HÔM NAY XEM K+ MIỄN PHÍ!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ptt0903939220

Ðề: HÔM NAY XEM K+ MIỄN PHÍ!!!

các bác vẫn sai lầm giữa miễn phí và không khóa mã trên dịch vụ truyền hình.k+ mấy hôm nay không khóa mã chứ không phải miễn phí.vì tất cả các thuê bao của k+ vẫn phải trả phí trong những lúc không khóa mã và trả phí cho cả 6 kênh vtv1 tới vtv6 vì 6 kênh này có bao giờ khóa mã đâu.

sao mấy hôm trước đầu HD01 nhà em lại mất hết mấy kênh của HTV và VTV , các bác có bị giống em ko ? bây giờ không biết là có lại chưa, để hôm nay em về thử lại

K+ đã chính thức khoá mã trở lại. Thế là hết xem. mới dò dc tối qua, xem dc 1 tí sáng này. Cuối cùng nó khoá mất, chán quá

vinhannghia

sao mấy hôm trước đầu HD01 nhà em lại mất hết mấy kênh của HTV và VTV , các bác có bị giống em ko ? bây giờ không biết là có lại chưa, để hôm nay em về thử lại

Do ảnh hưởng của hoàn lưu bão số 2, khu vực vùng núi cần đề phòng lũ quét và sạt lở đất, khu vực xem chảo vệ tinh cần có ăng ten râu dự phòng...

ikute

Cac bac oi giup em voi em dung dau thu HD01 co do duoc cac kenh free cua K+ khong nhi

HD_BOX_278

Nhà em có cái đầu tàu mà qua nay xem được hơn 70 kênh truyền hình free .....sướng thật!Mấy bác K+ thi thoảng thả ra vài ngày cho bà con xem thì tốt quá!

nó khoá hết rồi, mà chương tình thấy chán cực, chả có gì hay cả. Dc mỗi cái bóng đá để hút khách thôi chứ ko thì chả ai mua

martin90

Khóa mã hết rồi các bác à. Em xem được tối qua với sáng nay thì có 1 cảm tưởng là khá chán. Ai có ý định mua K+ thì bỏ hết đi, nó chỉ có mỗi cái bóng đá độc quyền thôi. Em thà xem trên internet còn hơn mua 250k/tháng cho 1 kênh bóng đá độc quyền của nó.

Tiger2010

Member

Bọn K+ này kênh chả khác truyền hình cable là mấy cả. Nói chung để bỏ ra 250k/tháng mua con này thì em không bỏ. Các kênh HD test em chưa dò được nên không bít chứ mấy kênh SD của nó không khác j với các kênh SD của VTC, kể cả kênh K+ chất lượng quá bình thường luôn. Thua xa mấy kênh HD của VTC.
Cáp thì cũng từ TH vệ tinh và kỹ thuật số mà ra cả thôi. Đang dùng cáp thì cứ dùng, có đầu VTC HD rồi thì khỏi cần mơ tưởng đến cái gì nữa, đến bao giờ có loại nào cực hay hơn thì hãy mua, Mọi sự so sánh đều khập khiễng, phiến diện phải xét trên cơ sở tổng thể thì mới khách quan và chính xác được.

novorchid

Các bác vào 02 đường link này xem các thông số nhé:
lyngsat.com/asia5.htm với ai đang xài ASIAT5
lyngsat.com/132east.html với ai đang xài VINASAT1

Chúc thành công

watermellon

nó khoá hết rồi, mà chương tình thấy chán cực, chả có gì hay cả. Dc mỗi cái bóng đá để hút khách thôi chứ ko thì chả ai mua

Thế sao e thấy mấy bác bên box kia khen về mấy kênh của nó lắm, đặc biệt là mấy kinh là lạ mà chưa thấy chiếu ở đâu!

dhpaul

Well-Known Member

Dân miền Bắc thấy lạ thôi chứ trong Nam những kênh này nó chiếu từ đời 8 hoánh nào rồi =))

watermellon

Bây giờ tôi cũng mới biết cái K+ mặt mũi ra sao. Nói chung chất lượng hình ảnh các kênh SD của K+ cũng như của VTC thôi chứ làm gì mà "nét như HD VTC" như ông nào đó (tôi nhớ không nhầm là ông binhbehd) quảng cáo đâu. Xem lại trận Brazin - Hà Lan trên K+1, thấy hình ảnh có hơn của VTV2 bắt bằng angten râu chứ cũng ngang bằng VTV2 phát trên vinasat1. Được cái là có nhiều kênh chưa bao giờ xem.
Nếu K+ phát các giải EPL, La Liga, SeriA theo chuẩn 16:9(SD) thì dùng cũng được.
Thì tất nhiên là nó k bằng đc HD rồi, vì nó à SD mà, nhưng nhiều kênh chưa bao h xem hả. mà chuẩn 16:9 là chuẩn của nó đó chứ bác!

lanuit

Các bác vào 02 đường link này xem các thông số nhé:
lyngsat.com/asia5.htm với ai đang xài ASIAT5
lyngsat.com/132east.html với ai đang xài VINASAT1

Chúc thành công

Vào rồi nhưng dò làm sao đây Pác.em đang dùng đầu K+ mà nó khóa hết mấy kenh K+, STARMOVIE.HBO rùi

thanhhoa_dragon

Thì tất nhiên là nó k bằng đc HD rồi, vì nó à SD mà, nhưng nhiều kênh chưa bao h xem hả. mà chuẩn 16:9 là chuẩn của nó đó chứ bác!

Thế mà nhiều ông cứ khen như vậy đấy. Nhiều kênh chưa xem vì VTC chưa bao giờ truyền, VD như mấy kênh SCTV, dù chưa bao giờ xem nhưng chỉ xem qua 1 đến 2 phút là tôi biết rằng chẳng bao giờ tôi xem những kênh như vậy. K+ mà phát chuẩn 16:9 thì nhưng ai dùng TV CRT lúc nào cũng thấy người dài ngoằng à?

Nói chung là truyền hình cáp và cả cái K+ thì ngoài bóng đá ra, các chương trình còn lại đều nhạt hơn nước ốc. Thấy mình dùng VTCHD vẫn tốt hơn. Cáp giờ mất bóng đá cho K+ thì mấy ai xem nữa

dhpaul

Well-Known Member

K+ mà phát chuẩn 16:9 thì nhưng ai dùng TV CRT lúc nào cũng thấy người dài ngoằng à?

Nếu phát chuẩn 16:9 thì khi dùng cho TV CRT 4:3, STB phải chỉnh được để hình ảnh khớp khung 4:3. Còn nếu như chỉnh mãi không được thì không phải nó phát 16:9 mà là kéo dài khung hình 16:9 cho vừa vào khung 4:3 rồi =))
Và trường hợp này không thiếu, VD như kênh K+1, phát rất nhiều trận đá bóng xem qua thì tưởng 16:9 nhưng thực tế toàn là phát 4:3 và kéo dài khung 16:9. Thật kỳ lạ khi Canal Plus là đơn vị phụ trách kỹ thuật.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên