HOME THEATER CUA MINH

minhfun

Ðề: HOME THEATER CUA MINH

phòng bác chơi quá
xem HD cái này thì khỏi nói
nhưng có vẻ nó ko thật lắm.

chiminh

Member

hihi that 100% do ban.
hix...hix.... mod oi minh go dau khong duoc .sr nha.:(

Delek

Phòng ốc vậy quá đẹp,anh Minh ở Q.3 Cao thắng à,đạp xe đạp 10p là tới rồi,có thể cho em bữa nào qua tham quan,nếu được có thể chiêm ngưỡng 1 vài bộ phim HD nổi tiếng cho mãn nhãn điếc tai :p :">.

jeambone

Active Member

Mình đọc hết topic của bạn nhưng có một vấn đề chưa thấy ai đề cập tới :
- Kích thước khung hình của máy chiếu chưa được khớp với kích thước màn chiếu, bị thừa ra các bên cái này phải chỉnh lại trên máy chiếu.

- Bộ dàn đặt bên trái không hợp lắm, nên đưa xuống dưới màn chiếu và phối đều hai bên

Mạo muội chút góp ý như vậy, vì mình cũng từng tham gia nhiều showroom, event phụ trách lắp đặt và cân chỉnh trang thiết bị âm thanh, ánh sáng, ...

Chỉnh sửa lần cuối:

chiminh

Member

Mình đọc hết topic của bạn nhưng có một vấn đề chưa thấy ai đề cập tới :
- Kích thước khung hình của máy chiếu chưa được khớp với kích thước màn chiếu, bị thừa ra các bên cái này phải chỉnh lại trên máy chiếu.

- Bộ dàn đặt bên trái không hợp lắm, nên đưa xuống dưới màn chiếu và phối đều hai bên

Mạo muội chút góp ý như vậy, vì mình cũng từng tham gia nhiều showroom, event phụ trách lắp đặt và cân chỉnh trang thiết bị âm thanh, ánh sáng, ...

hi bạn,
Cám ơn bạn đã comment cho mình.

Kích thước màn chiếu như mình đã đề cập ở trên là 2000x1125 là kích thước chuẩn không cần chỉnh :p hihi vì đó là tỷ lệ đúng với 16:9.

Về quan niệm để tủ máy bên dưới đó là tuỳ ý mỗi người.Ở đây mình đang thiết kế theo dúng chuẩn của rack cho các Pro. Audio. Nếu bạn để ý kỹ trên hình chụp thiệt thì sẽ thấy ngay cả HTPC cũng là dạng Rack giống các effect.

Bạn đã từng thấy các Rack audio chua?hay đã từng thấy các phòng máy chuyên nghiệp của các hãng máy tính khôgn??? nó cũng từng case như vậy đấy.

Bạn có thể xem các bài viết của mình bạn sẽ thấy các event mình đã làm nhé hihi ..... Hoa hậu việt nam 2006 - hoa hậu thế iơ8í người việt 2007 v.v.... Nếu bạn từng làm nhiều events.Hy vọng có dịp được hợp tác với cty bạn hihi .
Một lần nữa cám ơn bạn đã comment cho mình.

toannh

Cá nhân mình thích gu phòng giải trí (không chỉ xem phim mà cả nghe nhạc, phòng sinh hoạt chung...) sáng thế này kia, bác Minh thấy đơn giản không?

manhthang

Huyền Thoại

Em thì thấy là màn hình bác treo sát trần quá nên bị hắt sáng kìa :)

chiminh

Member

Cá nhân mình thích gu phòng giải trí (không chỉ xem phim mà cả nghe nhạc, phòng sinh hoạt chung...) sáng thế này kia, bác Minh thấy đơn giản không?

Phòng này là kiểu khác bạn.Phòng này thì khôgn thể xem phim màn ảnh rộng được.Bạn xem thì sẽ thấy màn hình đang xem là LCD chứ không phải màn ảnh rộng.Vài bữa nữa đi mình sẽ post phòng thứ 2 của mình làm cho các bạn xem.Phòng thứ 2 thì vừa xem LCD vừa xem phim màn hình màn ảnh rộng.và phòng thứ 3 thì phải tháng 3,4 mới làm kiểu cách sẽ giống phòng bạn dđang đưa cho mình xem.

chiminh

Member

Em thì thấy là màn hình bác treo sát trần quá nên bị hắt sáng kìa :)

hihi cái màn hình nằm sát trần .... hix..hix... đành chịu thôi bởi vì phòng showroom của mình trần chỉ cao 2m1 thôi. nên không thể thấp hơn nữa được.
Còn hắt sáng thì trong thực tế sẽ khôgn thấy nhiều đâu.Bởi vì trần màu đen mà.

HDgalaxy

em mới vào muốn học hỏi các bác đôi điều mong đc chỉ giáo :D

nguyentriky

Thiệt là pro đấy, hình như bác đó kinh doanh làm trang trí phòng home theater mà phải hok ta

Bên trên