Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

HD 1080p

Ðề: Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

thế theo ngu ý của em. bác nên chơi con cooler khảong mười mấy $... vì em thấy xài fan Zin em thấy sau 1 thời gian sẽ bị cong main(không biết ai đã bị như em chưa hay là số em xui )

Fan intel thì cong main là đúng rồi,không có ngàm sắt là cong hết.Có những tản nhiệt 30-40 đô còn không có ngàm sắt,cong một chút cũng không sao cả.Nằm trong thiết kế của hãng rồi >:D<

007TTT

Member

ây da để coi cuối năm nay coi phòng e có thể dóng dc phòng a ko nè , nhìn mà cũng chảy nc miếng hết luôn , ko biết cuối năm nay dọn nhà có dc gióng vậy ko nủa

AnhThu

Fan intel thì cong main là đúng rồi,không có ngàm sắt là cong hết.Có những tản nhiệt 30-40 đô còn không có ngàm sắt,cong một chút cũng không sao cả.Nằm trong thiết kế của hãng rồi >:D<

em đã dùng qua dòng PC cooler giá tầm 1x$... nói chung là đảm bảo không cong main. hình như có clip nhựa thì phải.. do xài lâu quá rồi nên ko nhớ

HD 1080p

em đã dùng qua dòng PC cooler giá tầm 1x$... nói chung là đảm bảo không cong main. hình như có clip nhựa thì phải.. do xài lâu quá rồi nên ko nhớ

Đa số là dùng ngàm sắt,vì bắt vít tốt và bền.Ngàm bằng nhựa khi nhiệt độ cao thì cũng cong hết

Leo_19

Đúng là có chuẩn bị tốt và dự trù sẵn, xong khi xây phòng thì nhét dây vào âm tường là tuyệt, nhìn gọn và đẹp.

namct

em đang học ngành xây dựng...

Em rất shock trước quả nội thất của bác, đúng là chưa sách vở nào dậy được cả. Vào đây đúng là mở mắt ra đc nhiều!! Thanks bác!

THX

vãi hàng:eek:. Trong nhà tắm cũng có TV.

vãi hàng:eek:. Trong nhà tắm cũng có TV.

Trong tương lai xu thế lắp đặt các thiết bị kỹ thuật số mọi nơi (có thể) trong nhà sẽ trở thành xu thế trong tương lai gần (theo tui nghĩc là như vậy) và lúc đó hình dáng của các thiết bị kỹ thuật số cũng được biến tấu cho phù hợp với từng không gian và công năng sử dụng. Xem các phim của nước ngoài từ những năm 70-80 đã thấy trong bếp họ thường phải có TV, phụ nữ vừa làm bếp vừa nghe và xem tin tức. Việc tắm táp hiện nay ngoài việc làm sạch thân thể còn có ý nghĩa thư giãn rất lớn sau một ngày làm việc mệt nhọc thì việc lắp rắp một thiết bị giải trí trong phòng tắm là một việc làm hợp lý (nếu có điều kiện).
Ngoài ra théo khía cạnh khác thì đây cũng thuộc về sở thích của mỗi người, nếu đã thích rùi thì đầu tư một small HTPC như vậy cũng đâu có ngoài tầm tay của nhiều người. Phải hok chủ thớt?..

Chỉnh sửa lần cuối:

HD 1080p

Đây thuộc về sở thích của mỗi người thui, nếu đã thích rùi thì đầu tư một small HTPC như vậy cũng đâu có ngoài tầm tay của nhiều người. Phải hok chủ thớt?..

Để cái máy ở phòng ngoài rồi khoan lỗ đưa cáp LCD vào trong nhà tắm.Đưa cả HTPC vào để cho nó hấp hơi nước,sớm muộn cũng thành đồ hỏng ;))

GENERALS

Ban Quản Trị

em đang học ngành xây dựng...

Em rất shock trước quả nội thất của bác, đúng là chưa sách vở nào dậy được cả. Vào đây đúng là mở mắt ra đc nhiều!! Thanks bác!

Toàn bộ phần Design & Decor đều do ông anh GEN nghĩ ra và chỉ đạo cho công ty Gia Hi decor làm hết, đổi đi đổi lại, chỉnh sửa, cắt xén quá trời cuối cùng mới tạm vừa lòng. Tụi công ty decor nó bị quần mửa mật luôn với ông anh mình, cả bộ sậu kiến trúc sư lẫn designer của tụi nó còn phải nể mặt vì ko thể làm được như thế....GEN thì potay với ổng rồi, ổng khó tính và chăm chút lắm ^^

Để tối GEN up lên nốt mấy tấm hình trong phòng cho a/e chiêm ngưỡng luôn thể ^^

MrQ1984

Member

Toàn bộ phần Design & Decor đều do ông anh GEN nghĩ ra và chỉ đạo cho công ty Gia Hi decor làm hết, đổi đi đổi lại, chỉnh sửa, cắt xén quá trời cuối cùng mới tạm vừa lòng. Tụi công ty decor nó bị quần mửa mật luôn với ông anh mình, cả bộ sậu kiến trúc sư lẫn designer của tụi nó còn phải nể mặt vì ko thể làm được như thế....GEN thì potay với ổng rồi, ổng khó tính và chăm chút lắm ^^

Để tối GEN up lên nốt mấy tấm hình trong phòng cho a/e chiêm ngưỡng luôn thể ^^

bác có thể bật mí tiền thiết kế + thi công /m2 cho ae tham khảo không?có bao gồm đồ nội thất trang trí,đồ gỗ,không tính bộ HT.
mình cũng tính thuê 1 công ty kiến trúc nhưng đang không biết giá cả ra sao ???

GENERALS

Ban Quản Trị

bác có thể bật mí tiền thiết kế + thi công /m2 cho ae tham khảo không?có bao gồm đồ nội thất trang trí,đồ gỗ,không tính bộ HT.
mình cũng tính thuê 1 công ty kiến trúc nhưng đang không biết giá cả ra sao ???

Đợi vài ngày nữa xong vụ watermark cho 4rum thì GEN sẽ up lên toàn bộ hình nội thất, cách bố trí, decor của căn phòng. Còn về vấn đề $$$ bạc thì do căn phòng này đi theo ngồi nhà đã được xây gần 10 năm, nhìn vẫn còn sạch sẽ, khang trang lắm nhưng vì chủ nhân muốn thay đổi nên đã design và decor lại toàn bộ căn phòng này.

Tiền thi công bao nhiêu/m2 thú thực GEN và ông anh cũng ko nhớ rõ nữa vì nằm trong hợp đồng, nói chung khoán toàn bộ cho công ty nó làm. Toàn bộ phần đập phá, sửa, sơn, lắp đặt nội thất,..v.v. tổng cộng khoảng ~300tr chưa tính dàn đèn chính treo trần, đồ trang trí, dàn HTPC.

dino

Active Member

giàu quá :-O đú theo ông GEN ko nổi T_T
PS: dù sao dàn cỏ mình vẫn nhất =))

MrQ1984

Member

Đợi vài ngày nữa xong vụ watermark cho 4rum thì GEN sẽ up lên toàn bộ hình nội thất, cách bố trí, decor của căn phòng. Còn về vấn đề $$$ bạc thì do căn phòng này đi theo ngồi nhà đã được xây gần 10 năm, nhìn vẫn còn sạch sẽ, khang trang lắm nhưng vì chủ nhân muốn thay đổi nên đã design và decor lại toàn bộ căn phòng này.

Tiền thi công bao nhiêu/m2 thú thực GEN và ông anh cũng ko nhớ rõ nữa vì nằm trong hợp đồng, nói chung khoán toàn bộ cho công ty nó làm. Toàn bộ phần đập phá, sửa, sơn, lắp đặt nội thất,..v.v. tổng cộng khoảng ~300tr chưa tính dàn đèn chính treo trần, đồ trang trí, dàn HTPC.

300tr là /???m2 bác???

dinhvannam

giàu quá :-O đú theo ông GEN ko nổi T_T
PS: dù sao dàn cỏ mình vẫn nhất =))

Bác giống ý em, yêu quí những gì mình có.

Mình tham khảo mà thấy hàng khủng thì phải hạ quyết tâm tương lai mình sẽ như thế hoặc hơn. Đó là động lực giúp mình làm việc hăng say.

GENERALS

Ban Quản Trị

Vừa Upload xong mấy tấm hình về nội thất, trang trí của căn phòng. A/e xem tham khảo có gì cứ phê bình thoải mái để chỗ nào thực sự chưa vừa ý sẽ chỉnh ngay ^^

Tổng quan căn phòng (1):

---------------------------------

Tổng quan căn phòng (2):

Kệ giày (cũng là 1 niềm đam mê)

Góc phòng với ghế sofa, kệ sách và dàn HT:

Ghế sofa + sàn kiếng (làm bằng kính cường lực 20 ly, có lắp đèn neon hắt sáng lên) <<< nơi này dùng để ngồi đọc sách thư giãn, sàn kiếng thì là nơi tụ tập a/e, bạn bè, người thân đến ngồi chơi, đánh bài, uống rượu thư giãn rất thoải mái, mát mẻ

--------------------------------

Kệ sách, đĩa:

Giường ngủ + góc làm việc:

Góc làm việc:

Nội thất phòng tắm (gồm 1 bồn tắm, 1 phòng tắm đứng.v.v):

Chỉnh sửa lần cuối:

Ner0

Member

khiếp
phòng bác đẹp quá

Bên trên