D.

Có thể đấy là chương trình bảo hành của cửa hàng thêm bác ah,bảo hành chính hãng vẫn 1 năm
Vụ ghi chương trình e cũng ko rõ lắm bác

Dream8x

Cảm ơn bac noidongquatchay nhiều, giá bác tốt quá mà ko biết. Mình ko đọc pm đã vội phóng xe máy đi mua @@. Máu me rồi mà, nói chung rất hài lòng với e 50le570x này.
Đợi mình test full rồi sẽ review đầy đủ cho ae. Con này quá tốt trong tầm giá.

viettoanhp

Well-Known Member

Cảm ơn bac noidongquatchay nhiều, giá bác tốt quá mà ko biết. Mình ko đọc pm đã vội phóng xe máy đi mua @@. Máu me rồi mà, nói chung rất hài lòng với e 50le570x này.
Đợi mình test full rồi sẽ review đầy đủ cho ae. Con này quá tốt trong tầm giá.

xin hình ảnh test của bác xem truyền hình với bóng đá. Ko rõ xem bóng đá có bị vệt mờ ko.

Dream8x

Phụ kiện gồm smart remote và remote thường, camera để chat skype.
Mạng nhà mới hỏng, chưa up đc hình.
Mình xem bóng đá ổn, ko có bóng ma bóng mẽo gì hết.
Truyền Hình thì phải chỉnh Độ bão hòa màu xuống thấp, cỡ 30 thì màu da rất thật.
Chuyển kênh tầm <2.5s, chậm hơn LG nhưng chưa đến mức khó chịu.
Hệ điều hành Android 4.4.4 , Chrome duyệt web ko giật. Nhận chuột, bàn phím dễ dàng.

Chỉnh sửa lần cuối:

viettoanhp

Well-Known Member

Truyền Hình thì phải chỉnh Độ bão hòa màu xuống thấp, cỡ 30 thì màu da rất thật.
Hệ điều hành Android 4.4.4 , Chrome duyệt web ko giật. Nhận chuột, bàn phím dễ dàng.

Hôm nào có mạng bác up ảnh cụ thể nhé, à bác cài thêm sopcast trên android xem thử coi bóng đá có giật ko?

---------- Post added 01-02-2016 at 07:34 ----------

Hôm nào có mạng bác up ảnh cụ thể nhé, à bác cài thêm sopcast trên android xem thử coi bóng đá có giật ko?

noidongquatchay

Active Member

Bác nào dùng loại 70ud1x rồi review e biết với

70UD1X về thiết kế thì khá chắc chắn có vẻ ko hiện đại lắm.
Bù lại thì nó là sự kết hợp tốt nhất mọi công nghệ của Sharp.
Em nghĩ với tầm giá 100tr thì nó xứng đáng.

ducmalai88

ĐANG PHÂN VÂN GIỮA LC-40LE660X VÀ LC-40LE360D2 CHÊNH NHAU 1TR CÓ ĐÁNG ĐỂ ĐẦU TƯ KHÔNG , CÁC BÁC TƯ VẤN GIÚP

chipnetbb

Mình thấy dòng 960x LED nền vẫn là đỉnh của Sharp! Thậm chí bạn bè đến nhà xem, so sánh và nhận xét LG, Samsung, Sony cũng không có cửa với con này so về tầm giá!

osiric

Well-Known Member

Mình thấy dòng 960x LED nền vẫn là đỉnh của Sharp! Thậm chí bạn bè đến nhà xem, so sánh và nhận xét LG, Samsung, Sony cũng không có cửa với con này so về tầm giá!

ở VN sharp bị mấy siêu thị điện máy dìm hàng ghê lắm
nên làm người dân thiếu hiểu biết có ác cảm với sharp

sonlq1975

Các bác cho hỏi 55LE570X có phải là androi tv ko? Và có cài được các ứng dụng trên CHplay vào tv ko? Ví dụ em có file.apk có cài được vào tv như androi tv box ko? Khái niệm androi tv mới qúa nên em chưa có tg nghiên cứu . Thanks các bác

viettoanhp

Well-Known Member

vừa mới ra xem con LC-65UA330X thiết kế khá đẹp, mỗi tội nó tắt tv chưa biết chất lượng hình ảnh thế nào.

Bên trên