Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Cutuncutho

các bác cho hỏi 2 con Sharp LC-50LE570X và Sharp LC-50LE580X khác nhau ở điểm nào thế
570 thì em không biết, em mới xuc 580x đk hai hum, nó dùng android tv nên dễ điều khiển tuy không có điều khiển thông minh đi kèm nhưng có hỗ trợ tìm kiếm bằng giộng nói nên cũng rất tiện, và có app điều khiển trên điện thoại nhập chữ hay to nhỏ dungf điện thoại thao thác nhanh

viettoanhp

Well-Known Member
570 thì em không biết, em mới xuc 580x đk hai hum, nó dùng android tv nên dễ điều khiển tuy không có điều khiển thông minh đi kèm nhưng có hỗ trợ tìm kiếm bằng giộng nói nên cũng rất tiện, và có app điều khiển trên điện thoại nhập chữ hay to nhỏ dungf điện thoại thao thác nhanh
Con 580x có cài được sopcast với acestream ko bác ơi?

dnsonv

Nhà em có con Sharp 60inch 360x, mua được hơn 1 năm, hôm qua thấy màn hình hiện lên sọc xanh đỏ cố định nhưng vẫn xem bình thường, em đoán bị hỏng Panel. Các bác cho em hỏi nếu thay Panel thì tốn nhiều tiền không ạ? Cảm ơn các bác!

viettoanhp

Well-Known Member
Nhà em có con Sharp 60inch 360x, mua được hơn 1 năm, hôm qua thấy màn hình hiện lên sọc xanh đỏ cố định nhưng vẫn xem bình thường, em đoán bị hỏng Panel. Các bác cho em hỏi nếu thay Panel thì tốn nhiều tiền không ạ? Cảm ơn các bác!
Panel là bộ phận đắt nhất trong cái tv, nếu phải thay thì căng bác ạ. Bác gọi bảo hành Sharp xem có phải hỏng ko rồi tính.

vdan67

Member
Điều khiển thông minh mới có micro. Vậy không có điều khiển thông minh thì tìm kiếm bằng giọng nói bằng cách nào bạn nhỉ?

app điều khiển trên đt là app gì vậy bác? down ở đâu. cảm ơn bác.

tandg204

Member
Mình định mua 4k dòng 49-50inch. Nhưng không biết sự khác nhau giữa 50UA330X 50UE630X các bác tư vấn giùm mình nhé

vqsktdt

Tìm mãi mới ra được forum chuyên về Sharp. Không biết có bác nào từng dùng con Sharp 50LE275X chưa ah? Tôi định múc con này của Lazada , giá 8,2. Nhờ các bác cho ý kiến tư vấn ah, về mầu sắc, độ bên ntn ah. Dòng này chắc ra cũng gần 2 năm rồi.
Thanks!
Sau khi nghe lời khuyên chân thành của các bác là ra Siêu thị để so sánh giữa 2 dòng (có xem thêm con 49 inch 4K của LG), tôi đã lấy con 49K5500 của samsung. Ngoài siêu thị chỉ có video phát từ USB, so sánh cả 3 loại, công nhận là tivi Sharp nhìn hình ko tươi như SS và LG; nh âm thanh nghe đã thật sự. Nhưng nói chung, sau khi lấy con SS này, về xem cáp thì cũng thấy bình thường, hình tươi nhưng vẫn bị vỡ . Xem video full HD vẫn có cảm giác ko nuột lắm; còn xem 4K thì thấy thi thoảng giật hình, ko có cảm giác mượt mắt. Xét về nhiều mặt thì cũng ổn.
Còn theo bài viết này "TV Samsung sẽ phải dùng tấm nền của LG", link: "http://docbao.vn/tin-tuc/03-02-2017/tv-samsung-se-phai-dung-tam-nen-cua-lg/32/428143", có nghĩa là SS vẫn dùng tấm nền của Sharp ah, sao mà hình ảnh khác nhau vậy?

cuonglovee

e mới mua con 50ue630x mà cắm usb hdd ( đẻ định dang ntfs thông thường ) mà cả 3 cổng cắm đằng sau đều ko nhận trong hdd thì đẻ file video định dang thông thường mkv, avi... có bác nào mua tivi rồi đã thử chưa cho e phản hồi phát e cảm ơn nhiều ạ...

vdan67

Member
e mới mua con 50ue630x mà cắm usb hdd ( đẻ định dang ntfs thông thường ) mà cả 3 cổng cắm đằng sau đều ko nhận trong hdd thì đẻ file video định dang thông thường mkv, avi... có bác nào mua tivi rồi đã thử chưa cho e phản hồi phát e cảm ơn nhiều ạ...
Trước tiên bạn vào CHplay cài app Es file explorer đã. Cài xong cắm usb vào là tv nhận.

ductt47

50LE580x giá 9.990k MediaMart quá tốt cho con smart tv chạy android TV.
Các bác cho em hỏi xem mấy kênh như Discovery, NatGeo, HBO, StarMovies thì cài thêm gì, nếu không dùng repo Hieuhien. Thanks

haith166

bác nào có file update con 50UE630x cho em xin với. mạng ở nhà em chậm quá update mà nó báo 297h luôn. Em muốn down trên công ty mang về up. Cảm ơn các bác nhiều!

Dream8x

Bác chuyển ổ về định dạng fat32 đi, ntfs ko nhận đâu.
//. Ko đọc kĩ, bác thử làm theo bác vdan67 thử xem. Sáng mai e về thử tivi nhà luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên