Hôm nay 7/10 chính thức bán đầu thu K+ HD

vcidth

Active Member
Ðề: Hôm nay 7/10 chính thức bán đầu thu K+ HD

Bác post cái kênh ESPN và Discovery HD nhé. Sao bác chơi tiết kiệm thế, phải 1 năm chứ, 3 tháng thì vèo cái là hết.

Nhà em đang dùng VTC-HD rồi nhưng dạo này thấy chương trình VTC làm chán quá, em mua K+ HD dùng thử 3 tháng, nếu hay thì em dùng tiếp ạ (bác nào nhiều tiền mua bộ K+ HD thuê bao 1 năm 7.500.000đ được tặng thêm 1 tháng thuê bao nữa).

Đây là ESPN HD xịn luôn, không phải upscale như VTC:

Discovery HD:

NGC HD:

HBO HD:

STAR Movies HD:

AXN HD:

K+1 HD:

K+ Nhịp sống:

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác check tv listing xem ESPN HD này là của Châu Á hay Mẽo. Em chỉ kết Mẽo thôi vì Châu Á bây giờ không có bóng đá chán phèo. Vừa check lại chỗ bán hàng rồi, hộ kêu ai đang dùng gói premium sẽ được hỗ trợ tiền chênh lệch. Mai đi lắp K+ HD thôi

ffv

Active Member

Tôi chỉ có nhu cầu xem bóng đá bằng chuẩn HD (cả giải Anh, TBN, Ý), không quan trọng về giá và các kênh khác lắm. Các bác xem thử rồi cho thông tin nhé.

ffv

Active Member

Mà sao trang chủ của nó chưa có gì nhỉ?

TuyenBMFC

Member

Bác check tv listing xem ESPN HD này là của Châu Á hay Mẽo. Em chỉ kết Mẽo thôi vì Châu Á bây giờ không có bóng đá chán phèo. Vừa check lại chỗ bán hàng rồi, hộ kêu ai đang dùng gói premium sẽ được hỗ trợ tiền chênh lệch. Mai đi lắp K+ HD thôi

Nếu kênh này là ESPN HD đang phát trên Astro thì lúc 5h chiều nay sẽ phát lại trận AS Roma - CFR Cluj. Nhưng xem trên hình thì đang phát bóng chày.

vcidth

Active Member

Tôi chỉ có nhu cầu xem bóng đá bằng chuẩn HD (cả giải Anh, TBN, Ý), không quan trọng về giá và các kênh khác lắm. Các bác xem thử rồi cho thông tin nhé.

Thế thì bác xem K+1 HD và K+ nhịp sống HD là có đủ 3 giải này (chương trình giống như kênh SD).

tyfnmax

Active Member

Thế thì bác xem K+1 HD và K+ nhịp sống HD là có đủ 3 giải này (chương trình giống như kênh SD).

Nếu thế thì chắc câu trộm à.

Mà mấy kênh HD kia nó mua bản quyền mấy năm nhỉ. Hay được 01 năm lỗ quá lại cắt off hết.

ffv

Active Member

Có chắc không nhỉ? Cuối tuần sau bác xem kỹ lại hộ nhé%%-

công nhận giá thuê bao hàng tháng hơi cao thiệt nhưng được cái toàn hàng chất chứ không như mấy anh khác cũng HD nhưng toàn mấy kênh free mà cũng đưa vào gói HD(như kênh FTV,LuxeTV,CCTV,...), mình mà có tiền cũng ráng làm 1 em K+ HD 12 tháng thôi.Cái này là nhận xét khách quan vì nhà đã dùng qua VTC-HD,HTVC-HD,SCTV HD rồi nên mình mới nhận xét như vậy,mong các bác đừng ném đá....

chương trình HD thế thì mới đáng tiền bỏ ra, chứ gói SD cùi mà 250k/ tháng gì mà ko bị chửi =))

hấp dẫn quá ! lụm 1 con coi thử thế nào ?

achilefu

Nhà em đang dùng VTC-HD rồi nhưng dạo này thấy chương trình VTC làm chán quá, em mua K+ HD dùng thử 3 tháng, nếu hay thì em dùng tiếp ạ (bác nào nhiều tiền mua bộ K+ HD thuê bao 1 năm 7.500.000đ được tặng thêm 1 tháng thuê bao nữa).

Đây là ESPN HD xịn luôn, không phải upscale như VTC:

Bác cho tôi hỏi là mấy kênh HD nước ngoài có phụ đề tiếng Việt không?

sonpham

Member

Vẫn giữ nguyên các kênh SD cũ và bổ sung 8 kênh HD mới,lần đầu tiên mình được thấy kênh ESPN HD thật sự
Quan điểm riêng của mình là do thấy những kênh SD đang phát là chất lượng hình ảnh rất đẹp và mịn nên lúc xem 8 kênh HD mới ra thấy chất lượng hình ảnh hơn nhau không nhiều,nó là cảm nhận của mình,đúng là K+ biết quan tâm biết đến chất lượng phục vụ và chất lượng nội dung thì cũng thuộc hàng các kênh hay nhất VN giờ
Cứ nghĩ mỗi tuần thứ 7,CN mà mở đầu K+ lên xem 4 kênh K+1,K+NS,VCTV3,BongdaTV nó phát bóng đá liên tục tất cả các giải thì quá là no nê,hấp dẫn quá

Nói thật cho nhanh, ông bạn này đang PR cho K+ đây mà lòng vòng làm quái gì! Mình là dân ghiền bóng đá như điên, nhưng nghe vụ K+ là muốn lộn máu lên rồi. Dân mình còn nghèo, chỉ vì thêm một vài trận đấu ngày CN mà phải móc hầu bao bằng hai tháng lương công chức như mình để xem thì mình vái cả nón! Hiện nay mình vẫn xài Softcast xem bóng đá ngày CN chất lượng SD đẹp như thường (Nối Laptop với TV bằng HDMI), cần gì K+ cho mệt.

thegioi05

Active Member

Cho hỏi cái, đầu thu này có thu thêm đựơc kênh nào ngoài các kênh mà K+ phát không? Như các kênh HTV, Thuần Việt chẳng hạn..

quanhuy90

Member

Đúng là dã man thật, có 8 channels HD mà dám cắt cổ đến 7t8/12 th á.
Thằng K+ này điên thật, nó tưởng ở đây như bên Mỹ à.
Phải tẩy chay nó thui, anh em .....

Bác này không hiểu rồi 7tr8/12 tháng ở đây là bao gồm cả thiết bị và tất cả các kênh SD=;

Cho hỏi cái, đầu thu này có thu thêm đựơc kênh nào ngoài các kênh mà K+ phát không? Như các kênh HTV, Thuần Việt chẳng hạn..

anh này hỏi hay nè,nếu thu được các kênh free của HTV thì đầu thu này hay à nha,riêng em thì nghĩ là thu được vì nó là DVB-S2 mà.

Nói thật cho nhanh, ông bạn này đang PR cho K+ đây mà lòng vòng làm quái gì! Mình là dân ghiền bóng đá như điên, nhưng nghe vụ K+ là muốn lộn máu lên rồi. Dân mình còn nghèo, chỉ vì thêm một vài trận đấu ngày CN mà phải móc hầu bao bằng hai tháng lương công chức như mình để xem thì mình vái cả nón! Hiện nay mình vẫn xài Softcast xem bóng đá ngày CN chất lượng SD đẹp như thường (Nối Laptop với TV bằng HDMI), cần gì K+ cho mệt.

Đó là quyền của anh,chẳng ai cấm cả,riêng em thì bỏ cũng nhiên tiền đó mà xem được HD và những gì cần xem.

Bên trên