Hôm nay (31/3), VTV3 HD phát sóng thử nghiệm

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Hôm nay (31/3), VTV3 HD phát sóng thử nghiệm

kênh này phát HD thì mình chắc xem thời sự suốt =)) thích nhất 2 cái chị dẫn chương trình nói giọng miền nam lắm :">

Thời sự là của ban VTV1 =)) muốn xem thời sự HD thì phải chờ VTV1 HD =))

Người ta phát sóng HD thì đương nhiên là phải có đầu thu HD mới xem dc,vấn đề ở đây là đầu thu gì? có lẽ là K+

duyen_pham

hd chỉ có ở những chương trình giải trí thôi, chứ thời sự lấy đâu ra hd các bác nhỉ

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Hôm nay (31/3), VTV3 HD phát sóng thử nghiệm

hd chỉ có ở những chương trình giải trí thôi, chứ thời sự lấy đâu ra hd các bác nhỉ

Nếu làm thì vẫn có, nhưng chắc chỉ được mỗi... trường quay và các chị MC thôi bác ạ =)) Họa chăng có thêm mấy tin thời sự quốc tế khai thác từ Reuters, BBC, RT v.v.. ghi hình ở các nước phát triển =))

DjBon

Re: Ðề: Re: Hôm nay (31/3), VTV3 HD phát sóng thử nghiệm

Nếu làm thì vẫn có, nhưng chắc chỉ được mỗi... trường quay và các chị MC thôi bác ạ =)) Họa chăng có thêm mấy tin thời sự quốc tế khai thác từ Reuters, BBC, RT v.v.. ghi hình ở các nước phát triển =))
thì chờ xem đã , chưa gì bác đã kết luận sớm vậy

cuongtn87

Well-Known Member
ôi! cuối cùng là xem ntn đây ợ??? Cable Saigon tourist có hỗ trợ ko nhỉ? hị hị

Thao tran

Ðề: Re: Hôm nay (31/3), VTV3 HD phát sóng thử nghiệm

Thời sự trong nước có gì đâu mà khó . Nâng cấp cho phóng viên lên máy quay HD là xong .

thời sự ko có HD, thôi đợi tới giữa tuần xem mấy trận C1 xem có phát HD không :))

Máy bác xem vtv3hd ở trên hệ thống nào vậy.Mình xài đầu thu vtc hd2.

có phát trên vệ tinh không các bạn? nếu có cho xin tần số với

Hai Scm

Active Member
SCTV ờ Sài Gòn khi nào lên VTV3 HD ạ ? Còn về âm thanh thì stereo hay 5.1 ạ ?

anglenoob

Member

em vừa dò trên con vtc hd1 nhà em xong...hình ảnh thật là sắc nét bác à .. đúng hát đê có khác

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Hôm nay (31/3), VTV3 HD phát sóng thử nghiệm

em vừa dò trên con vtc hd1 nhà em xong...hình ảnh thật là sắc nét bác à .. đúng hát đê có khác

nhà tôi cũng dùng VTC nhưng đầu 02 cho tôi cái tần số VTV3HD cái để tôi test thử xem tn thank

Bên trên