Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

noidongquatchay

Active Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Hiện tại mới có 65" 4K có hàng thôi bác.Các dòng còn lại cuối tháng 10 về hàng. :)

dungnt126

Các bác cho hỏi tivi 70le360x ngồi xem cách 3,0-3,5m có gần quá không? Nhà không rộng lắm nhưng vẫn máu tivi to, các bác đang dùng tivi 70'' cho mình xin ý kiến. Cảm ơn.

Các bác cho hỏi tivi 70le360x ngồi xem cách 3,0-3,5m có gần quá không? Nhà không rộng lắm nhưng vẫn máu tivi to, các bác đang dùng tivi 70'' cho mình xin ý kiến. Cảm ơn.

Em ngồi cách TV 4m hiện đang xem 60 nhưng đang mơ 70 và ...hơn thế nữa

minh dang dung 70le360x xem phim hd 1080 2.8 met ne. xem rat suong nhe bac

Nguyễn Kim đang bán hàng trưng bày LC-70UD1X, mấy bác cho em hỏi nó ra mắt cùng thời điểm với LC-70LE960X phải không mấy bác? nó là dòng cao cấp nhất trong dòng 70inch của Sharp? giá thật của nó giờ khoảng nhiêu? và nó hơn LC-70LE960X ở những điểm j? Em đang máu, mấy bác thông cảm :D

sangno1

Member

nhà mình có con nhỏ màn hình bị dấu vân tay thì làm sao để vệ sinh các bác

makhongmat

Tình hình em mới tậu em 40LE660x để gia nhập hội.

Em đang dùng TH cáp SCTV.
Em có thử dò đài DVB-T2 nhưng không dò được kênh nào.

Google thì thấy bảo phải lắp anten rời mới dò được. Nhưng mà tivi có mỗi một cổng anten vào.
Bác nào có cao kiến gì chia sẻ giúp em.

Xin cảm ơn

ndchieu22

Well-Known Member

Tình hình em mới tậu em 40LE660x để gia nhập hội.

Em đang dùng TH cáp SCTV.
Em có thử dò đài DVB-T2 nhưng không dò được kênh nào.

Google thì thấy bảo phải lắp anten rời mới dò được. Nhưng mà tivi có mỗi một cổng anten vào.
Bác nào có cao kiến gì chia sẻ giúp em.

Xin cảm ơn

bác dùng cáp SCTV rồi thì dùng DVBT2 nữa làm gì, nó chỉ sử dụng được 1 trong 2 thôi bác ah

viettoanhp

Well-Known Member

Sharp mới ra nhiều em 4k mới quá, bác nào có thông tin review được ko ạ, em ko thấy có thông tin về tần số quét trên trang sharp.vn ?

satxanh

Bác thương gia ở hà nội inbox giúp e giá 60le360x hoặc mẫu khác nếu hãng ra hàng mới thay thế

khoathu

Member

mình lấy 60le360x ở STĐM Gía cuối cùng tính ra còn có 10t hehe...

thaian26313

Em cũng đang lăn tăn con Sharp 70le360 với em Sony 65w850c. Bác nào tư vấn giúp em được không ạ.
- Về giá: ở siêu thị 33tr và 37tr ( có chỗ nào giá tốt hơn không ạ)
- Chất lượng hình ảnh: Em đa số chỉ xem HBO hay phim trên cáp thôi ạ
- SmartL: Có nên cần Tivi thông minh k ạ, vì nhu cầu em về cái này cũng k cần thiết lắm, nhưng nên có cho hợp thời đại không ạ?
Với 1 người ít hiểu biết về phim ảnh như em, k cầu kỳ lắm, nên chọn cái nào phù hợp ạ. Trước em dùng con 3D smart 51 inch của SS từ lúc mới ra, đắt mà chả ra sao, màu xuống nhanh và kém rõ, màn hình bé nằm xem phim chả đọc đc phụ đề, mới cho đi đc vài tháng trc rồi ạ.

Em cũng đang lăn tăn con Sharp 70le360 với em Sony 65w850c. Bác nào tư vấn giúp em được không ạ.
- Về giá: ở siêu thị 33tr và 37tr ( có chỗ nào giá tốt hơn không ạ)
- Chất lượng hình ảnh: Em đa số chỉ xem HBO hay phim trên cáp thôi ạ
- SmartL: Có nên cần Tivi thông minh k ạ, vì nhu cầu em về cái này cũng k cần thiết lắm, nhưng nên có cho hợp thời đại không ạ?
Với 1 người ít hiểu biết về phim ảnh như em, k cầu kỳ lắm, nên chọn cái nào phù hợp ạ. Trước em dùng con 3D smart 51 inch của SS từ lúc mới ra, đắt mà chả ra sao, màu xuống nhanh và kém rõ, màn hình bé nằm xem phim chả đọc đc phụ đề, mới cho đi đc vài tháng trc rồi ạ.

65 và 70 là một vấn đề lớn. Em nghiêng về 70 sharp nhưng ghét nhất cái remote của nó

khoathu

Member

65 và 70 là một vấn đề lớn. Em nghiêng về 70 sharp nhưng ghét nhất cái remote của nó

đúng là cái remote lởm thiệt cái tivi thi to cái remote thì bé tí nút bấm nhỏ bấm đụng tùm lum,khi bấm phải chĩa đúng hướng mắt HN mới ăn,nhưng đối với mình không quan trọng lắm coi phim hd thì chỉ cần bật tắt thui,
cứ to hơn chơi bác ui,sharp ngon bổ rẻ.dư được mấy t bác làm con đầu hd ngon lành.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên