Hôm nay 7/10 chính thức bán đầu thu K+ HD

Ðề: Hôm nay 7/10 chính thức bán đầu thu K+ HD

Vậy có giỏi thì anh đưa bằng chứng là K+HD phát EPL và C1 là upscale đi.

Hạnh Mèo

Vậy có giỏi thì anh đưa bằng chứng là K+HD phát EPL và C1 là upscale đi.

Tôi có biết upscale là cái quái gì đâu, hiểu mang máng là nó ko xịn bằng chuẩn HD =)) Sao lúc tôi hỏi bạn ko trả lời.

Tưởng K+HD là xem bóng đá HD xịn ai ngờ vẫn chỉ là upscale

Thấy ông này nói vậy nè

opethkt

Hóa ra K+HD vẫn là upscale à ?
Các chương trình trên K+1 và K+NS là HD (1080i) tuy nhiên vẫn có 1 số phim truyền hình thì vẫn là SD.Lý do là những phim này được phát sóng từ trước thời điểm chính thức bán đầu HD. Đang trong giai đoạn chuyển đổi các bác cứ từ từ.:)>-

P/S: Đây chỉ là các kênh khởi đầu,theo lộ trình thì sẽ là 16 kênh HD

8 kênh hiện tại cũng ổn rồi. Phải chi HBO, AXN và NG có phụ đề thì cực kì ổn. Không hiểu trong khâu kỹ thuật có gì vướng không mà hơn 1 tuần rồi chưa làm phụ đề cho mấy kênh này nhỉ...??

Starmovies phụ đề ổn rồi, nhưng chữ hơi bé.. Không biết trong HDVienam này có Bác nào làm ở K+ không, ghi nhận thông tin ở diễn đàn phản ánh lại với các VIP nhà đài chỉnh sửa thêm chút nữa thì tuyệt vời..

Tối qua xe HBO chiếu Tranformers 3 xem nét thật - dù trong HDD có film này nhưng chưa có thời gian xem. Mở 5500 lên giật rầm rầm chỉ tiếc là thiếu phụ đề thoai... :">

bochethn

8 kênh hiện tại cũng ổn rồi. Phải chi HBO, AXN và NG có phụ đề thì cực kì ổn. Không hiểu trong khâu kỹ thuật có gì vướng không mà hơn 1 tuần rồi chưa làm phụ đề cho mấy kênh này nhỉ...??

Starmovies phụ đề ổn rồi, nhưng chữ hơi bé.. Không biết trong HDVienam này có Bác nào làm ở K+ không, ghi nhận thông tin ở diễn đàn phản ánh lại với các VIP nhà đài chỉnh sửa thêm chút nữa thì tuyệt vời..

Tối qua xe HBO chiếu Tranformers 3 xem nét thật - dù trong HDD có film này nhưng chưa có thời gian xem. Mở 5500 lên giật rầm rầm chỉ tiếc là thiếu phụ đề thoai... :">

Nổ ác quá bác, transformer 3 còn chưa khởi chiếu sao có mà phát được! nói chung K+ đắt quá, với thu nhập công chức như mình thì chịu.

Apple TV

Bác nào kỹ thuật cao cho em hỏi cái chỉ số BER trên đầu HD của K+ là như nào mà em xem 8 kênh HD thì nó bằng 0, nhưng xem các kênh SD thì nó lại lên tới 6-7. Em chỉ thấy kỹ thuật họ lắp bảo cứ xem được là được..

Hạnh Mèo

Vừa mó máy vào ổ điện bỗng sụt một cái, tắt hết. Bật lại thì đầu K+ lại mất tín hiệu, thế là lại tháo dây ra cắm lại nhưng thế nào mà cái đầu ốc vít nó ko ra mà cái dây nó lại tụt mẹ nó ra các bác ạ. Hix hix.

Apple TV

Vừa mó máy vào ổ điện bỗng sụt một cái, tắt hết. Bật lại thì đầu K+ lại mất tín hiệu, thế là lại tháo dây ra cắm lại nhưng thế nào mà cái đầu ốc vít nó ko ra mà cái dây nó lại tụt mẹ nó ra các bác ạ. Hix hix.

What's a guy! :-S =)) :)]

Hạnh Mèo

Mie cái đầu K+ HD này cứ sụt điện là mất tín hiệu. Ức thật.

amidavfc

Mie cái đầu K+ HD này cứ sụt điện là mất tín hiệu. Ức thật.

Cái kiểu sụt điện ở thành phố thì hiếm nhỉ , không lẽ bác ở vùng cao, nếu thế gặp đúng " dân chơi Hi-tech vùng cao " rồi . Em nghĩ đã không chơi Hi-tech thì thôi chứ chơi thì sao phải xoắn, bác làm ngay cho em cái Trạm điện gần nhà luôn :D

Hạnh Mèo

Bác có tiền mua K+HD thì chịu khó đầu tư cho em nó cái ổn áp, ai lại để sụt áp thế thì mấy đồ Hi-tech chạy sao nổi :(

Ko phải sụt áp ạ mà em đang chỉnh loa đài phải rút ổ điện ra ko nó giật chết toi. Mà cứ rút ra là bật lại ko lên hình nữa

amidavfc

Ko phải sụt áp ạ mà em đang chỉnh loa đài phải rút ổ điện ra ko nó giật chết toi. Mà cứ rút ra là bật lại ko lên hình nữa

Không hiểu , tại sao chỉnh loa lại phải rút ổ điện cho đỡ giật. Nếu như bác nói rút ra bật lại mà ko lên hình thì không lẽ mình tắt đầu , rút điện cho an toàn đi ngủ rồi mai bật đầu lên thì không có hình à ? Bác check lại đi chứ, bật lại thì cũng phải chờ một lúc nó khởi động lại thì mới lên hình ... ;;)

kazuma

K+HD giá cao thế mà vẫn có người mua à ? Thế này làm sao mà tẩy chẩy chúng nó đây ?

Bên trên