Hôm nay 7/10 chính thức bán đầu thu K+ HD

Hạnh Mèo

Ðề: Hôm nay 7/10 chính thức bán đầu thu K+ HD

Không hiểu , tại sao chỉnh loa lại phải rút ổ điện cho đỡ giật. Nếu như bác nói rút ra bật lại mà ko lên hình thì không lẽ mình tắt đầu , rút điện cho an toàn đi ngủ rồi mai bật đầu lên thì không có hình à ? Bác check lại đi chứ, bật lại thì cũng phải chờ một lúc nó khởi động lại thì mới lên hình ... ;;)

Tháo ra tháo vào đấy cụ ơi, em sợ điện lắm. Bây giờ cụ thử ra rút ổ điện rồi cắm lại và bật đầu K+HD lên xem thế nào.

VnVn

Member

1 làn sóng tẩy chay , rồi 1 làn sóng đi mua đầu K+ HD , ko biết đến bao giờ lũ K+ này mới hết bòn rút người Việt Nam ~~

Tôi rút/cắm điện thường xuyên có sao đâu. Hay bác quên không power on K+ set top box

vcidth

Active Member

Ko phải sụt áp ạ mà em đang chỉnh loa đài phải rút ổ điện ra ko nó giật chết toi. Mà cứ rút ra là bật lại ko lên hình nữa

Bác kiểm tra xem mức tín hiệu của chảo chỉnh đã chuẩn chưa nhé, chỉnh đúng thì vạch cường độ tín hiệu (vạch trên) phải trên 75%, vạch chất lượng tín hiệu (vạch dưới) phải trên 48%, bấm nút Info 2 lần sẽ thấy. Nếu chảo chỉnh chưa chuẩn thì khi cắm điện lại đầu giải mã sẽ khởi động và quét hơi lâu.

demanna

Member

Bác nào kỹ thuật cao cho em hỏi cái chỉ số BER trên đầu HD của K+ là như nào mà em xem 8 kênh HD thì nó bằng 0, nhưng xem các kênh SD thì nó lại lên tới 6-7. Em chỉ thấy kỹ thuật họ lắp bảo cứ xem được là được..

Đấy là chỉ số Bit Error Rate,dịch đại khái là tín trên tạp (tỷ số tín hiệu trên tạp - phần nhiễu đó).
Trong mấy cái đầu thu vệ tinh thì nó chỉ cường độ tín hiệu mạnh hay yếu, đo bằng dB, số càng to thì tín hiệu càng khỏe, hình ko bị jựt (theo cách nói thông thường).
E chưa dùng đầu K+HD nên ko dám khẳng định điều đó có đúng hay ko, nhưng mấy cái đầu thu vệ tinh của trung tâm vệ tinh VTV hay bên em thì đều là vậy.

quanhuy90

Member

Các Kênh HD của K+ hiện tại đây:
http://www.youtube.com/watch?v=yZO-0rF2360

P/S: Đây chỉ là các kênh khởi đầu,theo lộ trình thì sẽ là 16 kênh HD

Bác cho em hỏi K+ lấy đâu ra TP mà phát 16 kênh HD vì theo em biết K+ chỉ còn 1TP trên vinasat 1 , mà theo lộ trình tăng kênh thì K+ sẽ phát 90 kênh SD :-q

thegioi05

Active Member

Bác cho em hỏi K+ lấy đâu ra TP mà phát 16 kênh HD vì theo em biết K+ chỉ còn 1TP trên vinasat 1 , mà theo lộ trình tăng kênh thì K+ sẽ phát 90 kênh SD :-q
Hình như hiện nay trên Vinasat 1 vẫn còn 3 TP chưa sử dụng, thêm 2 TP của VTC có thể hết năm nay họ sẽ không sử dụng nữa.

danhmat_1190

them vao` thj` chac" cung~ may" kenh CCTV HD ,LUXE HD, F HD chu" co" j` dau!

Hình như hiện nay trên Vinasat 1 vẫn còn 3 TP chưa sử dụng, thêm 2 TP của VTC có thể hết năm nay họ sẽ không sử dụng nữa.

Lúc lập đề an vinasat 1. mấc bác k tính tới việt truyền hình nước nhà lại đông vui nhộn nhịp như vậy. luc đó mấy cụ nghĩ cùng lắm thì vtc cùng vtv là có khả năng phát trên vệ tinh, đâu có ngờ mọc ra thằng k+, tới giờ lại mọc thêm thằng AVG, mà mỗi K+ đã thuê gần hết TP rùi, vtc và AVG phải wa vệ tinh khác thuê. tới vinasat 2 chắc tệ lắm phải 100 TP nhỉ;;)

Apple TV

Đấy là chỉ số Bit Error Rate,dịch đại khái là tín trên tạp (tỷ số tín hiệu trên tạp - phần nhiễu đó).
Trong mấy cái đầu thu vệ tinh thì nó chỉ cường độ tín hiệu mạnh hay yếu, đo bằng dB, số càng to thì tín hiệu càng khỏe, hình ko bị jựt (theo cách nói thông thường).
E chưa dùng đầu K+HD nên ko dám khẳng định điều đó có đúng hay ko, nhưng mấy cái đầu thu vệ tinh của trung tâm vệ tinh VTV hay bên em thì đều là vậy.

Sao lại càng to càng khỏe nhỉ, em không hiểu lắm?

Apple TV

2 bạn rủ nhau đi chơi, để demanna chỉ cho AppleTV xem thế nào là càng to càng khỏe nhé $-)

Việc ai người đấy làm không cần bác tỏ vẻ nguy hiểm nhé! <):) Đời...lắm người rỗi hơi ^:)^

banhdaunanh

Em có cái phiếu quà tặng K+ Premium HD trị giá 5.650.000 đ

Bác nào có nhu cầu liên lạc 0903 311 315
Sẽ có giá tốt

Bên trên