HOME THEATER CUA MINH

Ðề: HOME THEATER CUA MINH

Hôm nào cho anh em trên diễn đàn coi ké với bạn ơi. Dàn của bác đẹp lắm

hoanganh113

Phòng của bác hình như dựng bằng 3Dmax thì phải, chỉ có mỗi cái ghế là thật.....=))

RoadStar

Member

Việc bố trí loa, thiết bị chìm ko phô ra là kiểu bố trí Cine chuyên nghiệp mà em khoái nhất. Các anh em mình đôi lúc nặng về phần trình bày thiết bị nên cách bố trí ko được Pro như bác. Phòng của bác chuyên nghiệp hơn cả phòng của bác ptduc FPT show hình lên trên này ấy.

Bác nói thế có phần hơi khiên cưỡng. Em thấy cái thú chơi AV nói chung và HD nói riêng đôi khi cũng cần cái Tôi một chút. Bởi ngoài nhu cầu chính là nghe, nhìn thì còn tìm tòi, soi xét, khám phá... Có bác cả đời cứ cắm cúi ngoáy ngoáy, chọc chọc, cắm chọt, phối ghép, đổi chác các bù ... để sau một lần thử là một lần nhăn nhó hoặc vui sướng. Cái sự vui sướng ấy nhiều khi không muốn đánh đổi bằng nhiều tiền, pro, đồ xịn. Cái thú của sự 'chơi' theo em hiểu nó nhiêu khê lắm bác ạ. Đôi khi cũng như bác thưởng thức món ăn ý, nếu chỉ cần ngon cái vị giác thì nhắm mắt mà nhai cũng được rồi, trình bày nhiều chi cho mệt. Hoặc giả tỷ như có nhiều tiền, ra thuê chuyên nghiệp làm một bộ nghe nhìn tối ưu mức giá, nghe nhìn cho đã con mắt, sướng đôi tai nhưng có khi hôm sau là Bỗng dưng thấy chán :D
Vài lời mạo muộn, các tiền bối thông cảm giùm

dungdien

Member

Phòng đẹp quá bác ạ, phòng của em tỉ lệ gần giống căn phòng của bác, nhưng ngặt một nỗi là vướng 02 cái cửa, chán quá

toannh

Bác nói thế có phần hơi khiên cưỡng. Em thấy cái thú chơi AV nói chung và HD nói riêng đôi khi cũng cần cái Tôi một chút. Bởi ngoài nhu cầu chính là nghe, nhìn thì còn tìm tòi, soi xét, khám phá... Có bác cả đời cứ cắm cúi ngoáy ngoáy, chọc chọc, cắm chọt, phối ghép, đổi chác các bù ... để sau một lần thử là một lần nhăn nhó hoặc vui sướng. Cái sự vui sướng ấy nhiều khi không muốn đánh đổi bằng nhiều tiền, pro, đồ xịn. Cái thú của sự 'chơi' theo em hiểu nó nhiêu khê lắm bác ạ. Đôi khi cũng như bác thưởng thức món ăn ý, nếu chỉ cần ngon cái vị giác thì nhắm mắt mà nhai cũng được rồi, trình bày nhiều chi cho mệt. Hoặc giả tỷ như có nhiều tiền, ra thuê chuyên nghiệp làm một bộ nghe nhìn tối ưu mức giá, nghe nhìn cho đã con mắt, sướng đôi tai nhưng có khi hôm sau là Bỗng dưng thấy chán :D

Chuẩn không cần chỉnh, mình cũng nghĩ như vậy, giải trí mang đầy cá tính và khám phá, AE thích đủ thứ không chỉ có xem phim mà còn là khâu nghe + gu nhạc là gì để từ đó phối ghép theo điều kiện $ của mình. Chỉ cần nhìn vào bộ dàn là có thể biết được phần nào tính cách của chủ nhân. Đi mua sắm đồ về nâng cấp, lắp ghép, tìm tòi, sáng tạo thực sự là một thú vui.

Phần nhìn thì đơn giản hơn.

Phần xử lý âm học + thiết kế phòng nghe chuyên dụng đúng là nên được tư vấn chuyên nghiệp.

Nhu cầu vô kể lắm, nói vui các bác đừng bình luận nhé. Mình có lần quen một bác lớn tuôti sắm bộ dàn complex mới coong rất "hoành tráng" đủ cả loa đài nhưng có thấy nghe bao giờ đâu, nói với mình là để cho đẹp nhà, khách đến nhà ai hỏi cũng nói là mấy chục, mấy chục triệu oách lắm, hihi (cách đây >10 năm nghe nói mấy chục là ghê lắm rùi).

garfield

Banned

Loa Front để dưới màn chiếu......vậy khi bắn nhau thì súng bắn bên trên còn tiếng kêu bên dưới hả bác :))

luciano

Active Member

hè hè, sự chơi nó có công phu của nó thì mới sướng bác ạ. Bác nói chí phải

dinh3077

hi bạn ! Phòng của bạn quá đẹp - hiện đại và chuyên nghiệp. Đúng là ước mơ của nhiều người

Thế Anh

Đây là 1 giải pháp Combo tất cả trong 1 dành cho người ko muốn tìm tòi nhiều mà vẫn muốn ko gian chuyên nghiệp, chất lượng Audio&Video chuẩn như mong đợi

Bạn Minh cho mình hỏi là nếu giờ mình có 01 phòng nhỏ cỡ 4x3m. Hệ thống Audio, Video, ghế có sẵn rồi. Giờ muốn xử lý phòng ốc, trang âm ánh sáng như kiểu của bạn thì trong tầm khoảng bao tiền. Nói sơ bộ thôi, ko cần phải quá chính xác đâu. Mình cũng chưa cần Smart House vội.

chiminh

Member

Phòng của bác hình như dựng bằng 3Dmax thì phải, chỉ có mỗi cái ghế là thật.....=))

hi bác .
Bác nhìn hình 1,2,3,4 là 3Dmax còn hình 2 cô gái ngồi là thiệt đó.Ở đây mình muốn cho các bạn biết từ 3Dmax ra thực tế nó thế nào.
Thực tế đẹp hơn trên 3Dmax nữa đó hihi

chiminh

Member

Loa Front để dưới màn chiếu......vậy khi bắn nhau thì súng bắn bên trên còn tiếng kêu bên dưới hả bác :))

hihi .... bác này biết nói đùa ghê.chắc chắn là sẽ nghe và nhìn rất khớp với nhau.Nếu mà nghe 1 đằng, nhìn 1 nẻo thì..... làm sao mình dám để vào showroom hihi ....

chiminh

Member

Đây là 1 giải pháp Combo tất cả trong 1 dành cho người ko muốn tìm tòi nhiều mà vẫn muốn ko gian chuyên nghiệp, chất lượng Audio&Video chuẩn như mong đợi

Bạn Minh cho mình hỏi là nếu giờ mình có 01 phòng nhỏ cỡ 4x3m. Hệ thống Audio, Video, ghế có sẵn rồi. Giờ muốn xử lý phòng ốc, trang âm ánh sáng như kiểu của bạn thì trong tầm khoảng bao tiền. Nói sơ bộ thôi, ko cần phải quá chính xác đâu. Mình cũng chưa cần Smart House vội.

Chào Bác Thế Anh.

Bác hỏi như vậy cũng hơi khó cho Minh bởi vì muốn thiết kế hay setup ánh sáng cho 1 phòng nào đó thì Minh phải khảo sát thì mới biết được.
Dựa vào nhu cầu thực tế của Bác mình mới đưa ra giải pháp được.
Ví dụ tại showroom của Minh thì mình control đến 6 thiết bị ánh sáng khác nhau.
còn nhà Bác thế nào thì..... phai xem mới biết được.
Cám ơn Bác đã quan tâm đến showroom của Minh.

chiminh

Member

hic tui chi dam mo thoi phong cua tui hic...tui lam!!!!hic

Các bác đừng nghỉ là muốn làm 1 phòng như vậy phải thật nhiều tiền.
Thật sự thì nếu không có nhiều tiền, bạn vẫn có thể làm cho mình 1 cái home với mức giá vừa phải theo túi tiền của mình.

ngoibet

Member

Pro không còn gì phải nói nhưng gét nhất là nếu có người thú 4 là phải ngồi đất.. mà ngồi đất thì 4 người chuẩn hơn
Nguong mo Bac chu thot, bao gio em giau se ghe qua tham phong Bac de hoc, gio ma xem ve nha lai khong coi phim dc thi kho....
.............
Cau nay hay nhat Dien dan, nhung 4 nguoi ngoi dat (ngoi bet?) thi chac chi nghe nhac duoc thoi Bac nhi!!
...............
Sorry cac Bac Mod, em nam doi C1 va online bang dien thoai nen ko dau.

manhthang

Huyền Thoại

Nguong mo Bac chu thot, bao gio em giau se ghe qua tham phong Bac de hoc, gio ma xem ve nha lai khong coi phim dc thi kho....
.............
Cau nay hay nhat Dien dan, nhung 4 nguoi ngoi dat (ngoi bet?) thi chac chi nghe nhac duoc thoi Bac nhi!!
...............
Sorry cac Bac Mod, em nam doi C1 va online bang dien thoai nen ko dau.

4 người ngồi đất thì 1 là chắn, 2 là tá lả. Nhạc nhẽo gì ở đây =))

Bên trên