Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

Chip có biết là nguồn rã từ máy bộ có giá 12-13 đô không ;)),có thể còn rẻ hơn,những nguồn như thế đủ sức dùng cho OC,những dòng CPU loại E1 này còn tốn ít điện hơn các loại đời cao như E2,E4,E6,E7,8,cũng như dòng Celeron ngày trước so với Pentium4,nguồn này còn đủ sức chơi với các CPU pentium D Prescott thì Core2Duo đã là cái gì.
Chip nên suy nghĩ và tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu :cool:

người ta đầu tư toàn đồ mới, tự nhiên bạn vác đồ 2nd vào so (mà bản chất thì là "vụng chèo khéo chống"). Mà nguồn rã từ máy bộ cũng chưa chắc đã đảm bảo đâu, vì hàng cũ thì có trời mới biết nó đã qua sơ chế, phục chế gì chưa.

P.S. mà bạn thích nhái lại lời của Chip ghê nhỉ (hỏi khí không phải: ái mộ rồi phải ko?)

HD 1080p

người ta đầu tư toàn đồ mới, tự nhiên bạn vác đồ 2nd vào so (mà bản chất thì là "vụng chèo khéo chống"). Mà nguồn rã từ máy bộ cũng chưa chắc đã đảm bảo đâu, vì hàng cũ thì có trời mới biết nó đã qua sơ chế, phục chế gì chưa.

P.S. mà bạn thích nhái lại lời của Chip ghê nhỉ (hỏi khí không phải: ái mộ rồi phải ko?)

Tôi rất thích câu "dùng vừa đủ sức mạnh để chinh phục" của Chip,máy tôi cũng nhiều đồ xoàng xĩnh tứ xứ, vá víu đủ kiểu,nhưng cũng đủ chơi 1080p ngon lành.
P.S. Không phải ái mộ mà "hâm" mộ :D.Cũng không nhái nhiều lắm đâu,có khác chữ "tìm hiểu kỹ",từ này đắt lắm đấy,sao bỏ qua vậy ? :cool:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tôi rất thích câu "dùng vừa đủ sức mạnh để chinh phục" của Chip,máy tôi cũng nhiều đồ xoàng xĩnh tứ xứ, vá víu đủ kiểu,nhưng cũng đủ chơi 1080p ngon lành.
P.S. Không phải ái mộ mà "hâm" mộ :D.Cũng không nhái nhiều lắm đâu,có khác chữ "tìm hiểu kỹ",từ này đắt lắm đấy,sao bỏ qua vậy ? :cool:

ok, vậy stop nói chuyện riêng ở đây nhé, để anh em tiếp tục bàn vào chuyên môn.

GENERALS

Ban Quản Trị

Oái, em bị hố nhiều quá, cái case giá 215$ mà em tưởng khoảng 400-500$ chứ. rẻ hơn mấy cái Thermaltake ha bác!
máy OC, bác phải tính thêm PSF, nguồn nữa chứ ^^

Tất nhiện bạn, GEN quên:

- DVD burner Pioneer: 32$
- PSU: Antec 430W: 50$

Cupid

Member

thật sai lầm khi vào cái thread này +.+

Cupid

Member

bạn này spam quá +.+ biết thừa là mình thèm rồi còn đi hỏi lại +.+

leminhha93

Khổ quá các bác ạh, đại gia gì gì đâu các bác cứ nói, chẳng qua là niềm đam mê thôi với lại ông anh GEN có điều kiện nên cũng chịu khó đầu tư chút. Cái dàn HTPC này chỉ có 1 nhiệm vụ duy nhất là xem phim HD nên mới đầu tư kiểu CPU E1200 & Vid onboard. Hệ thống được kết nối qua cổng HDMI native vì như GEN đã nói, đầu tư 1 cái gì thì đầu tư cho nó đáng (Price/Performance), cái main Giga 73PVM-S2H trên mặc dù Vid onboard nhưng support tới 3 cổng xuất hình ảnh ( D-Sub, DVI, HDMI ) nên khi lựa linh kiện research ra cái main này thấy kool lắm. Xem HD thì đúng là xem 1080p nhiều lúc cao trào có tình trạng lệch 1 chút xíu nhưng sau khi cài đặt và tinh chỉnh lại thì ko đáng kể lắm mặc dù có 1 số phim đúng là có đuối xíu...

Trong cả cái dàn Home Theater này, thứ mắc nhất và đáng giá nhất chính là dàn Home Lifestyle của BOSE, GEN mới đầu ko tính lắp dàn này vì quá đắt nhưng vì ông anh GEN là 1 người rất kỹ tính và thiên về cái đẹp (đẹp ở đây là sự hài hoà, đồng điệu về các thiết bị với cách bố trí & thiết kế căn phòng của ổng nên rốt cuộc phải lấy dàn BOSE này vì thực sự nó quá đẹp, mới đầu thật sự còn bán tín bán nghi về performance so với cái giá quá cao của nó nhưng sau khi mua về lắp và kiểm chứng. GEN cứng họng hoàn toàn, ko có điểm gì để chê, đúng nghĩa phải gọi là khá shocked vì khả năng trình diễn của nó, cho dù là nghe nhạc du dương, trầm ấm ở setting 2.1 or trình diễn đầy đủ hiệu ứng âm thanh surround DTS 5.1 khi xem phim HD, tiếng đánh sau, đồ đạc rơi vỡ, tiếng súng bắn, tiếng pô xe vượt từ sau lên, tất cả bạn đều có thể nghe rõ ràng tách bạch và cảm nhận đúng từng vị trí(cá nhân GEN cũng như tất cả mọi bạn bè đến chơi đều như thế, cái này là suy nghĩ cảm quan, có thể ko đúng với những người nghe thật sự khó tính or chơi âm thanh dạng pro). 1 lý do nữa mà ông anh và GEN ko chọn dàn rời với ampli..v.v vì thật sự ko biết để các hệ thống ấy vào đâu nữa và sẽ làm mất hẳn đi vẻ đẹp của căn phòng (xin nói phòng này là 1 căn phòng ngủ đa năng chứ ko phải là 1 căn phòng thiên về Home Theater đúng nghĩa)

Giá cả dàn HTPC chi tiết:

- Case: 215$ (cái này cộng nhận quá đắt và phí nhưng vì quá đẹp và hợp với căn phòng nên ko có sự lựa chọn náo khác)
- Main: 105$
- CPU: 52$
- Ram: 2 x 32$
- Keyboard & Mouse: 115$

Vài dòng chia sẻ...THÂN

Đại gia ko phải bởi cái dàn HTPC của bác, mà cái sự "chơi trội" khi lắp nguyên một cái LCD để thư giãn trong... phòng tắm. Chưa kể cái phòng tắm nhìn mà thèm +.+ Điều hòa khủng bố +.+ Giày với cả mũ +.+ Iphone + Dock nữa +.+ Thế không đại gia thì là cái gì +.+

HD 1080p

Đại gia ko phải bởi cái dàn HTPC của bác, mà cái sự "chơi trội" khi lắp nguyên một cái LCD để thư giãn trong... phòng tắm. Chưa kể cái phòng tắm nhìn mà thèm +.+ Điều hòa khủng bố +.+ Giày với cả mũ +.+ Iphone + Dock nữa +.+ Thế không đại gia thì là cái gì +.+

Đại gia thì cũng có dăm bảy loại,soi mói kỹ mà làm gì :ar!

GENERALS

Ban Quản Trị

Xin các bạn tập trung vào vấn đề chuyên môn, còn chuyện phòng ốc, trang trí or gì đó ko nên vào sâu quá bạn àh... ^^

dino

Active Member

đẹp và sang quá :D mình thì dàn HTPC để trong phòng ngủ lun đẻ kiếm cái DC chụp khoe sau :D

caynam

Super Moderators

He puts mine to shame X_X

Đùa chứ HD-Sài Gòn toàn ngọa hổ tàng long cả, các bạn ạ ^:)^
Lần sau đi họp hội, đứa nào còn leo lẻo "...dàn HT nhà anh nấm so với dàn nhà em khủng quá nên em ngại post.. bla bla bla..." thì sẽ ăn bợp tai. b-(

Tóm lại, Gen đã hoàn thành nhiệm vụ một cách xuất sắc. Mời các anh các chị trong hội vui lòng chụp hình dàn HT nhà mình rồi lần lượt post hình lên cho mọi người trong forum chiêm ngưỡng, No more excuse, please! [-X

GENERALS

Ban Quản Trị

Chủ topic, cho mình hỏi đây vừa là phòng ngủ vừa là phòng xem phim phải kô ạ?
Nếu đúng vậy thì đây là nhược điểm lớn nhất của phòng này. Còn ngoài ra đối với mình không còn gì để chê nữa.

Đúng rồi bạn ạh, vì nhà hẹp ko có phòng riêng cho Entertainment được nên phải kết hợp

AnhThu

@ trở lại chuyên môn: theo mình nên giảm $$ cho cái key và con chuột. vì HTPC thường xài remote nên giảm cái đó. mua cái main Giga 965S3P. rồi thêm tí tiền cho cái vid khá khá. bởi vì cảm giác đang xem phim mà bị gjât thì khó chịu lắm.
bác GEN cho em hỏi bác xài cooler gì vậy?

vài câu nhận xét nếu ko đúng thì xin bỏ qua

GENERALS

Ban Quản Trị

@ trở lại chuyên môn: theo mình nên giảm $$ cho cái key và con chuột. vì HTPC thường xài remote nên giảm cái đó. mua cái main Giga 965S3P. rồi thêm tí tiền cho cái vid khá khá. bởi vì cảm giác đang xem phim mà bị gjât thì khó chịu lắm.
bác GEN cho em hỏi bác xài cooler gì vậy?

vài câu nhận xét nếu ko đúng thì xin bỏ qua

GEN dùng Stock Fan bạn àh ^^

sieucan

Active Member

Không rõ gia chủ tự thiết kế nội thất hay đi thuê?? Rất có cá tính tuy hơi bừa bộn và bụi :D
Có vẻ phòng hơi hẹp so với quy mô của bộ loa, loa sub bị cho vào cái hộp kìa:D

Cupid

Member

bộ bose là wireless hả bác ? ko thấy dây :-??

AnhThu

thế theo ngu ý của em. bác nên chơi con cooler khảong mười mấy $... vì em thấy xài fan Zin em thấy sau 1 thời gian sẽ bị cong main(không biết ai đã bị như em chưa hay là số em xui )

Bên trên