Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

noidongquatchay

Active Member
50LE275X thì em không rõ, nhưng 40LE275X thì góc nhìn khá hẹp, nhìn nghiêng một chút là nhạt màu hơi khó xem, thua mấy em LG như 42LB561, 42LB630, 49LB632. Nếu bác chủ yếu nhìn trực diện thì không sao, để trong phòng rộng (có thể hay nhìn nghiêng) thì không phù hợp lắm.

Nhân đây em cũng hỏi ké có bác nào dùng con 50UA330X chưa cho em hỏi về màu sắc với góc nhìn như thế nào, có hỗ trợ xem phim MKV (audio DTS) qua USB không? Em không có nhu cầu gì về chất lượng âm thanh DTS cả, nhưng nhiều phim có mỗi kênh DTS audio nên không xem được, convert lại thì mất thời gian quá.

Em hỏi thêm là dùng Sharp có thu được cả VTV cable và DVB-T2 cùng lúc không? Em dò thử trên 40LE275X thì không dò cả 2 cùng lúc được, cắm cable vào dò thì mất các kênh DVB-T2, thay anten vào dò kênh DVB-T2 thì mất các kênh cable đã dò. Mỗi lần đổi dây là lại phải dò kênh lại.
50UA330X hiện Sharp đã bỏ model, thay vào đó là 50UA440X nâng cấp thêm vụ Internet bác nhé(ko smart). :)

noidongquatchay

Active Member
Các bác trong hội xem thử giúp em mấy con Sharp 32in thì mua có được không vậy ? Hiện tại em không có nhiều tiền lắm, về màu sắc thì em chỉ yêu cầu màu đẹp đẹp tý thì được.
http://www.lazada.vn/tivi-led-sharp-32-inch-hd-model-lc-32le275x-den-2620286.html
http://www.lazada.vn/tivi-led-sharp-32inch-hd-model-lc-32le280x-den-2985975.html
Em nghĩ giá này thì nó cũng ok rồi,ngon trong tầm tiền. :)

http://www.sharp.com.my/pageRender?...romCatalog=1&prodCode=LC58UE630X&categoryId=#

em_ne_anh

Member
Model LC-40LE280X , em đang cần mua mà thấy đã hết hàng trên Lazada, trong tphcm có hàng không các bác, em chỉ có 6tr đổ lại thấy spec em này ngon nên rất quan tâm ạ

fanarrowsx

Em tính mua smart tv tầm 50inch. Samsung với lg thì chạy hđh riêng nên về ứng dụng chắc k thể bằng sharp với pana dùng android, còn sony giá cao quá em k đủ tiền, sharp em đang tính lấy em 50le580x
Pana dùng firefox nhé, nghe mọi người nói là tù lắm. Được cái pana có tiếng là bền, màu sắc đẹp, giá bây giờ rất mềm

lehuy6689

Chào các bạn,
Mình có vài thắc mắc về TV LED SHARP mong các bạn giúp mình ,hiện mìn hđang dùng tivi Sharp LC-46LE820X, mình dùng được 5 năm rồi, vài ngày hôm nay nó bị lỗi là chỉ mở lên xem được chừng 2 phút là nó tắt àn hn2h đen thui luôn. Sau đó cái Logo hình chử V cứ chớp 2 lần mỗi 3 giậy.
Mình không biết là nó bị gì, mong các bạn kinh nghiệm chỉ giúp mình.
Mình cảm ơn.

noidongquatchay

Active Member
Em tính mua smart tv tầm 50inch. Samsung với lg thì chạy hđh riêng nên về ứng dụng chắc k thể bằng sharp với pana dùng android, còn sony giá cao quá em k đủ tiền, sharp em đang tính lấy em 50le580x
Thế thì em nghĩ 50LE580 là ok.Tuy nhiên còn lựa chọn nữa là 55LE570, to hơn 5" mà giá ko hơn mấy lại có điều khiển thông minh, 50LE580 ko có điều khiển thông minh bác nhé. :)

Thong2046

Các bác nhận xét thế nào về lỗi hở sáng của các hãng ạ, em thấy hầu hết là bị hở, chỉ ít hay nhiều thôi ạ, con nhà em tuy là led nền nhưng vẫn có 1 tí hở sáng nếu chuyển sang chế độ HDMI mà không có tín hiệu là nhìn thấy rõ!

Bên trên