Hội Nvidia Shield Android TV

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Mình cũng nghĩ nên như vậy thì nhóm sẽ xôm tụ hơn, với lại mấy link kia toàn tiếng anh ko ah (m ngu dốt món này). :D

có bacs Nghiahd đã root xài ok rồi, mình thì ko cần root để làm gì nên ko root. Có nhắn bác Nghĩa là làm 1 bài hướng dẫn cho anh em nào cần root thì làm theo nhưng bác ấy bận, với lại mình nghĩ link nước ngoài đọc cũng dễ hiểu mà :D

oldfriend

Moderator

Con này dùng điều khiển bluetooth khác không biết nó có nhận không bác nhỉ?

sẵn tiện xác nhận luôn là dùng điều khiển bluetooth khác nhận thoải mái, theo youtube thì Nvidia shield nhận điều khiển bluetooth Xiaomi 180k vô tư.

linh0983

Well-Known Member
Bác google thử xem có 2 ver2.1 root và chưa root :
nv-recovery-image-shield-atv-upgrade2_1 dung lượng 724,055KB
nv-recovery-image-shield-atv-upgrade2_1_dev_rooted dung lượng 724,063 KB
2 file này em download từ trang chù của Shield khi nào máy về em up nó lên 2.1 luôn .( phiên bản Shield 16 GB ) .
https://developer.nvidia.com/gameworksdownload

Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Có bác nào test với tay game xiaomi xem có nhận đủ các chức năng ko ạ ? Mua thêm cái tay em Shield này tận 60$ lận !

anh nghia

Member

Thấy nó đi kèm tay game và remote mà nhỉ?

nghiadhd

Active Member

Có bác nào test với tay game xiaomi xem có nhận đủ các chức năng ko ạ ? Mua thêm cái tay em Shield này tận 60$ lận !

Trên Youtube thì nó vẫn nhận đầy đủ chức năng hết (trừ voice). Đang tính order cái remote từ trang mi4vn.com

ở HCM có bác nào muốn mua thì "cùng mua" luôn để cho giảm chi phí ship. (ship HN to HCM hết 40k)

oldfriend

Moderator

Trên Youtube thì nó vẫn nhận đầy đủ chức năng hết (trừ voice). Đang tính order cái remote từ trang mi4vn.com

ở HCM có bác nào muốn mua thì "cùng mua" luôn để cho giảm chi phí ship. (ship HN to HCM hết 40k)

hè hè, con mới của em có remote rồi nên ko tham gia kèo này với bác ^^

cái remote của nó ra sao, giá bao nhieu vậy bác

Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

hè hè, con mới của em có remote rồi nên ko tham gia kèo này với bác ^^

Con cũ đâu rồi bác? có bán lại hem ^^

---------- Post added 04-12-2015 at 09:19 ----------

cái remote của nó ra sao, giá bao nhieu vậy bác

Theo như giới thiệu thì Remote dạng Bluetooth, tích hợp sẵn MIC để voice search nhé ! Bán lẻ 50$

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Con cũ đâu rồi bác? có bán lại hem ^^

---------- Post added 04-12-2015 at 09:19 ----------

Theo như giới thiệu thì Remote dạng Bluetooth, tích hợp sẵn MIC để voice search nhé ! Bán lẻ 50$

con cũ đã ra đi trước dịp black friday để săn con mới có remote.

bác ấy hỏi cái remote Xaomi giá 180k vnd chứ ko phải remote của shield đâu.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

con cũ đã ra đi trước dịp black friday để săn con mới có remote.

bác ấy hỏi cái remote Xaomi giá 180k vnd chứ ko phải remote của shield đâu.

Thanks bác...nếu có 180k thì cho mình đặt chung với. có ai biết cách cài trình duyệt cho con Shield ko. Mình đã root, cài thử bản rom trên xda nhưng ko nhận tay game, hình ảnh ko đẹp nên phải quay về rom gốc

pro2740

Active Member

mấy bác đang nói con remote này hả. Mình tính mua mà ko thấy thời hạn bảo hành gì hết
bluetooth-remote-controller-for-mi-box-enhanced-edition-and-mi-tv2.jpg

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Thanks bác...nếu có 180k thì cho mình đặt chung với. có ai biết cách cài trình duyệt cho con Shield ko. Mình đã root, cài thử bản rom trên xda nhưng ko nhận tay game, hình ảnh ko đẹp nên phải quay về rom gốc

tải file chrome.apk cài vào thôi bác

haichau199

Active Member

con này mà chạy được file iso thì mình xúc liền X(

vanluan24

Member

mấy bác đang nói con remote này hả. Mình tính mua mà ko thấy thời hạn bảo hành gì hết
bluetooth-remote-controller-for-mi-box-enhanced-edition-and-mi-tv2.jpg

chẳng cần bảo hành đâu. vì con này ít lỗi mà? mình mua cái khiển NFC và nói voice của sony bảo hành có 3 tháng, giá 8-00k.
Cái khiển mình sài qua rùi,, nói chung là phím bấm lên xuống trái phải ở cái vòng tròn kia nặng tăng quá. được cái cầm khiển quá thích. không hỗ trợ nói được tiếng việt bạn nhé vì nó không hỗ trợ tốt phần mềm của google nên cái mic gần như có như không..
Nhược điểm con này là phím <--- Back ( quay lại ) đó nằm ở giữa khiến dùng các khiển khác thốn vãi. đáng lẽ no nằm ngoài cùng thì đỡ bị nhầm nhiều hơn...

vanluan24

Member

con này mà chạy được file iso thì mình xúc liền X(

con nào chạy được .iso vậy bạn ? con nvidia chạy được nhé. cài kodi về.... gần như hỗ trợ 98% file iso... kể cả cái của bọn mì xào cũng sài được nhé

Bên trên