Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

hd360sg

Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

Các bác cứ yên tâm cái j rồi nó cũng có cái giá của nó cả? không cái nào lấn át được cái nào đâu.

onkio

Các bác cứ yên tâm cái j rồi nó cũng có cái giá của nó cả? không cái nào lấn át được cái nào đâu.

không có cái gì lấn át cái nào, công nghệ thay đổi (phát triển) thì cái cũ dần dần sẻ ít được sử dụng hơn lẫn giá cả:-"

ben6780

Các Bác cho em hỏi ngu tí:
1. Mặt sau của nó không có cổng audio AV thì mình nối với đầu CD trên xe như thế nào ạ, vì đầu CD trên xe em chỉ có AV (left and right) thôi.
2. Em có HDD 3T, 3.5" (giao tiếp bằng USB 3.0) thì Dune TV 301 có đọc được HDD này không. Vì em đang xài AC Ryan Player không đọc được em HDD này ạ.
3. Sau này định nâng cấp lên TV 3D, thì em này có phù hợp để xem phim 3D không?
4. Dây IR extender đi kèm theo máy có thể dùng cho các thiết bị khác được không? (Vì em đang xài con receiver còi Onkyo-NR809, muốn gắn thêm cái dây này để sử dụng cho phòng ngủ thứ 2)
Rất mong và cám ơn các Bác đã trả lời giúp em!

tuanreb

Active Member

Các Bác cho em hỏi ngu tí:
1. Mặt sau của nó không có cổng audio AV thì mình nối với đầu CD trên xe như thế nào ạ, vì đầu CD trên xe em chỉ có AV (left and right) thôi.
2. Em có HDD 3T, 3.5" (giao tiếp bằng USB 3.0) thì Dune TV 301 có đọc được HDD này không. Vì em đang xài AC Ryan Player không đọc được em HDD này ạ.
3. Sau này định nâng cấp lên TV 3D, thì em này có phù hợp để xem phim 3D không?
4. Dây IR extender đi kèm theo máy có thể dùng cho các thiết bị khác được không? (Vì em đang xài con receiver còi Onkyo-NR809, muốn gắn thêm cái dây này để sử dụng cho phòng ngủ thứ 2)
Rất mong và cám ơn các Bác đã trả lời giúp em!

1. Ngõ AV OUT (coax) để xuất video và audio qua cap composite đấy ạ
2. Em chưa dùng ổ dung lượng lớn như vậy. Nhưng thấy nhiều người nói là dùng được đấy ạ.
3. Theo em biết đến thời điểm hiện tại dune chưa có sản phẩm chơi 3D
4. Em mua không có dây IR nên không biết

ben6780

Da em cam on Bac Tuanreb da tra loi giup em. Em da man con nay roi a, doc duoc HDD 3T luon, nhung phai format lai bang dune a. Con cai IR chi danh cho dune thoi, khong dung cho cac thiet bi khac duoc. Em con mot cau hoi nua la: em da mua mot soi day dien o Nhat Tao, co jack cam vua voi con dune (nguon dien) roi noi voi he thong dien tren oto ma sao no khong hoat dong vay cac Bac???? Mac du nguon cung cap dien cho dune la 12V, 1.5 mA. Bac nao co cao kien giup em voi a!

anhtuc

trường hợp của bác lạ nhỉ? vậy bác có thử nguồn (phụ kện kèm theo của dune trên ô tô chưa)?

choisongjong

vẫn thích htpc hơn .

tuanreb

Active Member

Da em cam on Bac Tuanreb da tra loi giup em. Em da man con nay roi a, doc duoc HDD 3T luon, nhung phai format lai bang dune a. Con cai IR chi danh cho dune thoi, khong dung cho cac thiet bi khac duoc. Em con mot cau hoi nua la: em da mua mot soi day dien o Nhat Tao, co jack cam vua voi con dune (nguon dien) roi noi voi he thong dien tren oto ma sao no khong hoat dong vay cac Bac???? Mac du nguon cung cap dien cho dune la 12V, 1.5 mA. Bac nao co cao kien giup em voi a!

Chào bác. Theo lời bác kể em đoán (do không trực tiếp nhìn thấy) có thể xảy ra những trường hợp sau:
1. Acquy của bác không đủ điện
2. Bác nối dây sai với cực của nguồn điện (acquy dùng dòng 1 chiều ạ)
3. Cái dây của bác có vấn đề
4. Các tiếp điểm giữa dây với dune hoặc giữa dây với nguồn chưa tốt
Trên đây chỉ là vài dự đoán của em thôi ạ. Bác thử kiểm lại tra xem

p/s: Nếu bác muốn hỏi hoặc trao đổi với ai. Bác chọn trả lời "Kèm trích dẫn" để người đó được biết nha bác

v2huynh

Member

tôi có ông bạn bên đài loan, định nhờ xách tay cho cái tv301 này về VN mà không biết mua ở đâu. Các pác nào có kinh nghiệm chỉ dùm em cái, em nói lại với ổng. Hi, cám ơn các pác nhé.

Mới lụm về 1 em. Đã quá.

angle

Active Member

tôi có ông bạn bên đài loan, định nhờ xách tay cho cái tv301 này về VN mà không biết mua ở đâu. Các pác nào có kinh nghiệm chỉ dùm em cái, em nói lại với ổng. Hi, cám ơn các pác nhé.

Ở VN bán đầy sao ko mua ơ đây luôn cho nó tiện bác.

kirichan19

Em gà mới biết về HD ko lâu, cho em hỏi Dune Tv301 dùng hđh j. Gần đây đang hot cái android, ko biết nó có hơn j ko

hungnemo

Chào mọi người, mình cũng đang dự định mua 1 em 301, nhưng có 1 số thắc mắc.
Không biết cổng y/pb/pr (component) kết nối thế nào nhỉ, ko có dây cáp kèm theo , hay phải mua riêng (dây này 3 màu đỏ, xanh đậm, xanh lá). Còn dây kèm theo sẵn 3.5 ly ra ba đầu trắng, vàng, đỏ thì mình kết nối với TV thông thường qua cổng AVout (coax) đúng ko?

truonghuugiang

Em 301 này so với em Dun DUO H1 thì như thế nào vậy bác ? Về giá cả trong tầm tiền, cấu hình phần cứng ? CHo em ít info tuần sau lãnh lương em ghé lụm 1 con, đang phân vân 2 con này ạ

DaiNguyenSoai

Em 301 này so với em Dun DUO H1 thì như thế nào vậy bác ? Về giá cả trong tầm tiền, cấu hình phần cứng ? CHo em ít info tuần sau lãnh lương em ghé lụm 1 con, đang phân vân 2 con này ạ

Dune 301: giá 3.900.000 VNĐ. gắn được HDD trong 2.5
Dune H1: giá 239$, tầm 5tr, gắn được HDD trong 3.5.
Dune Duo: giá 349$, tầm 7,3tr. gắn được 2 HDD trong 3.5 cùng lúc, có card giải mã âm thanh 7.1.

tất cả các dòng của dune chức năng điều giống nhau.

onkio

dune 301 có tốt hơn tv 101 không vậy mấy bác?

Re: Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

301 "đầy đủ" hơn 101 bác :)
anh Tiến cho hỏi nên mua hdd di động 2tb usb3.0 nào với dune 301 là ok nhất anh (nối trực tiếp với dune 301 bằng cổng usb 3.0 luôn hay sao anh) với lại nếu chép phim bằng hdd di động (usb 3.0 , 2.0) có nhanh bằng hdd gắn trong esata ko? vì các hdd di động có esata giá tương đối cao

DaiNguyenSoai

Ðề: Re: Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

anh Tiến cho hỏi nên mua hdd di động 2tb usb3.0 nào với dune 301 là ok nhất anh (nối trực tiếp với dune 301 bằng cổng usb 3.0 luôn hay sao anh) với lại nếu chép phim bằng hdd di động (usb 3.0 , 2.0) có nhanh bằng hdd gắn trong esata ko? vì các hdd di động có esata giá tương đối cao

1. thường thì mọi người thường sử dụng HDD của hãng WD.
2. cổng sao chép dữ liệu usb tất nhiên là không bằng cổng esata rồi.

Bên trên