Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

loyal_296

Member
Con này 4 viên pin luôn hả bác? Sao nhiều dữ vậy ta @@
4 viên mà , đợt mình bóc cũng choáng .
Nhiều chức năng, lũ trẻ youtobe voice seach liên tục......thì 4 viên e là ít đó Bác. :D
Bác cứ đùa, remote mibox của mình voice search . Trẻ em nhập tay hàng ngày mà cũng chỉ cần 2 viên pin . Cũng trụ được 3,4 tháng ( pin dùng 1 lần ) , pin sạc noname thì cũng xêm xêm vậy , cặp pin sạc camelion mình thay hơn 2 tháng rồi vẫn thấy remote còn hơn 80 % pin .
Cái remote dòng 50UA6800X , lẫn UA6500X với mình là rất rất tệ ( cả về phím bấm vật lý , lẫn khả năng thu sóng cổng hồng ngoai ) , rất rất cùi . Như nhà mình soundbar đặt trước tivi , vẫn thấy khe hở tí xíu giữa phần logo sharp và soundbar nhưng đã hạn chế đi tầm 30% rồi. Remote con này quá cùi , kể cả có đặt soundbar hay không ( lúc nhận về thấy soundbar cản tín hiệu remote nên mình có đẩy soundbar ra hẳn phía sau ) test thì thấy nhất quyết phải chỉ chỏ remote hướng về mắt thần , hoặc lệch ít thôi chứ lệch nhiều là sẽ không nhận được . Khoảng cách ngồi của mình chỉ 2 mét với mình hay nằm sofa xem nên cảm thấy thế, không biết các bác nhà rộng hơn thì sao . Nhưng vẫn comfrim là mắt thần con này tệ , như con LG LED thường của mình, con TCL đang dùng thì cho dù có chỉa remote cắm xuống đất , lệch góc thậm chí quay ngược remote nó vẫn nhận chỉ kém đi 1 chút xíu.
Chưa kể là smart TV , tích hợp tìm kiếm giọng nói hoạt động qua bluetooth và mạng . Nhưng không hiểu sao thằng SHARP đã phải thiết kế mạch bluetooth trong remote rồi , sao lại không thêm chức năng điều khiển qua bluetooth luôn ( nghĩa là nó hoạt động song song lúc chưa pair thì dùng cổng hồng ngoại , pair rồi thì điều khiển qua bluetooth luôn ) như vậy thuận lợi biết bao nhiêu . Hầu hết các remote thông minh tích hợp tìm kiếm giọng nói đều hoạt động theo nguyên tắc đó ( LG, samsung, Coocaa, TCL v..v) mình thấy đều vậy , con mibox nhà mình cũng vậy .

các bác ạ, lần trước em có nói về vụ thay pin, pin theo máy thì được 4 tháng. sau đó em thay 4 viên pin AAA cũng của panasonic, được đúng 1 tháng lại hết pin. mà remote của sharp thì nhận tín hiệu cực tệ như các bác đã nói.

trandoanhau1980

Active Member
Bác ơi con này xem bóng bánh qua Acetream có bị nhòe, mờ trái banh không bác?
Như trước đây từng trao đổi vụ này thì TV của mình không bị hiện tượng này. Xem VTVgo, VTCnow, FPTplay hay Acestream vẫn bình thường. Nếu bạn muốn mua con này chắc chỉ có cách test thử ở shop xong rồi rinh về. Chứ mình thấy diễn đàn nhiều bạn dính hiện tượng này.

STAR007

Active Member
Như trước đây từng trao đổi vụ này thì TV của mình không bị hiện tượng này. Xem VTVgo, VTCnow, FPTplay hay Acestream vẫn bình thường. Nếu bạn muốn mua con này chắc chỉ có cách test thử ở shop xong rồi rinh về. Chứ mình thấy diễn đàn nhiều bạn dính hiện tượng này.
Bác xài 50 hay 60ua6800 vậy ạ

damacus

Member
Thôi kệ, quất thử xem sao bác a :D

boy86

Vụ rung hình khi xem qua android box gắn ngoài là sao thế mấy cụ . Đợt dùng con 50UA6800X thì kết nối với em95X xem phim mượt mà thích lắm mà T_T có rung giật gì đâu nhỉ @@.
Vừa đi trải nghiệm lại con 50UA6500X phải nói cái os của nó cực kỳ củ chuối, ngoài cái youtube ra thì không còn cái gì , xác định mua là mua cái màn hình, loa với cái đầu thu DVBT2 thôi.
Nhà mình đang có 2 box là mibox 4k với EM95X nên vấn đề này không quan trọng lắm.
Trải nghiệm thì thấy màu sắc, góc nhìn, âm thanh xêm xêm với dòng UA6800X , trái banh vẫn chớp nhẹ và giật khi xem trực tiếp trên usb hoặc qua mạng , cho dù có bật aquamotion hay tắt đi chăng nữa ( nói cách khác là phần này hầu như không có tác dụng mấy ) .
Mình đang tính mua con này dùng với mibox 4k , chờ dvbt2 có sóng thì xem bóng đá qua dvbt2 ( quý 1 năm nay sẽ có sóng) , xem NHA, c1 qua acestream, my k+ thì chấp nhận trái banh hơi giật tí , đường cùng khoái quá thì lắp thêm k+ chính thống . Không biết có nên không anh em nhỉ . Thấy review mất kênh dvbt2 , với xem phim qua box bị rung hình mà rét quá :)))

Tiếc nhểy @@, thế thì chơi bời gì hix hix , đang định nhờ bác test lại vụ trái banh .

6500x coi phim mượt . phim 60fps bao mượt. Đa số phim trên mạng tầm 24 25fps . chỉnh tvbox về 24hz là coi phim mượt . coi banh bóng qua đầu thu hd viettel mượt màu sắc rất thể thao vì dòng sharp đẩy màu xanh và đỏ lên rất đẹp

tranthienthanh

Bác hiểu nhầm cái OPC rồi thì phải, vì mình đọc trong hướng dẫn cái OPC đó nó hoạt động dựa theo cảm biến ánh sáng gần như nguyên tắc hoạt động của cảm biến ánh sáng điều chỉnh độ sáng màn hình trên điện thoại . Đợt mình dùng toàn tắt vì nó hoạt động cảm giác không hiệu quả, ban ngày tivi tối so với mức mong muốn nên mình toàn off.

Con TCL cũng vậy thôi, phải kết nối laptop hoặc box thì mới xuất hiện thêm chế độ trò chơi, PC . Bác muốn thì lưu lại giá trị của chế độ PC rồi setting lại chế độ người sử dụng y chang giá trị của chế độ PC bác muốn.
Mình dùng con tivi nào cũng vậy , thấy 4,5 cái chế độ của hãng đều xấu . Mình đều phải cân chỉnh lại 1 chút , lúc đấy tùy hãng mà nó ntn , có hãng thì chỉ cho chỉnh 1 chế độ người sử dụng ( nghĩa là cho dù bác có thay đổi ở bất kỳ AV mode nào nữa thì các giá trị bác thay đổi nó sẽ auto nhảy về chế độ người dùng và lưu ở đó) , có hãng thì vẫn cho thay đổi AV mode theo giá trị người dùng set , như con 6800X thì mình nhớ không lầm là tất cả chế độ đều thay đổi được ( trừ chế độ sống động cố đinh , nó ẩn thanh giá trị không cho thay đổi ) .
À nếu bác muốn da người lên thật thì giảm độ nét nhất có thể , tắt các chức năng giảm nhiễu KTS , giảm nhiễu MBR ( nếu có ) v...v đi nhé . Kích hoạt mấy cái đó + để độ nét cao thì da người nó bệt bệt như đánh cả kg phấn :D

cơ bản là đã setting thông số như chế độ PC mà thấy hình ảnh vẫn ko giống như chế độ PC bác ah :D. Còn vụ OPC tắt như thế naò bác

tranthienthanh

có nút OPC to to trên remote đó bác

dòng 6500 hình như ko có thì phải

loyal_296

Member
em tưởng bác dùng 6800 chứ. :D
Ủa mà ông này là ông dangvua gì bên voz à , nếu đúng chắc cay mình quá, pr con 6800x biết bao nhiêu mà nghe bảo thấy không hài lòng . Thực chứ giá đó không có con nào có màu sắc dễ nhìn như con đó đâu ( ý kiến cá nhân ).
// P/s vừa nhận biên bản xác nhận lỗi kỹ thuật con TCL, mai tranh thủ đóng gói trả hàng cho TIKI :confused::confused::confused::confused:

damacus

Member
Ủa mà ông này là ông dangvua gì bên voz à , nếu đúng chắc cay mình quá, pr con 6800x biết bao nhiêu mà nghe bảo thấy không hài lòng . Thực chứ giá đó không có con nào có màu sắc dễ nhìn như con đó đâu ( ý kiến cá nhân ).
// P/s vừa nhận biên bản xác nhận lỗi kỹ thuật con TCL, mai tranh thủ đóng gói trả hàng cho TIKI :confused::confused::confused::confused:
Mua 6500X chưa bác? Mình ngoài bắc gọi hỏi có giao hàng không mà có lẽ nó không giao. Chán vl

STAR007

Active Member
thực ra em thấy thất vọng về góc nhìn thôi bác (cũng hơi cay xíu hehe). biết thế làm con FX800V.:oops::oops:
Mà bác mua con TCL lâu rồi sao trả hàng được vậy :eek::eek:

loyal_296

Member
thực ra em thấy thất vọng về góc nhìn thôi bác (cũng hơi cay xíu hehe). biết thế làm con FX800V.:oops::oops:
Mà bác mua con TCL lâu rồi sao trả hàng được vậy :eek::eek:
Panasonic TH-49FX800V ????
Con đó rẻ nhất cũng 16 củ rưỡi rồi . Bác biết thế ác thế =))) , chênh nhau cả 1/3 sao so được bác mà Pana cũng về tay của bọn skyworth rồi nhé thím. Lưu ý nhé , mình vừa đi trải nghiệm con Pana FS500V ( 50" Full HD , đang sale 6890k ) về mà vẫn thấy không ưng ý đây .
Góc nhìn con Sharp hơi kém thật vì nó dùng pannel VA nhưng bù lại thấy màu đen trong các cảnh film tối thấy sâu hơn màn IPS, và đợt con SHARP của mình cũng thấy hở sáng ít , dùng lâu tầm 15 phút tắt đi bật lại là nền đen trên logo SHARP cực kỳ sâu ( không còn thấy hiện tượng lem trắng nữa )
Cơ mà hình như bên voz mình có bảo con SHARP này góc nhìn kém rồi mà ta .
Con TCL của mình nó vi dịu lắm , phần viền trên cảm giác nó ngả xám mép rìa viền màn hình . Cái nền GUI ( giao diện android TV ) dễ thấy nhất là nền của apps IPTV lúc mới bật thì nó xám xám, xem cỡ 15 phút nó mới đen huyền đi được .
Con TCL mình báo tiki từ hôm 26/1 rồi ( sau 5 ngày nhận hàng) , tiki xác nhận rồi báo qua hãng, hãng nói cận tết rồi nên hẹn mùng 8 vào kiểm tra, hôm qua họ vào kiểm tra rồi về lập biên bản gửi mình. Giờ mình tiến hành trả hàng thôi không khó khăn gì cả, nhọc cái phải đóng gói lại rồi đem ra bưu điện thôi.

manh.it

Đang định mua con Sharp 60 hoặc Xiaomi 65 inch. Sharp thì hơn cái khoản bảo hành, Xiaomi thì màn lớn hơn, mà bảo hành có 1 năm nên cũng ghê răng. 2 con đều tầm khoản 16tr. Các bác cho em ý kiến với ạ, em thì màn càng to càng thích, sợ 60 inch mà nhìn quen mắt thì lại nhỏ, xem PH ko đã :D

renhat

Well-Known Member
Đang định mua con Sharp 60 hoặc Xiaomi 65 inch. Sharp thì hơn cái khoản bảo hành, Xiaomi thì màn lớn hơn, mà bảo hành có 1 năm nên cũng ghê răng. 2 con đều tầm khoản 16tr. Các bác cho em ý kiến với ạ, em thì màn càng to càng thích, sợ 60 inch mà nhìn quen mắt thì lại nhỏ, xem PH ko đã :D
bác làm em 60ua6500 là ok nhất ạ

STAR007

Active Member
55fx800 bác mà e chả thấy ai nhắc đến vụ góc nhìn kém cả. Cũng 1 phần chủ quan quá =))

Bên trên